Facebook có thêm bản đồ Live Video: xem được video live của bất kỳ ai

TDNC
19/5/2016 3:46Phản hồi: 85
Facebook có thêm bản đồ Live Video: xem được video live của bất kỳ ai
Facebook vừa bổ sung tính năng bản đồ Live Video, giúp bạn thấy được toàn bộ các video đang được quay Live trên khắp thế giới. Trước đây bạn chỉ xem được video live của bạn bè thông qua hệ thống thông báo của Facebook hoặc khi được ai đó gửi link để coi. Còn bây giờ bạn có thể tự tìm và xem bất kỳ video live nào kể cả khi không hề quen biết hay kết bạn với người đó.

Link bản đồ: https://www.facebook.com/livemap/

Bấm vào link trên hoặc tìm "Live Video" trong menu bên trái cửa sổ Facebook. Màn hình bản đồ sẽ hiện ra, khung bên trái là những video "nóng" đang được nhiều người coi. Những chấm tròn màu xanh trên bản đồ chính là địa điểm đang quay video, chấm tròn càng to tức là đang có nhiều người coi video đó, bạn chỉ cần rê chuột lên chấm tròn sẽ thấy được những video đó đang được xem ở nhưng quốc gia nào khác.

85 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Facebook ngày càng tuyệt vời hơn
Càng ngày càng vạch áo cho ngừoi ta xem hình xăm
@fanclubcongnghe Đồng quan ngại
kiểu này có biến j như BT hôm bữa chẳng hạn, quay lên cho cả thế giới nó biết
Thế nếu mình chỉ muốn live cho bạn mình thôi thì ng lạ cũng xem đc àh
@daugauhp911 Chắc là phải có chế độ tùy chọn public hay personal ... rồi.
Dự là công nghệ này sẽ có nhiều bất cập đây =))
@daugauhp911 Trường hợp này bạn nên dùng Fb messenger, Skype...cho nhanh 😃
truongan106
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Enma Ai Có chế độ chọn người xem rồi mà. live cũng như đăng trạng thái bình thường thôi.
vip_47
TÍCH CỰC
8 năm
Sao bấm vào báo ko tìm thấy trang yêu cầu ta
Wave alpha
TÍCH CỰC
8 năm
Cách tốt nhất là ko đăng bất kỳ 1 thông tin cá nhân nào lên mạng. 😃
thanhpt_2011
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhỡ có ai đó phát live đang xxx thì sao nhỉ😁
Facebook quá khủng khiếp không ai theo kịp
hien80
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có thấy Maria đang live ko ngay gần Tokyo ý 😃
chetnhacon
TÍCH CỰC
8 năm
trên android có acc sài dc live video, có acc ko sài dc là sao vậy nhỉ?
@chetnhacon Android khắm bỏ mẹ, vụ up hình HD cũng vậy. Máy 4.4 thì có up HD. Mình mua S7e thì dek có!
bubumobu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@barrettroyal có mà bạn. trong phần cài đặt ứng dụng có mà. mình cũng s7e
@barrettroyal Liên quan gì đến máy móc, các tính năng mới của FB có hay không là tính theo account nhé, trên cùng 1 máy nếu log in vào các account khác nhau thì cái có, cái không. Vì sao thì nên xem lại ăn ở (có thể mức độ tương tác của account với bạn bè yếu chẳng hạn).
Lúc cái vụ up hình HD, chờ mãi mà con acc chính không có, trong khi con acc phụ thì có, tức mình viết cái email gửi FB phàn nàn, lúc đầu viết bằng tiếng việt ko thấy kết quả, lúc sau viết lại bằng tiếng anh thì đc hỗ trợ. Tới cái vụ Stream thì cũng acc chính ko có, acc phụ có, lại viết email, nhưng lần này viết tiếng việt thì có luôn. Còn acc vợ cũng ko có, để đấy ko làm gì, tầm 1 tháng sau cũng tự có. Túm váy lại là do account quá đông mà FB nó active chậm và rất chi là hên xui (có thể do tùy vùng, quốc gia nữa).
Mẹ, hôm gì xem live video của cái con gì trong sài gòn, nó ngồi bar, quay mỗi cái mặt. đi vệ sinh xong, 30 phút sau vào vẫn quay mỗi cái mẹt.
@ntnguyen4 Tôi góp ý nó là sao cứ quay mỗi cái mẹt vậy, way xung quanh coi sao đi. Thì nó reply là ko thích coi thì thôi. Ok ?!
https://www.facebook.com/zyn.nguyen.106/videos/vb.100005037524103/574382572739655/?type=2&theater&notif_t=like&notif_id=1463628809067885
em nó nè.
@maithang215 way cái ti, way mông.
khanh1810
TÍCH CỰC
8 năm
@hoangnova fb em lắm đứa teen teen trẻ trâu đi bay đi lắc cũng live lên chả hiểu khoe khoang cái đếch gì 😔
net2sonic
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoangnova Bác bảo nó xoay cái camera, bác sẽ thấy 1 bộ mặt khác, LOL
P/S: Đùa tí, mong bác cook rom cho G3 Cat6. Hihi
Khong liên quan nhưng sao tôi vẫn chưa có live video ?! Làm sao để kích hoạt nó đc ?!
letran2016
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vừa check xong, thật kinh khủng, thật tuyệt !
davidkimhai
ĐẠI BÀNG
8 năm
@letran2016 Trên app ios e chưa thấy, bác chỉ e với.
saltmai
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ngon thì có ngon nhưng khả năng zoom hơi kém.
vửa mở lên thấy thông báo,vào tinh tế thấy lên top 😆
Thằng Facebook riết rồi nó muốn trở thành Skynet...quá là nguy hiểm. Chỉ cần muốn biết ai như thế nào là có ngay kq...;)
dash.oad
ĐẠI BÀNG
8 năm
sao mấy nước JAV không có chấm live nào, giời ơi
Thời đại live

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119