Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Facebook đang thử nghiệm độ phân giải 4k cho video

Didu
25/10/2017 5:14Phản hồi: 51
Facebook đang thử nghiệm độ phân giải 4k cho video
Facebook mới đây đã lên tiếng xác nhận họ đang thử nghiệm nội dung video với độ phân giải 4k cho người dùng mạng xã hội lớn nhất thế giới này. Như vậy cuối cùng thì Facebook cũng chịu nâng cấp lên 4k cho video mà người dùng xem hàng ngày, trước đây họ đã hỗ trợ 4k cho những video 360 trực tiếp. Chuẩn video 4k mà Facebook đang thử nghiệm là 2160p UHD-1.

Mạng xã hội Facebook cho biết họ đang thử nghiệm video 4k cho người xem cũng như những video tải lên dịch vụ này. Hiện tại một vài người dùng cá nhân và trang (pages) đã có thể đăng tải video 4k lên trang của mình. Động thái này của Facebook cho thấy video 4k đang trở nên phổ biến hơn với người dùng mạng xã hội hàng tỷ người. Trước Facebook thì YouTube đã bắt đầu hỗ trợ nội dung 4k từ 2010.

Nguồn: Engadget
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon. Cab biển thì đứt suốt, Full HD load còn ì ạch, 4K chắc ngồi mút chỉ?
@Khẩu trang xanh Xem video 4K trên cái màn hình Full HD . Ý kiến hay cho các isheep
Nói thế nào nhỉ, shiter tới. Mình cực ghét mấy update của fb luôn. Tại nhu cầu không bỏ đc chứ chẳng thích fb tí nào. Mỗi lần update là muốn đập đt
Rev
CAO CẤP
6 năm
@dương liệt mình đã bõ theo dõi tất cả list danh sách bạn bè, trừ vợ 😆
@tanvietbt83 Bỏ Facebook đi bạn 😆 Mình bỏ cũng 5 năm nay rồi, thi thoảng có vào ngó xem độ rác rưở i của Facebook nó đang thế nào thôi.

- Tin quảng cáo quá nhiều, toàn cái tào lao
- Mấy cái page phả n động, gái gú bạn bè like hiện lên quá trời
- Ảnh upload lên vẫn xấu như ngày xưa
- Video thì tự động bật tiếng giật cả mình, chất lượng thì quá tệ và buffer quá lâu
- Ứng dụng thì quá nặng nề

Tóm lại là, Mark giỏi lắm cơ mà mình thoát hắn rồi
khuutam
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hypous rõ ràng là hắn giỏi, sp như shit nhưng vẫn thâu tóm mảng mxh hiện nay 😔
cho nhớ cái chỉnh âm là đc rồi . ức chế mỗi cái đấy. nc còn lâu mới bằng YouTube đc :v
Mình có bao giờ chọn được độ phân giải thế kia đâu nhỉ? Có mỗi 1 nút là HD để bật/tắt thôi. Mà HD thì chất lượng vẫn như shiet, load lại còn chậm.
@nhoc_maruko9x Mình chỉnh được mà nhỉ chỉ khác là ko có 144p thôi :v.
zutowa
TÍCH CỰC
6 năm
@nhoc_maruko9x Hình như mới thử nghiệm
@nhoc_maruko9x fb hỗ trợ 720@30 thôi mà chất lượng lại thấp
cái này có rồi, các nội dung VR trên CNN đó
dùng để lưu dữ liệu 😃
Cơ mà thằng FACEBOOK toàn video 30fps, ko có 60fps xem ko mượt!
Facebook HD vẫn như youtube 240p =))
tên Mark chỉ biết kiếm tiền và thu nhập dữ liệu người dùng 1 cách vô tư
họ làm vậy để con người lệ thuộc vào Facebook nhiều hơn
zonzongl
TÍCH CỰC
6 năm
cài đặt luôn chọn độ phân giải HD trên fb di động thế nào các bác nhỉ?
e mặc định nó load 240 với 360. toàn phải tự chỉnh lên 720. chỉnh lên xem vẫn mượt chứ k phải mạng bị yếu....
o2neorobin
TÍCH CỰC
6 năm
Cùng video FHD, lên youtube vẫn được FHD, mà face chỉ còn 480
Cùng 1 độ phân giải mà FB load lâu thấy mồ 😁 cùng 1 video mà youtube có server lâu hơn hẳn
video trên facebook chất lượng cực kém ấy thế mấy bác tinhte cứ trực tiếp bằng facebook. Bó tay luôn.
Thomas6688
TÍCH CỰC
6 năm
@vanduc1602 Không hẳn đâu, ông vào fb Tuấn yamaha trung tá, livestrem bằng blackmagic nét đứt tay, xoá phông lòi luôn á
ngox_IT
TÍCH CỰC
6 năm
Video trên FB load như...
@ngox_IT lôz
Thomas6688
TÍCH CỰC
6 năm
Facebook hd chất lượng như cờ cờ bằng thế méo nào dc như youtube vimeo
Chỉ cần đúng hd là vui rồi
HD trên Fb load còn méo nổi chứ nói gì đên 4K :v
Zời như ở VN với app trên android như hạch ý, HD 720P load còn ko bằng 4k của youtube, thèn FB chỉ social thôi chứ information với các thứ khác thì google số 1.
botykpt
TÍCH CỰC
6 năm
Hd thỉnh thoảng còn bị khựng khựng nữa là 2k với chả 4k. Cứ up youtube rồi share lên face cho ổn định và lâu dài

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019