Facebook Messenger cho Windows Phone cập nhật để hỗ trợ tính năng quản lý nhóm chat

Duy Luân
5/6/2014 22:28Phản hồi: 43
Facebook Messenger cho Windows Phone cập nhật để hỗ trợ tính năng quản lý nhóm chat

Ứng dụng Facebook Messenger dành cho Windows Phone mới đây đã được cập nhật lên bản mới để hỗ trợ quản lý nhóm chat nhiều người. Đây là một tính năng đã có từ lâu trên Android, iOS và bây thì Facebook mang nó sang nền tảng di động của Microsoft. Giờ đây, khi chạy Messenger lên, bạn sẽ có một thẻ mới là "Nhóm", trong đó bao gồm tất cả những group chat bạn đã tạo, tất nhiên là có hiển thị tên và ảnh đại diện của những người tham gia một cách đầy đủ. Bản cập nhật ngày hôm nay còn có thêm một nút "Ảnh" trong giao diện chat để hỗ trợ chia sẻ ảnh từ thư viện trên máy, còn nút "Máy ảnh" trước đây thì chỉ dùng để chụp và chia sẻ hình ngay lập tức. App cũng chạy ổn định hơn và dùng ít dung lượng mạng hơn, tuy nhiên khoảng trống màu đen giữa bàn phím và khung chat thì vẫn chưa biến mất với các máy Windows Phone 8.1. Hi vọng Facebook sẽ nhanh chóng khắc phục điều này.

Nguồn: Windows Phone Store
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

henkarin
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cần lắm cái facebook chính chủ 😔(
ngotienhung
ĐẠI BÀNG
10 năm
FB của Winphone vẫn chán lắm, không thể hiện được cảm xúc, đăng ảnh thì chậm 😔
@ngotienhung emotion đầy ra sao mà k thể hiện đc cảm xúc!? @@"
@BlackCat_94 comment bằng hình ảnh không được bạn ah.
ntrvietanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ngotienhung ng ta đang nói về FB mess chính chủ bác lôi cái FB cùi của micro làm để nói làm gì :v
Cái này dùng ngon, giao diện đẹp, gủi tn nhanh.
trungtc92
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cứ báo lỗi: không thể hiện nội dung tin nhắn này. Vui lòng thử lại sau
@trungtc92 là do app mới này không cho phép bạn cài trên thẻ SD nhé. Bạn xóa đi cài lại là chat bình thường.
@Duy Luân : cho mình hỏi cái này>
Mình dùng Lu920 Wp8.1 pre. Cách đây 3 ngày có update phần mềm hệ thống. Sau khi update xong thì mình không sử dụng được bất kì app Camera nào ngay cả camera tích hợp sẵn của máy.
Bạn có cách nào giải quyết giúp mình không.
Từ khi lên 8.1 mình hay bị như vậy lắm, nhưng khởi động lại là dùng được, nay thì teo luôn.
Cảm ơn Luân.😃
ktpl1991
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Nguyễn Quang Lũy Khuyên bạn xài Mía 920 thì không nên up 8.1 lúc này. Mình up 8.1 camera nó cho 3 cái sọc dưa bự tà bá lửa trên màn hình
@ktpl1991 bac nay noi dung.. Nen cho den cuoi thang 6 len luon 😃
viquoc_ly
TÍCH CỰC
10 năm
facebook nay do microsoft tu lam, dung chan om
@viquoc_ly Gió to thế...
@viquoc_ly Bài đang nói về Facebook Messenger do FB làm cho WP8.1 mà cứ lôi cái FB của MS vào
tuytam
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Nguyễn Quang Lũy : bạn cần update thêm các ứng dung đó, mình cũng gặp như bạn. bạn update các phần mềm mới bang tay hoặc tự động sẽ hết bị ah
@tuytam Mình gỡ ra cài lại app vẫn vậy ah. hix, ai biết chỉ mình zới
mặc dù là fan windows phone nhưng mình công nhận chất lượng app của nó thật chán. nhìn vào có vẻ wp mượt mà nhưng có lẽ đó chỉ là hiệu ứng giả để cheo đi sự chậm chạp khi mở một cái app lên. Và cái messenger này cũng là nạn nhân, thông báo nhanh đó nhưng chạm vào để mở và trả lời thì phải chờ rất lâu....
Vẫn chỉ là con ghẻ thôi, ko phải chính chủ nên còn cùi lắm.
Mr.Fly
TÍCH CỰC
10 năm
@bloodheartvn Messenger là ứng dụng do Fb phát hành mà bạn :v
@bloodheartvn chat lộn phòng rồi ku.
@bloodheartvn thiếu hiểu biết thì tốt nhất nên tìm hiểu kỹ trc khi nói k người ta cười cho 😆
mình bị vụ này. ức éo chịu đc.
cái message này khi yêu cầu xác thực số đt nó ra cái kiểu: +84098xxxxxx
đã +84 lại còn số 0, mà xóa thì bó tay.
anh biết chỉ mình với
icon929
TÍCH CỰC
10 năm
có người có biết đâu mà kêu fbm do ms làm, thấy ghét mặc dù không dùng nên học vào chửi thôi
ericcold190
ĐẠI BÀNG
10 năm
chat của wp này có nổi lên như android vs ios ko các bác
vuducdong
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ericcold190 Có, nếu bạn đang mở nó, nhưng sẽ chưa thể chat head giống như trên iOS hay Android đâu.
ericcold190
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vuducdong thế thì hơi chán 😁 thế thì cứ dùng mỗi facebook cho đỡ tốn pin :3
Dần dần hoàn thiện mà các bác khéo lo.. WP đảm bảo cập nhật lâu dài cho tất cả các máy... Không cập nhật cũng nói mà cập nhật thì các bác lôi các lỗi chả liên quan vào nói. Nản thật đó, nếu không chịu thì sang sài HĐH mình thích ai ép sài hả. Nếu ai sài máy giá rẻ HĐH khác rồi thì biết WP nó tuyệt vời ra sao
Ngon quá, dùng thích hơn là mess trên wp8 😁
FB là một rào cản khách hàng đến với WP
à ừ người dùng android và ip xin chúc mừng wp user :v
Sao ko phát hành app FB chính hảng cho bà con WP được nhờ nhỉ... FB của MS cũng tốt nhưng còn hạn chế quá...
Trên WP, Google cũng chỉ phát hành duy nhất 1 cái app Search để kiếm tiền thôi... Ko có Youtube, Gmail, Map, Drive, Calendar... toàn app của hãng thứ 3, ít dám xài sợ mất account Google hay thông tin cá nhân...
WP Oải chè đậu... 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019