Facebook ngừng hỗ trợ BlackBerry, vô hiệu hóa các API quan trọng

TDNC
22/3/2016 2:7Phản hồi: 272
Facebook ngừng hỗ trợ BlackBerry, vô hiệu hóa các API quan trọng
Lou Gazzola, Giám đốc Marketing cấp cao của BlackBerry thông báo trên blog của công ty rằng Facebook chuẩn bị ngừng hỗ trợ hệ điều hành BlackBerry 10. Điều này có nghĩa là người dùng BlackBerry, kể cả những máy mới nhất, đều phải sử dụng phiên bản web nếu muốn sử dụng Facebook. Facebook sẽ tắt các hàm API quan trọng nên những tổ chức hay cá nhân khác có muốn viết app Facebook riêng cho BlackBerry cũng sẽ vô cùng khó khăn vì không còn được hỗ trợ nữa.

Cách đây không lâu, Facebook cũng thông báo sẽ ngưng hỗ trợ WhatsApp trên BlackBerry từ nay cho đến cuối năm. Hiện tại các app Facebook vẫn còn hiện hữu trên kho ứng dụng BlackBerry World nhưng chưa biết chính xác khi nào thì quá trình ngưng hỗ trợ mới bắt đầu diễn ra. Quá buồn cho đội của BlackBerry.

272 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bb thôi xong rồi
Cũng hên là họ ngừng, không thì mình phải cập nhật cùng lúc quá nhiều thiết bị rồi: Android, iOS, Windows 10 Mobile, MacOSX, ... :p

Lôi con Q10 ra nghe gọi tiếp 😁
Now_or_never
ĐẠI BÀNG
8 năm
@killed vãi thánh, đưa mình 1,2 con mình nâng cấp cho :D
Bb Priv không sợ điều này😃
Hoàng. Hà
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Rich Leon Priv chạy Android mà bác
Thôi xong. Giờ thì mấy bác BB lo mà làm việc đi nhé. BB là của dân làm việc mà ! :v
clapika
TÍCH CỰC
8 năm
@JoseyHan Cũng không hẳn đâu bác ạ. Những người thực sự làm việc thì họ cũng chẳng cần đến FB làm gì vì họ quá bận để vào FB cập nhật vài dòng trạng thái hay up vài cái ảnh.
Mình không phải là fan của BB nhưng cũng có một thời mình xài nó vì ứng dụng email của nó rất tốt.
😁 fb một quyền lực mới.
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
Không ai hỗ trợ nữa thì rim chịu khó về hết với android
Điều tất lẽ dĩ ngẫu mà thôi... lượng người dùng còn 1 nhúm, hỗ trợ làm gì cho phí công nữa... lật lại các bài viết mình đã viết từ khá lâu rồi mình đã viết " chắc chắn BB sẽ chết, không gượng dậy được"... chỉ có fan BB là ảo thôi chứ nhìn vào thực tế là biết chết rồi
duyvua
TÍCH CỰC
8 năm
@longruoi2905 Đọc comment bác, mình cười đau cả bụng haha
gihu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kelangbat Lời nói khó nhất là nó phải đi kèm với trách nhiệm, chứ nói như bạn thì dễ lắm, ai cũng nói được.
1ink
TÍCH CỰC
8 năm
@kelangbat FB nó có mất công mấy đâu. App FB trên BB là tự BB phải làm, ko như trên nền tảng khác là FB làm.
Funnyclock
TÍCH CỰC
8 năm
@longruoi2905 Dạ, vậy theo bro thì BB nào mới là kẻ ra đi.
Thực sự không hiểu, hay là cố tình không hiểu
Đã viết dễ hiểu hết sức có thể rồi mà bro còn không hiểu :go:
long2004
TÍCH CỰC
8 năm
Thật là tàn ác và vô nhân đạo đối với các bác đang xài BB10 😔
May mà mình kịp bán rồi chứ không thì cũng mệt 😃
Mr.Pisces
ĐẠI BÀNG
7 năm
@long2004 bạn bán con gì thế?
duongvannam
ĐẠI BÀNG
8 năm
thật buồn cho BB
kphu
ĐẠI BÀNG
8 năm
chuyện xảy ra đã 3 ngày trước. nhưng có lẽ vẫn còn dùng được đối với ai chưa câp nhật bản mới nhất
Trước giờ có hỗ trợ thì cũng có giải quyết được gì đâu. App Facebook vẫn quá tồi.
Web thẳng tiến...
😁
@cuhiep Hi !

Mình đã cập nhật Face mà chưa kịp đọc thông tin này nên cũng phải theo WEB mà ............
anmay2x
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cuhiep Vấn đề là nó bị đuổi ra khỏi Hub ý chứ...
MrMitDac
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cuhiep Chuẩn luôn, em chả thèm xài cái app fb trên con Q10 cả năm nay rồi, toàn vào bằng web :D
@cuhiep Ko có thông báo. và đặc biệt là ko còn tích hợp vào Hub nữa.
Đau đớn.!
Trước đó thì sử dụng quá tuyệt!
Fan BB vẫn trung thành lắm, dù có hay không có Face thì BB vẫn là cái gì đó mãi trong tiềm thức của họ rồi. Yêu vì nhiều cái, từ lúc chưa có face chứ không phải có face mới yêu được 😃
nijerrys
ĐẠI BÀNG
8 năm
@aaa1 Hihi, thì mình cũng rứa, con 9320 nghe, gọi, nhắn tin thôi chứ có xài được app nào đâu. Đi kèm là HTC bướm 2, fb, messenger tẹt ga.
aaa1
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nijerrys cũng có 1 em 9320 cài Bis ầm ầm, để cho vk nghe gọi, giờ 8700 với Q20 là như nhau ko sao cả
nijerrys
ĐẠI BÀNG
8 năm
@aaa1 Đang định kiến nghị BB làm Classic xài Android OS nè, đúng chất phím BB, lại có kho app Android. Ko biết có ai email lên bộ phận chăm sóc khách hàng để cung cấp ý tưởng này chưa. Đang đợi Classic xuống giá mạnh mà 9 tháng rồi hãng nó vẫn lì lợm. Để xem ai lì hơn ai, hehe
tinercy
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nijerrys Classic dùng công việc hay học tập thích lắm bác ạ, nhìn chất nữa 😁
theblues
TÍCH CỰC
8 năm
đang tính sắm 1 con classic khả năng lại phải thôi, quá buồn cho BB
nokia_N92
ĐẠI BÀNG
8 năm
@theblues định sắm đủ bộ BB mà dư lày em cũng thôi
quangdt5
TÍCH CỰC
8 năm
có bác nào cập nhật lên bản cuối cùng của fb chưa, thổ tả vãi, xoá luôn ứng dụng cũ, link đến bản web, thế mà cũng cũng gần 35MB, 😁
MrMitDac
ĐẠI BÀNG
8 năm
@quangdt5 Vừa check lại, nó báo 45,8 MB bác ạ 😕
Phần mềm bb os chán vãi, trc viber mãi mới hỗ trợ, mãi mới có call xong lại hỗ trợ os 5 và 7 , ko hỗ trợ os6 😆) top nản
Đc cái bàn phím vẫn chất, mãi k ra vienna cho mình mua
zeustb
ĐẠI BÀNG
8 năm
@IceNinja Chuẩn quá, trước dùng con 9k OS5 thấy nó chậm quá dùng bis tốn pin nên mua con 9780, số nhọ đúng nó là OS6 không dùng được viber để gọi, mà vừa bán con 9k đi. Xong mua con 99 hồi đấy còn flagship mà dùng không thể lởm hơn đc. Từ đó bỏ hẳn qua android, chỉ mua con 9100 về nghe gọi pin trâu 😁
chithanh112
ĐẠI BÀNG
8 năm
Trước giờ toàn xài web để lên fb thôi. Đặt fb làm trang chủ, giữ B là vào fb luôn :v
Mấy cái app fb của BB đâu có hơn đc bản web đâu.
son248
ĐẠI BÀNG
8 năm
@chithanh112 Vậ push noti các thứ như nào vậy bác t.t
Prusten
TÍCH CỰC
8 năm
Đồ rằng John Chen đã bàn trước với Mark Zuckerberg về điều này: ít người chuyển sang Priv quá!!!
sony_rich
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Prusten Chắc vậy.
zlllongllz
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình đã chia tay tình yêu bên Canada và cưới cô vợ chân dài bên mỹ từ đầu năm
Màn vuông xài wed cũng ko tệ các bác ạ, pin bao trâu😁
Apollon
TÍCH CỰC
8 năm