Facebook được update cho iPad Pro, không còn bị nhòe chữ

Duy Luân
16/12/2018 3:35Phản hồi: 63
Facebook được update cho iPad Pro, không còn bị nhòe chữ
Sau 3 năm, Facebook cũng đã chịu update ứng dụng của mình để tương thích với màn hình của iPad Pro, khắc phục tình trạng nhòe chữ và nội dung bị phóng lớn. App mới có vẻ chưa được tối ưu lắm nên chữ vẫn còn hơi nhỏ, mới đầu nhìn không quen lắm, xài một lúc thì thấy bình thường. Giao diện 2 cột cũng được cải thiện để hiện thị nhiều nội dung hơn. Tuy nhiên app vẫn chưa full 100% với iPad Pro 2018 (chỉ full screen với iPad Pro cũ), vẫn còn viền đen bảo quanh, đòi hỏi Facebook phải tiếp tục làm việc để khắc phục vụ này.

Bản update này hiện đã áp dụng cho mọi người, anh em kiểm tra update từ App Store, sau đó thoát app và vào lại xem đã có giao diện mới hay chưa nhé.

63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

CTNHT
TÍCH CỰC
5 năm
App fb cũng chưa update trên XsMax. Xài nội dung hình ảnh bị bể, cứ như trên X được phóng to lên. 😔
@Laughing Gor Chính xác luôn đó bạn. Fb làm app vừa nặng vừa cùi. Update mãi vẫn thế.
nguyendan328
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Laughing Gor Ah rồi, đã thấy. Chắc tại ko sài fb nhiều ^^
@Laughing Gor Mình cũng đang dùng Xs max mà sao ko thấy như vậy nhỉ? Mình chạy ios 12.1.1
@binhminhhp91 Chụp màn hình rồi đem lên đây cho ng ta so sánh. Rõ ràng đến thế
CTNHT
TÍCH CỰC
5 năm
Mà sao mình mình xoá fb xong tải lại thì font chữ đã đúng là nhỏ lại, nét và dễ nhìn hơn trước kia rất nhiều, hình ảnh cũng tốt hơn. Nhưng sao vẫn chưa có giao diện như hình trong bài viết nhỉ, vẫn là kiểu giao diện 1 cột như cũ.
P/s: à xoay ngang thì được 2 cột. Font đúng là nét hơn, nhưng thấy vẫn còn to, phải chi nhỏ hơn tý nữa thì hay.
qiqaqiqo
ĐẠI BÀNG
5 năm
sao con Ipad Pro 11'' của mình vẫn ko báo có bản update và vẫn bị hụt trên hụt dưới trong ứng dụng nhỉ?
Update hơi lâu đấy, chỉ cần build lại thôi mà.
bEsTgAnKvN
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sao ios trên ipad tối ưu chậm nhỉ, nhìn cái instagram hãm
@bEsTgAnKvN Do nhà phát hành app ngta không muốn làm thôi bạn.
soibacjr
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bEsTgAnKvN Insta đúng chán! Vẫn là cái app đi động phóng to ra 😃
Hy vọng bản cập nhật sắp tới sẽ sửa được lỗi không full màn hình
Mấy hãng lớn mà phần mềm làm như hạch vậy à.
Chắc nghĩ giờ làm trùm rồi anh thích thì anh update.
nttkts
TÍCH CỰC
5 năm
Thảo nào giờ nội dung bé tí, lọt thỏm vào trong, Luân cho hỏi có cách nào phóng to nội dung đầy màn cho dễ xem ko, chứ giờ dùng 12.9 mà hình bé như của ipad mini thế này
Mr.Flex
TÍCH CỰC
5 năm
@nttkts giống em, tự nhiên giờ chữ bé tý, ipad 12.9 mà chữ bé tý đọc khó chịu vãi ! tưởng bị lỗi gì chứ ai dè là do update ! vãi thật !
nttkts
TÍCH CỰC
5 năm
@Mr.Flex Khó chịu cực, chỗ cần thì bé tí mà chỗ thì thừa 1 đống
Mấy hãng lớn như FB mà phần mềm cập nhật quá chậm chạp. Bảo là trên các thiết bị không phổ biến thì còn thông cảm được, đằng này trên iPad mà mất tới 3 năm chưa tối ưu được. Các kỹ sư FB chắc tới công ty làm cảnh, bảo mật thì dính lỗi tùm lum. Quá chán cho một công ty phần mềm.

PS. @Duy Luân xem lại app Tinhte 7.0 hay lỗi quá (bản mới nhất rồi), trên iPad mà ấn giữ vào ảnh trong bài viết là crash, trên Android 8.0 thì cứ xem bài viết, cuộn xuống cmt cuối cùng là crash, kể cả tap vào nút Notification trong app, chọn noti "quoted" (mentioned) để app tự chuyển đến cmt được quoted thì cũng crashed (mình không rõ đó có phải cmt cuối cùng như trường hợp nói trên không nữa).
Penn
TÍCH CỰC
5 năm
@Black Mamba Giữa việc tối ưu cho Android và tối ưu cho iPad pro thì chắc chắn Android đang được ưu tiên hơn.
Thông tin thiện lành cho đội ae dùng Ipad Pro.
TNTANH
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vẫn chưa coi đc comment trong album facebook
duyhoatn
ĐẠI BÀNG
5 năm
phải là fb update cho ipad pro. Chứ ko phải fb được update cho ipad. Cái gì mà được. FB nó ko update sửa thì cứ há mồm ở đấy mà chờ 😁
faq21106
TÍCH CỰC
5 năm
@duyhoatn Ý là "ứng dụng facebook được update" đó bác
Mình sau khi update thì bị lỗi cứ ấn vào xem video thì fb lại bật cái video được gợi ý bên dưới. Ấn lại cái video mình định xem ở trên thì chỉ chạy được vài giây rồi lại nhảy xuống video bên dưới. Khá là bực
quangcali
ĐẠI BÀNG
5 năm
App TinhTe thì bị crashed hoài trên iOS 😃
susa
ĐẠI BÀNG
5 năm
phần mềm cũng chỉ là chuyện sớm muộn
số người sở hữu ipad pro mới là ... rất ít, lý do đơn giản vì nó.. quá đắt
Apple làm đồ kiểu gì mà khó tương thích vậy ta, trong khi model không nhiều. Trái lại Android thì cả đống thiết bị mà tương thích tốt hơn!
@nguyenly2016 Đây là do bên thứ 3 chứ do gì Apple hả bạn? Còn bạn nói Android tương thích tốt hơn thì mình chịu rồi...
@justinut0909 Bên thứ 3? Sao nó tương thích với mấy cái Ipad kia chỉ trừ Ipad Pro. Rõ ràng Apple đã làm gì khác trên Ipad Pro. Android không tương thích tốt hơn IOS nhưng nó không bị mờ là được!
@nguyenly2016 Ngoài Facebook ra có ứng dụng nào bị vậy không? Giờ Facebook nó cố tình không cập nhật cho Ipad Pro thì Apple làm gì được? Hay bây giờ dev của Apple phải sang Facebook viết hộ luôn cả app hả bạn?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019