Facebook, Google, Microsoft giải thích lý do đặt trung tâm nghiên cứu & phát triển ở Israel

Duy Luân
7/10/2016 1:21Phản hồi: 201
201 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

binhbinh5555
ĐẠI BÀNG
8 năm
Do thái rất quý tri thức, vì có tri thức giỏi phát triển nên không phù hợp với 1 xã hội định kiến, lạc hậu, nên xã hội hẹp hòi xưa rất ghét họ .
vì xã hội hẹp hòi đó trị dân thường thì dễ ,còn lại khó trị ru ngủ đám tri thức nên ghét, thế thôi
@binhbinh5555 Học Kinh Thánh thì có gọi là quý trí thức không ? Kinh Thánh KHÔNG phải là cuốn sách khoa học.

nholuumanh
TÍCH CỰC
8 năm
@Vozmember13 Nhưng Phật giáo thì có, bạn biết điều này chứ ?
Nói xin lỗi các bạn chứ khen chê gì mình chả biết. Người ta giỏi thì khen vài câu là đc rồi đừng có lỗi Việt Nam! Vào.

Thứ 1 là người Việt ta chịu nhiều năm đô hộ chiến tranh quá. Mới giải phóng 40 năm thôi mà. Còn người do thái tuy cũng cùng cảnh ngộ nhưng đổi lại hitle xây dựng rất nhiều công trình và do thái thì ko có nhiều tài nguyên để khai thác như nước ta. Nên chiếm do thái y như chiếm đất rồi xây dựng công trình rồi vứt đó để họ về ở.

Còn nước ta sau chiến tranh còn nhiều ràng buộc khiến dân chúng ko tập trung phát triển đc. Các lệnh cấm dường như chỉ mới đc tháo gỡ vài năm gần đây. Một khi đất nước ko có một quân sự mạnh, thì trước tiên phải lo bảo vệ. Hơn nữa thứ ngôn ngữ mà chúng ta dùng thuộc loại khó học nhất thế giới gây cản trở đầu tư từ các nước khác vào. Ngoài ra ko nhất thống về tôn giáo cũng là 1 trở ngại lớn, và chúng ta là nước nông nghiệp (chủ yếu là lúa). Tư tưởng thiếu ăn thiếu uống đã ngấm vào xương nên nên từ trước nay chỉ chú trọng vào nông nghiệp khiến nền công nghiệp phát triển ko nổi. Hơn nữa, các nước xung quanh hầu như là yếu kém, mỗi thằng tàu giầu là nhờ nhiều đất đông đân (thu đc nhiều thuế để đầu tư công nghệ)...vv dài quá ko muốn viết nữa.
@Trải nghiệm ứng dụng Một cm thật sự bá đạo nhất Tinhte trong vòng 10 năm qua.
Khu vực nào thế bạn, Đông Dương à ?
QuanPhamKT
TÍCH CỰC
8 năm
@Trải nghiệm ứng dụng Thua. Bó tay . com với cmt này. Ừ. Vậy thì cứ sống an nhàn dể thở ở VIỆT NAM đi rồi mai mốt nhân loại lên sao Hỏa ở rồi còn chú và VIỆT NAM vẫn ở TĐ. Haha
@QuanPhamKT Nên ra nước ngoài sống ngay đi bạn. Một con người miệt thị và khinh thường chính dân tộc mình thì óc chả khác gì cờ hó.
QuanPhamKT
TÍCH CỰC
8 năm
@Trải nghiệm ứng dụng Lại thêm thanh niên yêu nước bằng nước bọt, ai khinh , ai miệt thị? Đang nói chuyện chế độ, có vấn đề đọc hiểu à?
axionv
ĐẠI BÀNG
8 năm
người do thái người ta nói chuyện là nói lên chính kiến của mình, nhận thức của mình có khác biệt hay sai sót gì đều dc tôn trọng, và không hề phân biệt già trẻ, thầy trò, giàu nghèo thậm chí là học vị, còn người Việt nói dc 3 câu thì 1 câu là chứng minh thân thế của mình, 1 câu hạ thấp uy tín người khác, 1 câu còn lại nói còn chưa được nửa ý, vì sao ? già làng, người có uy tín nhất mới có quyền được nói, nghe già làng năm lào lúa cũng lên đều(4 mùa năm nào chả vậy) gà gáy mấy giờ đúng chuẩn không có gì bất ngờ...
Shintaroo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bạn nào ra ngoài rồi sẽ hiểu cái nhìn hiện tại méo mó thế nào bởi vì mọi thứ đã có định hướng. Nếu mình nghĩ khác, ý kiến khác, làm khác thì sẽ bị gọi là âm mưu...
thôi tôi xin mấy ông viện nguyên lão Roma!
thôi thôi !
Việt Nam ta đã như cái nồi nấu cua không cần úp vung rồi!
cứ ông này nói ông kia lại phản biện mà lại là kiểu phản biện châm
chọc
thôi thôi
rốt cục là nồi nào lại úp vung đấy thôi
nươc nghèo lại sinh ra những ông nghèo
Hết ý kiến
ngochai1814
ĐẠI BÀNG
8 năm
Dân do thái.😔........ Nó quá thông minh 😃
(nếu không muốn nói dân nó thông minh hơn các dân tộc khác..... Điều này đã được công nhận nhé)
Ý em là thành phố lớn nhất về kinh tế và khoa học kỹ thuật đó Bác Godfather9999
😁 ngưỡng mộ
ngochai1814
ĐẠI BÀNG
8 năm
Dân Việt ở Mỹ là 1 trong những dân nghèo nhất nhé.............😔:oops:
Họ được "quan tâm" từ hồi Đức quốc xã giờ vẫn được quan tâm là lẽ đương nhiên 😁:D
J.C.Jean
ĐẠI BÀNG
8 năm
Người ta
Dân số mình gấp 10 lần người ta đó anh bạn... nếu mà biết trọng dụng nhân tài Việt thì không chừng trong 20 năm Việt Nam cũng có những thành tựu đáng nể cho TG xem rồi... đã ở Việt Nam thì chắc hiểu quá rõ tại sao mình kg thể phát triển rồi... cho dù có cho thêm mấy cái 20 năm nữa... nếu không thay đổi thì...haiz
tuhai944
TÍCH CỰC
8 năm
Khí tài quân sự của VN chủ yếu nhập khẩu từ nước này.
giờ mới hiểu ra dc vấn đề này... cảm ơn ad đã chia sẻ
Kyle.D
TÍCH CỰC
8 năm
Việt Nam thì chỉ biết nói chứ ko biết làm. Nói thẳng ra là vậy. Toàn khôn lỏi!
Tai sao ở VN mình có hơn 20 000 giáo sư tiến sỹ mà họ lại không chọn vậy
ngochai1814
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tungpham410 Nói Việt Nam không có người giỏi cũng không đúng.... Con số tiến sỹ thống kê đó cũng có người giỏi đấy.... Chỉ có điều điều kiện không cho họ phát triển thôi...... Bạn có biết 1 đề tài nghiên cứu ở Việt Nam kinh phí khó đủ cho thí nghiệm chứ chưa? Vậy thì ai dám nghiên cứu thật?
Giáo viên ở nước ngoài họ nuôi cả gia đình lên toàn tâm được.... Ở Việt Nam giáo viên nuôi mình cũng khó sao tập trung đòi như các nước..... Nói chung nhiều vấn đề lắm.....
Shintaroo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ngochai1814 Bạn biết lương của 1 Ph.D bên mỹ bao nhiêu ko mà dám phán họ nuôi cả gia đình được.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019