Facebook sẽ phát trực tiếp giải ngoại hạng tại Việt Nam từ mùa 2019-2020

Didu
6/7/2018 8:1Phản hồi: 109
Facebook sẽ phát trực tiếp giải ngoại hạng tại Việt Nam từ mùa 2019-2020
Facebook vừa thông báo rằng họ đã đạt được thỏa thuận để phát sóng trực tiếp giải bóng đá ngoại hạng Anh (EPL) tại 4 nước Đông Nam Á, trong đó có Việt Nam, từ mùa 2019-2020. Đây là thành quả của thương vụ trị giá 200 triệu bảng Anh mà Facebook đạt được với ban tổ chức giải. Trong vài năm gần đây, Facebook đã đầu tư rất nhiều cho việc phát sóng các giải đấu thể thao hấp dẫn, bao gồm La Liga.

Như vậy kể từ mùa bóng 2019-2020 thì người dùng Facebook tại Việt Nam sẽ có thể xem các trận đấu trong khuôn khổ EPL trực tiếp từ mạng xã hôi này. Ngoài Việt Nam, 3 nước khác là Thái Lan, Lào và Campuchia cũng có điều tương tự. Hiện nay, K+ là đơn vị đang phát sóng độc quyền ngoại hạng Anh, thỏa thuận của họ sẽ chấm dứt vào năm 2019. Chưa rõ Facebook có phải đơn vị độc quyền không hay là sẽ chia sẻ hoặc có nhà đài khác tham gia phát sóng.

Nguồn: Engadget
109 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nonliving
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ngon, bai bai k+ đc rồi
hungbubi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quoctran123457 Phát bóng đá trên fb éo lquan đến mạng thì lquan đến ccc gì vậy thằng đại ngu
hcthai2
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hungbubi Mạng lag, mất mạng là do đường truyền internet
Liên quan gì facebook
Muốn ngon, thì đổi nhà mạng khác, hoặc nâng cấp gói cước lên cao hơn
TranBinhcse
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hcthai2 Có nâng cấp gói siêu mạnh đi nữa, đang xem đứt cmn cáp thì ngồi nhìn nhé.
Xperios
TÍCH CỰC
6 năm
Thôi xong phim, mong chờ gì hình ảnh chất lượng từ bọn lưu manh này
@MaxKenzie Toàn strim lại từ các trang nước ngoài ko lag mới lạ
mhieu90
TÍCH CỰC
6 năm
@MaxKenzie Do toàn stream từ các trang nước ngoài, chất lượng đầu vào đã kém nên với vậy chứ từ source server fb thì cứ HD trở lên nhé bác
Ad135790
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Xperios yên tâm nha fullhd 60fps
Xperios
TÍCH CỰC
6 năm
@Ad135790 Phét lác ít thôi
dukichlang
TÍCH CỰC
6 năm
k+ chắc muốn cấm fb ở vn lắm đây.
tr4n
TÍCH CỰC
6 năm
Cái sẽ khó mà đong đếm hết được. Sắp tới sẽ loạn lắm đây. K+ sẽ lo bán đổ bán tháo đống đầu thu.
@tr4n bọn bình luận K+ kém vl ra, cả trận chả nói vào trọng tâm trận đấu xong toàn nói đâu đâu, t toàn bật sang audio tiếng anh nghe
@anhlongcom Bình luận tiếng việt nghe cũng vui mà 😆 cỡ Tạ Biên Cương mà chém thì cười tỉnh ngủ 😃))
thanhtam1991
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khanh_hikaru Face coi tivi cũng được vậy ?
@thanhtam1991 Fb coi trên đt, máy tính thì còn được, mở lên tivi thì ra cái gì 😆 Quan trọng là chất lượng. Nói đơn giản xem đầu K+ với truyền hình thường đã thấy khác hẳn nhau rồi. Đường truyền internet lại ko ổn định, tóm lại có điều kiện thì nên tách riêng 2 cái, truyền hình internet chỉ mang tính hỗ trợ.
lucngoc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nếu Facebook mở gói thu phí để xem thì còn hay ho hơn. Nhưng cơ bản xem bóng đá qua Internet không thể ngon bằng qua sóng K+.
joshuy
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lucngoc Bạn dùng Sopcast thử đi.
Quan trọng là chất lượng phát kìa
Ad135790
ĐẠI BÀNG
6 năm
@baohen1510 1080p60 bạn nhé
leetromas
TÍCH CỰC
6 năm
Coi K+ thì còn được nghe bình luận này nọ, cũng có cái thú riêng của nó.
Nhưng nếu như Facebook mà phát trực tiếp thì cũng thú vị lắm.
- Trước mắt thì K+ sẽ lao đao.
- Anh em Việt nam sẽ có cơ hội xem nhiều hơn. Với facebook, anh em có thể xem mọi nơi, mà không còn phụ thuộc vào tivi, tránh trường hợp vợ chồng con cái tranh nhau cái tivi!
@leetromas chất lượng phát trên face thì làm sao bằng trên tivi đc.
leetromas
TÍCH CỰC
6 năm
@xuhariver Nhưng nó là Free bác. Và trên Facebook cũng có chế độ Xem HD.
Bác tin em đi, nếu xem được HD, và Free thì ối người bỏ K+ đó bác!
@leetromas Ở nhà vẫn phải có gói truyền hình chứ bỏ làm sao đc bạn? Xem onl có cái tiện nhưng chiếu ở cả 2 thì tốt hơn. Chủ yếu ra ngoài hoặc chỗ ko có tivi mới xem qua fb thôi. Thời buổi này trả phí cũng đc, miễn là phải ngon.
hungbubi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@leetromas ông này nghĩ nông cạn vãi, ông xem trên fb nhà ông vẫn phải bắt K+ hoặc cáp để xem cái khác, rồi lúc mạng nó lag vs mất mạng ông tha hồ mà ức chế. Xem bóng đá mà xem mạng ngon hơn xem tivi thì tôi quỳ mấy ông luôn.
leetromas
TÍCH CỰC
6 năm
@hungbubi giờ nhà nào cũng kéo internet. Internet như fpt, viettel họ có gói tivi luôn. Chỉ là ko có coi bóng đá. Làm thêm cái k+ có phải thêm phiền không. Dĩ nhiên coi k+ trải nghiệm tốt hơn. Nhưng tốn kém hơn, phiền hơn. Mỗi người 1 quan điểm thôi. Nhưng cứ chờ xem!
manhdaoduc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Gói bản quyền này trên nền tảng mạng xã hội thôi thì phải a ơi. Nền tảng OTT với các nền tảng vệ tinh, cáp là khác thì phải
@manhkhot92 200 củ cho chỉ nền tảng MXH chỉ trong 1 mùa liệu có đắt
Ố yeahh.. !
buihai
CAO CẤP
6 năm
K+ chặn Fb tối t7 và cn nhé 😆
Vậy ai đã xóa fb thì thấy hối hận chưa vậy?
@Emranhieulam1990 Tạo khác mấy hồi.
amanhunt
TÍCH CỰC
6 năm
Có lẽ facebook sẽ tính phí
@amanhunt VN tính bằng niềm tin 😁
3 thằng thiên tài nổi nhất phải đại bại. Điều đó cho ta bài học 1 thằng có tài thực lực mạnh thế nào cũng ko chống lại dc số đông, ko chống lại dc những kể yếu hơn nhưng đoàn kết hơn, ko chống lại dc 1 kẻ lãnh đạo tài ba là huấn luyện viên, cũng như ko chống dc thời thế 😁
gakhonggay
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nó độc quyền và tính phí thì lại ngu người. Xem bóng đá qua mạng chưa bao giờ ngon hơn sóng truyền hình.
@gakhonggay Mình xài mạng FPT FPT tivi. Nhiều trận miễn phí. Trận có Phí thì chi năm nghìn đồng Rất rẻ
@gakhonggay Chất lượng thì khỏi chê
gakhonggay
ĐẠI BÀNG
6 năm
@xuhariver FPT sever trong nước còn facebook thì không bạn nhé. Hãy tưởng tượng khi cáp quang bị đứt thì vui biết sao nhiêu.
Tin này ko có gì lấy làm vui cả mà sao nhiều bạn lại vui, chắc toàn người ko xem bóng đá bao giờ, vs chất lượng mạng đi quốc tế tậm tịt, facebook lag thì xem kiểu gì, chứ chưa bàn đến chất lượng hình ảnh dở tệ
Gay go hè.
Nhà mạng vui, phải nâng cấp để xem 😁
baymap1957
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hybrid Gs Mình vẫn xem film 4k qua WiFi và bằng gói cước tối thiểu của VNPT.
@baymap1957 Có cứt đòi stream 4k với gói cùi nhất😔
@baymap1957 tối thỉu là nhiu Mb nói nghe
TranBinhcse
ĐẠI BÀNG
6 năm
@baymap1957 Chắc lúc xem tiẻu đề phim để 4k

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095