Facebook Q3/2016: doanh thu 7,1 tỷ, lợi nhuận ròng tăng 165%, 1,18 tỷ người dùng tích cực mỗi ngày

ND Minh Đức
2/11/2016 21:54Phản hồi: 42
Facebook Q3/2016: doanh thu 7,1 tỷ, lợi nhuận ròng tăng 165%, 1,18 tỷ người dùng tích cực mỗi ngày
Facebook hôm nay công bố kết quả hoạt động kinh doanh trong Q3/2016 với doanh thu đạt 7,1 tỷ đô, tăng 50% so với cùng kỳ năm ngoái, lợi nhuận ròng đạt 2,37 tỷ đô và tăng tới 165% so với lợi nhuận hồi Q3/2015. Mặc dù chi khá nhiều tiền vào các hoạt động nghiên cứu phát triển nhưng biên lợi nhuận hoạt động của công ty vẫn tiếp tục tăng lên 45% trong quý này và tăng 13% so với cùng kỳ năm ngoái.

Công ty cho biết hiện có hơn 1,09 tỷ người đang dùng Facebook mỗi ngày tính riêng trên thiết bị di động và 1,18 tỷ người dùng hàng ngày trên các thiết bị nói chung. Tổng số người dùng tích cực hàng tháng thì sắp chạm con số 2 tỷ (1,79 tỷ) và số người dùng hàng tháng trên di động là 1,66 tỷ, tăng 20% so với cùng kỳ năm ngoái.

Gần như tất cả thu nhập của Facebook đều đến từ quảng cáo trên di động với tỷ trọng 84% trên tổng doanh thu quảng cáo trong Q3/2016. Doanh thu từ các khoản thanh toán và chi phí là hạng mục duy nhất bị giảm so với cùng kỳ năm trước. Mặc dù hoạt động kinh doanh của Facebook được cho là không da dạng nhưng lại được giới đầu tư đánh giá cao bởi tính sinh lợi của hãng.

Cùng với sự phát triển với tốc độ nhanh ở mảng kinh doanh cốt lõi, Facebook cũng đang tiếp tục mở rộng bằng cách đầu tư vào nghiên cứu và phát triển. Tính riêng 9 tháng đầu năm 2016, hãng đã rót số tiền 4,35 tỷ đô cho hoạt động nghiên cứu phát triển và con số này nhiều hơn 24% so với cùng kỳ năm ngoái.

Tham khảo Facebook
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Facebook sẽ trở thành một thứ cũ kỹ nhưng không thể thay thế được. Cứ cố gắng ăn cắp/mua lại sáng tạo của người khác và tự phát triển rồi trường tồn nhé.

P/S: tự hào đã quit facebook mà vẫn không bị thiếu kiến thức xã hội so vs hội xài facebook
@hypous Có gì đâu mà tự hào hả anh?
Em ngày nào cũng cắm mặt vào FB.
Nhưng không phải loại con gái sống ảo, vì công việc của em là Digital Marketing thôi.
Vậy em có nên xấu hổ không nhỉ?
Xixalo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hypous Vậy bài quảng cáo đồ của e thì sao đến đc với bác 😔(((
@Galaxy Lover Nếu làm Digital Marketing thì cũng nhận ra mình cố tình thêm mấy câu này để câu view thôi 😆
blacksuitboy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hypous Bạn có quan điểm riêng, quyết định riêng và thế giới riêng của bạn. Sẽ có người đồng quan điểm nhưng chắc phần đông thì ko đồng tình.
Đối với mình thì Facebook cũng là một công cụ liên lạc giống như đồng tiền là công cụ mua sắm vậy. Bản chất công cụ không bao giờ tích cực hay tiêu cực. Tích cực hay tiêu cực là do người dùng nó thế nào thôi. Đừng đổ lỗi cho công cụ. Súng có thể giết người nhưng cũng có thể là công cụ phòng vệ!
Ngon cho Fb. Quý này mỗi anh Sam là thảm nhất...
@0986190287 sao lại nghĩ là vợ mà không nghĩ là chính nó bị nhân viên samsung hiếp =))
@alakazam1994 nó bệnh nv thông chi cho bẩn bác
@Khẩu trang xanh Samsung chỉ là công ty vừa, sao so được với facebook với quy mô toàn cầu của mỹ được bạn
Cổ phiếu Facebook hôm nay 😃 ... cho anh em tham khảo ;)😁:p
Fb ăn nên làm ra ghê há
Điều ấn tượng là các công ty hàng đầu của Mỹ và thế giới là "một sản phẩm".
@vnstockguru Vẫn không ấn tượng bằng vé số Vietlot anh à.
Thả thính xong => In giấy bán giá cao, lời bạc tỷ =)))
s.club2
TÍCH CỰC
7 năm
Facebook

Giờ mình gần như chỉ lên Facebook là cập nhật đủ mọi hit hot ở xã hội rồi. Khỏi cần lên web đọc báo như trước. Vừa giải trí vừa cập nhật.

1 tuần lại đónh góp 1 2 Like ủng hộ anh mark
Mình trong số 6 tỷ người còn lại 😔
Mình góp ý với MOD tiêu đề nên ghi đơn vị cho con số "7,1 tỷ" để nói đúng hơn nội dung khái quát cần truyền đạt.
Đợt rồi nó chém + ăn chặn của vô số anh em chạy ads nên doanh thu tăng kha khá 😆 Cũng vì mấy ông chạy ads bùng mà khổ anh em làm ăn đứng đắn 😔
HPSS
TÍCH CỰC
7 năm
FB giờ chỉ để link với mấy acc game hoặc web, còn đâu unfollow sạch sẽ 😁
Mình ko dùng FB, chả tự hào về chuyện đó nhưng cũng thấy chả vấn đề gì.
Cá nhân mình ko thấy FB hữu dụng với mình.
Hai Dang Le
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hổ Báo Cáo Chồn Mình cần fb để liên lạc với bạn bè do mình hc xa nhà, giờ mốt 10, 20 năm nữa k còn số dt của đám bạn thì fb là một công cụ hữu hiệu. Tuỳ suy nghĩ mỗi người 😃😃😃
Mình ngày nào cũng lên facebook. Xem báo, chat chit này nọ, xem clip nữa...
Gắn kết muôn vạn ng... quá nhiều lợi ích mà nó đem lại
Fb giờ để live stream lộng hành quá. Định thả 1 thời gian để tăng người dùng đây mà! E thánh nữ lâm hằng đc đà làm càn...
Vaanres
CAO CẤP
7 năm
Facebook dùng để đọc báo rất là tốt,biết cái nào đang trending
chưa đến hồi kết, yahoo cũng một thời ko thể nhịn được cho dù phải nhịn 1 bữa cơm. giờ thì...
Mảng thu nhập từ quảng cáo của google bị ảnh hưởng lớn khi mà fb ngày càng lớn mạnh
richarmarx
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chắc còn thua webchat và weibo của china, 1 tỷ 3 xài hàng ngày 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019