Facebook giới thiệu tính năng mới: Trending Videos

uhraman
27/5/2012 0:7Phản hồi: 21
Facebook giới thiệu tính năng mới: Trending Videos
Tháng trước, Facebook đã giới thiệu một tính năng có tên “trending articles” giúp hiển thị các tin tức mà bạn bè của người sử dụng hay đọc trong mục News Feed. Gần đây, hãng lại tiếp tục giới thiệu thêm tính năng tương tự “trending videos” áp dụng cho các video mà bạn bè đang xem trên các ứng dụng video xã hội như SocialCam hay Viddy. Giống như “trending article”, người dùng sẽ thấy các video trong “trending videos” với tên của bạn bè đang xem, một dòng tiêu đề, một hình ảnh thu nhỏ (thumbnail), ứng dụng video xã hội tương ứng, và các thông tin tóm tắt về đoạn phim ở phía dưới.

Đây có thể được xem là bước đi của Facebook trong nỗ lực tránh khỏi nhược điểm cập nhật theo thời gian thực của hệ thống, khi mà người sử dụng thường bỏ lỡ các tin tức hay video hay mà bạn bè đưa lên/đang xem. Thêm vào đó, với tính năng mới Facebook cũng có thể quảng bá thêm cho các ứng dụng đọc tin hay video xã hội trên nền tảng của mình, từ đó thu được thêm lợi nhuận. Trong tương lai, có thể chúng ta sẽ còn thấy “trending songs”, “trending apps”... trên mạng xã hội phổ biến nhất hành tinh này.

Facebook Trending Articles
Facebook Trending Videos
Nguồn: TheNextWeb
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tốt! thử xem sao!
doctornxt
ĐẠI BÀNG
12 năm
hic, có cái này xong dùng operamini để vào facebook toàn phải zoom, bực
@doctornxt sao ko dùg cái tính năng xem theo cột ý,dùg nút 8 xuống cho nhanh
doctornxt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@pro744 có bật giao diện 1 cột, mà vẫn bị
@doctornxt thế thui,chịu bác,downloand bả mới đêz,gĩ lại dữ liệu ý
doctornxt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@pro744 haizzzzz
mới nhất r bác ạ
Chết mợ,onl bằng đt thấy bạn bè xem cái video....... ,cũg kích vào,ko pit ms người có thấy ko trên tg ý,em onl bằng cái đt
FB ngày càng có nhiều tính năng mới....không khéo lại như GG có nhiều thứ quá đến khi đóng cửa một vài dịch vụ mìn mới nghe tên ví dụ Google Wave 😁
Fb bây giờ chán lắm rồi,vào có gái xinh thì vào thôi chứ có gì hay đâu cơ chứ ;)
@hailongplus91 hay nhất là ở chỗ ngắm gái đó bác 😁
Fb nên làm gì đó hạn chế 1 số không hề ít các ứng dụng phát triển 1 cách cá nhân vụ lợi bất chính!
fb hay và bổ ích lắm các bác. Có nhiều cái phải nói là vô cùng '' bổ não '' đấy.
cái tính năng như dh =.=
tamuct
TÍCH CỰC
12 năm
Tiền có thể tạo ra nhân tài đây mà 😁
like
Vì cái sự k riêng tư cho lắm mà FB nó hơn mấy thằng khác đây
Cũng ko hào hứng lắm. 😃
biết ứng dụng này nhưng bực cái là nếu muốn xem video mà bạn bè nó theo dõi thì phải cập nhật SocialCam, lười, k muốn đăng ký đăng cọt gì cả
sparkling
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ban đầu em nhìn mấy cái video của social cam em tưởng lại virus lan truyền! Block tất! =))
n~ cái nhạy cảm làm trên fb ai cũng biết =))
sợ phết :-j
pessi
TÍCH CỰC
12 năm
Có cách nào bỏ cái này đi ko ta? Vào FB bằng ĐT toàn phải zoom... Chán chỗ quá 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019