Facebook: Kể cả tắt dữ liệu location trên iOS và Android, MXH vẫn biết điện thoại của anh em ở đâu

P.W
10/9/2019 11:43Phản hồi: 144
144 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

oishi_1994
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thật ra xài nó đã biết để thu thập bán cho quảng cáo rồi
nghia_hxn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Anh em ngồi ở quán cf, log vào wifi của quán đó, và dùng wifi đó để vào internet thì nó biết thừa anh em đang ở đâu rồi. Nói chung là chấp nhạn bị theo dõi, bị lấy cắp những thông tin kiểu vậy thôi. Khó tránh lắm.
robberviet
TÍCH CỰC
5 năm
Vị trí thì cũng thôi, nhưng thằng Facebook này nó còn ghi lại hội thoại, thậm chí bật mic lén để nghe lén người dùng (cả app Facebook lẫn Messenger).
denhun
TÍCH CỰC
5 năm
@robberviet Tắt quyền truy cập micro với camera đi bạn. Lúc nào cần call thì mới cấp quyền.
:oops: phải hiểu một điều rằng:
"KHI SẢN PHẨM LÀ MIỄN PHÍ, THÌ NGƯỜI DÙNG LÀ SẢN PHẨM"
conghoda5
TÍCH CỰC
5 năm
Khách hàng là thượng đế, quan tâm đến chốn ở của khách hàng như thế là tốt rồi
@conghoda5 Khách hàng á???nhầm rồi b ơi!người dùng làm diễn viên và là khán giả luôn nhé...!
conghoda5
TÍCH CỰC
5 năm
@trung kien_ufa Ha...ha
Ôi , em chả sợ 😁 đằng nào thì tụi nó cũng lấy được dữ liệu, thông tin người dùng cả thôi.
gfkibido
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Tèo bánh bèo mấy bố cứ ra vẻ bí mật . nếu đã kiểu đó dùng làm gì . tôi tắt vị trí chỉ để tiết kiệm pin
Vừa mới xóa app FB trên điện thoại, 2 ngày nay tự nhiên lướt newf toàn thấy quảng cáo, chắc nhớ vào cái j rồi. Bực mình xóa luôn.
Luôn bên bạn dù bạn ở nơi đâu 😁
Câu slogan này phải của fb mới đúng 😆
gfkibido
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Đạt Phít Một facebook cũng chỉ là cái app . gớm . cái hệ điều hành thì ko lo
@gfkibido Nó track cho vui à?? Hđh nó có đẩy quảng cáo không? Bạn nói chối vcđ 😆 kia nó theo dõi vị trí, vào fb từa lưa quán ăn shop quần áo ở quanh vị trí ấy! 3-4 bài lại có bài quảng cáo, bạn có thấy hay không?
gfkibido
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Đạt Phít Một ko biết vị trí nó sẽ vẫn quảng cáo. biết vị trí thì nó quảng cáo chuẩn hơn thôi . thà để nó quảng cáo vậy còn có tý lợi ích
@gfkibido Ôi zời bạn thử search Gg và bật dữ liệu mà xem ! Nó đẩy ầm ấm đến bực!
Rồi cách đoạn laik có qc món ăn gần bạn 😁
tuyenly79
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tối qua mới xem bóng đá. Thế mà sáng nay mở app facebook lại bảo phiên đăng nhập đã hết hạn! Lấy lại mật khẩu thì nó lại gửi mã vào cái mail lạ hoắc nào đó. Vậy chắc là tk của em bị hack rồi ah các bác?
gfkibido
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tuyenly79 chuẩn rồi. từ hồi bị hack nick bỏ cmn luôn
kệ mịa nó, nếu không muốn thì có thể xài nokia non smarrt
reaper911
TÍCH CỰC
5 năm
Đang nói chuyện với người yêu về bột giặt, mở fb lên , toàn quảng cáo bột giặt. Tiến hành xoá luôn acc fb.
Cảm thấy giờ sống khoẻ ghê, ít tốn thời gian cho nó nữa, ít đọc thông tin xàm xí nữa, suy nghĩ bớt tiêu cực ... quyết định sáng suôdt ^^
yilka
TÍCH CỰC
5 năm
Bao giờ Mark bị bắt nhỉ?
Các bác cứ dùng VPN như em 24/24 thì sẽ hạn chế tối đa. Muốn kiểm soát mọi thứ thì phải kiểm soát được hệ thống mạng mình đang dùng.
PTTiT
TÍCH CỰC
5 năm
@vanthoi1991 IP chỉ là 1 trong nhưng thứ có thể lấy location thôi. Nó có thể lấy location từ thông tin wifi access point, từ thông tin cột thu phát sóng điện thoại, từ tín hiệu GPS... Thực tế thì dữ liệu location thu được từ IP là kém chính xác nhất 😁
@PTTiT Hì. Vấn đề mấy cái đó thì đa số là do bạn dùng dữ liệu 3G và wifi đang dùng, và mở GPS. Còn nếu đã VPN thì chỉ đọc được tên wifi đang dùng tên là gì thôi.
oxechip
TÍCH CỰC
5 năm
@vanthoi1991 b có thể chỉ em , vpn này là loại gì được không ạ? thấy nó có thống kê đầy đủ đã quá.
@oxechip Thật ra VPN nó không có thống kê. Mà mình có một con tường lửa. Nó thống kê lại. Còn cái hình mình chụp là các dịch vụ quảng cáo, theo dõi, phân tích hành vi mà mình đã chặn. Nó là pfsense dùng pfBlockerng. Còn bàn muốn dựng cả hệ thống phân tích tất các các token thì cần thêm 2 con máy ảo hoặc 1 con chạy 2 server phân tích logsystem nửa mới xem đầy đủ được.
xmaxspeedx
TÍCH CỰC
5 năm
Mình kinh nghiệm đi check 'hàng' là mang điện thoại cục gạch theo, khỏi sợ lộ và khỏi sợ cướp 😁
tớ luôn cho gôgle + fb biết định vị và hành vi, lý do đơn giản là tớ cần tương tác tìm kiếm sản phẩm/ dịch vụ chính xác
tớ trong sáng nên ko có gì phải sợ =))
prodang2509
ĐẠI BÀNG
5 năm
Quan tâm người dùng thật :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119