Facebook đã yêu cầu xác minh các tài khoản mới!!!

Thảo luận trong 'Thông tin công nghệ' bắt đầu bởi namthanh88, 8/5/18. Trả lời: 19, Xem: 11273.

Chia sẻ

?

Bạn thấy cách làm này của facebook có tác động tích cực hay tiêu cực?

Poll closed 13/5/18.
  1. namthanh88

namthanh88 Dự bị

Cập nhật mới nhất, facebook đã có thể check point các tài khoản mới, có thể đã được ông chủ Mark cung cấp tính năng nhận dạng những tài khoản ảo được tạo hàng loạt từ một địa chỉ IP.
    Nếu như trước đây, khi dùng tài khoản được một thời gian, facebook mới bắt người dùng check point vì nghi ngờ nick ảo hoặc bị những người dùng khác report là nick giả, thì bây giờ, nhiều tài khoản tại Việt Nam gặp phải tình trạng ngay sau khi đăng nhập đã bị bắt check point!
    Đang tải upload_2018-5-8_11-28-48.png…
    Đánh úp bất ngờ ngay từ những bước đầu khiến cho người dùng không kịp trở tay.
    Có thể nói rằng, facebook đang dần dần siết chặt những quy định về tài khoản ảo cũng như những tài khoản được lập ra với mục đích quảng cáo. Không chỉ vậy, một trong những lí do khác mà người dùng đoán được là số lượng tài khoản quảng cáo mà không trả tiền tại Việt Nam quá lớn, dẫn đến việc những tài khoản ảo được hạn chế tối đa để không mất đi nguồn thu của facebook.
    Tí mình sẽ update hướng dẫn 1 cách nho nhỏ để tránh việc bị checkpoint ngay từ đầu hoăc bất ngờ.
    Không biết có phải học hỏi nhau không chứ Việt Nam có đợt làm gắt mấy trang web mạng kinh khủng. Như Vnsharing chẳng hạn. Dần dần cũng nên mạnh tay với những trang web bán hàng như lazada, tiki, shopee, dealtoday, hotdeal,... hay mua voucher buffet chay trên dealtoday và sách với đồ gia dụng trên tiki nhưng chất lượng thì mình chưa kiểm định.

File đính kèm:

Chia sẻ

#1 namthanh88, 8/5/18
    Sửa lần cuối: 09:19 ngày 18/5/18
  2. phuonganh1080

Hôm rồi mình mới bị, kêu cập nhật lại thông tin, sau đó khóa nick của mình một ngày.

1. namthanh88

namthanh88 Dự bị

namthanh88 @phuonganh1080 bạn mình lập nick ảo để chơi game cho tiện, vậy cũng bị check từ bước đầu luôn. Căng thật đó.

2. phuonganh1080

phuonganh1080 @namthanh88 bạn có biết cách tạo quảng cáo và phương thức quảng cáo trên fb k, chỉ cho mình với

3. namthanh88

namthanh88 Dự bị

namthanh88 @phuonganh1080 bạn có thể lập fanpage rồi chạy quảng cáo, thực ra về phần chạy quảng cáo này fb hướng dẫn khá kĩ. Có cả giá luôn. Có nút tạo quảng cáo bên dưới mỗi bài viết nhé.

4. phuonganh1080

phuonganh1080 @namthanh88 Trang fanpage của mình đang bị khóa phần mời bạn bè, bạn có biết cách mở k, giúp đỡ mình nhe.

3. Nguyễn Tùng Dương

Cái vụ bùng tiền quảng cáo là cái ức chế nhất ở VN, thế mà tụi hay bùng lúc nào cũng bô bô lên theo kiểu tự hào lắm - cái này làm ảnh hưởng cả những người trong chạy sạch. Coi như việc xác minh các tài khoản mới là một chiều hướng tích cực của facebook. Mà cũng không quan tâm lắm vì bỏ face rồi :D

1. namthanh88

namthanh88 Dự bị

namthanh88 @Nguyễn Tùng Dương tôi cũng muốn bỏ face nhưng công việc không cho phép. Kiểu phụ thuộc quá rồi, bỏ fb cứ như bỏ cả xã hội mất thôi.

4. trangyuri

trangyuri Dự bị

haha tự nhiên đọc dc bài này của bác , e cũng bị check nhưng nick thật bác ạ

1. trangyuri

trangyuri Dự bị

trangyuri @trangyuri bác ơi bác có thể giúp em về mảng ads fb k T^T

5. phuongmv1

phuongmv1 Dự bị

cái này là 100 % BI KHÓA RỒI bác à em bị mây lần như này rồi

1. namthanh88

namthanh88 Dự bị

namthanh88 @phuongmv1 vậy à bác, em chưa bị bao giờ, hnay bạn em lập nick bị check luôn từ đầu bác à. Chưa làm gì cũng bị check bác ạ.

6. Quỳnh Hương (Kold)

7. thaovp188

thaovp188 Dự bị

haha tự nhiên đọc dc bài này của bác , e cũng bị 1 lần như nay rồi , check anh xong may hôm sau vao khóa luôn

8. hoangngoctrang312

hoangngoctrang312 Dự bị

cái này là do bác lập nich bằng gamil đúng ko ạ chứ ghi đầy đủ thông tin số điện thoại thi it khi bi khóa lắm

9. 7shades.me

7shades.me Dự bị

HÌnh ảnh của e đây , có cách nào lấy lại ko mấy bác?

File đính kèm:

File size:
      33.4 KB
      Xem:
      0
    1. namthanh88

namthanh88 Dự bị

namthanh88 @7shades.me cái này là khóa vĩnh viễn rồi đó bác ơi.

10. buivan1234

buivan1234 Dự bị

Trời ơi. Phiền phức chết đi được. Tự nhiên bắt gửi ảnh để xác nhận rồi không biết đến lúc nào mới được phê duyệt. Bực cả mình

11. anhduc1403

anhduc1403 Dự bị

Sáng nay mới ra đi hơn 20 e clone đã gửi ảnh và đợi chờ :D

1. namthanh88

namthanh88 Dự bị

namthanh88 @anhduc1403 mình mới lập xong bay luôn.

Chia sẻ

Đang tải...