Facebook đã cho phép tắt dấu chấm đỏ thông báo trong ứng dụng

Didu
12/11/2019 4:38Phản hồi: 81
Facebook đã cho phép tắt dấu chấm đỏ thông báo trong ứng dụng
Nhiều người, trong đó có mình, cảm thấy rất phiền vì những dấu chấm đỏ thông báo trong ứng dụng Facebook, rất may là bây giờ họ đã cho phép chúng ta tắt nó đi. Cụ thể, trong thanh truy cập nhanh (Shortcuts bar), bạn có thể tắt các dấu chấm đỏ thông báo hoặc gỡ mục đó khỏi thanh truy cập nhanh này.

Thanh truy cập nhanh của Facebook (iOS nằm dưới, Android nằm trên đỉnh) bao gồm nhiều mục như News Feed, xem video, hẹn hò, chơi game, thông báo và menu. Mỗi mục sẽ xuất hiện dấu chấm đỏ cho bạn biết những thông báo mới bằng con số và với nhiều mục chúng ta chẳng thèm bận tâm (ví dụ chơi game, xem video) nhưng nó vẫn tồn tại dấu chấm đỏ ở đó, khá là phiền. Hiện tại để tắt nó đi, bạn chỉ cần nhấn và giữ lâu vào biểu tượng các mục, khi đó sẽ xuất hiện cho phép bạn gỡ hoặc tắt thông báo.

Facebook đã xác nhận về sự thay đổi này, họ nói đã phát hành rất rộng rãi cho người dùng iOS (mình thử thì đã được), trong khi đó người dùng Android sẽ có trong vài tuần tới.

Nguồn: The Verge
81 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Torrent Ken
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ok đã tăt được. khoẻ
Cuối cùng cũng đã đc update tính năng này. Tuyệt.
hainoc
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ui, khoẻ hẳn ra
maicasio
TÍCH CỰC
4 năm
Rất tuyệt vời, đôi khi thấy dấu chấm đỏ bấm vô thì là livestream của thằng Trấn Thành. Chẳng hiểu sao fb nó lại đề xuất video của thằng hài nhảm đó. Ngoài ra nên có mục bỏ tự động chơi video tiếp theo vì hầu hết các video tiếp theo đều rất nhảm.
@dat225 Ờ ờ
kutechip
ĐẠI BÀNG
4 năm
@maioshi thằng đó với con zợ, chả đẻ đái gì được. tội. hóa ra anh đạt chia tay là đúng. chắc anh đạt đã phang nó rồi, nên biết chia tay, mấy ba má của trấn thành tưởng hốt con hàn xẻn đó là ngon, té ra búp bê bị hư.
truongdoduy
ĐẠI BÀNG
4 năm
@maioshi Bác quên cả thằng Trường Giang nữa k nhắc tới rồi
@maioshi xem hài chỉ thích xem bác Thanh Nam,chân chất, nhìn mặt đã mắc cười, mà bác ấy ít đóng Hài quá, mặc dù ông diễn hài nhưng ở ngoài ông cực kỳ nghiêm túc.
Mình ko chú ý cái này
knight2255
TÍCH CỰC
4 năm
iOS có từ lâu rồi nhưng update gần đây nhất mới cho phép gỡ, chứ ngày xưa chỉ được tắt thông báo nhưng vẫn làm chưa ngon hoặc cố tình làm không ngon, tắt được một thời gian lại xuất hiện tiếp, đến nản.
không biết fb có ra tính năng không cho push thông báo yêu cầu cập nhật nữa không =]
nhatminhxeom
ĐẠI BÀNG
4 năm
Không những tắt chấm đỏ. Mà đã bỏ hẳn khỏi thanh bên dưới. Trông gọn gàng hơn hẳn
mình bỏ facebook hon 3 tháng nay, sáng dậy 5g sáng tập thể dục rồi ngồi thiền, pha cafe uống, thấy cuộc sống nhẹ nhàng hẳn.
@Nam Air đó là do cách dùng của mỗi người chứ không phải do ứng dụng, mình vẫn vào đọc tin tức sau đó tắm rửa đi làm, chứ không có cắm mặt cả ngày, lướt lướt đăng bài đồ
@bibeo89 Hâhhahahaa
@Nam Air Còn tuỳ công việc nữa.
Mẹ tôi ở quê làm ruộng cũng có dùng fb đâu.
@Nam Air Mình cũng đc 1 tháng.
HP_trader
TÍCH CỰC
4 năm
mình vào FB bằng browser chứ ko bao giờ vào bằng app
dat225
TÍCH CỰC
4 năm
@HP_trader Chuẩn bài, cài vào nó track rõ lắm. Cho nó nghỉ notify luôn.
Hay quá, tắt cái game cho khỏe
kidrainzboy
ĐẠI BÀNG
4 năm
Fb dạo này thông báo ngu kinh khủng. Thông báo đã đọc rồi mà vẫn hiện tới hiện lui. Ví dụ thấy báo có 3 thông báo, bấm vào biểu tượng thông báo, nhìn sơ qua thấy không quan tâm lắm nên không click vào từng cái. Lát tắt fb mở lên lại thì lại hiện số lượng thông báo như vậy. Bực không thể tả.
jasonw254
ĐẠI BÀNG
4 năm
mình thì ko chú ý tới nên thiết nghĩ ko cần
Fb hình như đang lỗi thông báo, toàn hiện đi hiện lại cái cũ.
Có cách nào mở chấm đỏ của fb và messenger báo có số lượng tin nhắn đến ngoài màn hình ko?
sao fb đi bỏ cách này nhỉ
hiepsicoi
TÍCH CỰC
4 năm
Có ai bị up ảnh trên Facebook không được nét không? Dù đã bật upload HD trong Setting. Mình toàn phải vào Facebook trong Safari để up.
@hiepsicoi Mình cũng thế sao thấy nhiều ng úp nét thế
@hiepsicoi mình cũng bị, iphone 8
Hay quá, mình thích tính năng này
mr hung90
ĐẠI BÀNG
4 năm
Darkmode mong chờ thì méo thấy .
@mr hung90 hóng theo bạn
Hay quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp