Facebook sẽ sớm giới thiệu chức năng "Thu hồi tin nhắn" cho Messenger

quancayda
7/4/2018 4:54Phản hồi: 8
Facebook sẽ sớm giới thiệu chức năng "Thu hồi tin nhắn" cho Messenger
Sau khi một số người dùng Facebook phát hiện rằng các tin nhắn Messenger mà Mark Zuckerberg phản hồi trong hộp thư của họ biến mất thì Facebook đã xác nhận rằng họ đã bắt đầu xóa tin nhắn cá nhân của Zuck từ 2014 sau vụ việc Sony Pictures bị hack . Chỉ sau vài giờ thì Facebook thông báo rằng họ đang làm việc trên một chức năng cho phép người dùng có thể thu hồi hay xóa bỏ những tin nhắn của họ trong hộp thư người nhận và chức năng này sẽ xuất hiện vài tháng sau.

Hiện tại đối với người dùng thông thường họ ko thể xóa các tin nhắn đã gửi bên hộp thư người nhận, kể cả việc dùng chức năng "Cuộc hội thoại bí mật" (Secret Conversation) - Tin nhắn sẽ tự động xóa trong hộp thư của bạn theo thời gian cài sẵn nhưng bên hộp thư người nhận tin nhắn của bạn vẫn tồn tại.

Facebook cũng không nói cách thức mà chức năng mới này sẽ hoạt động thế nào hay có giống với cách mà họ đã làm với tin nhắn của Zuck hay ko. Bên cạnh đó họ cũng đang xem xét để thêm chức năng "Hẹn giờ xóa tin nhắn" đang có bên "Cuộc hội thoại bí mật" sang tin nhắn thông thường.

Hy vọng người dùng sớm được trải nghiệm chức năng "Thu hồi tin nhắn" này, một chức năng mà bạn hay thấy khi chat Skype để xóa các tin nhắn "lỡ" gởi lộn người hay ko muốn người nhận lưu trữ lại nó cho mục đích ko hay. Có vẻ như khi người dùng Facebook phát hiện ra điều gì đó chúng ta lại có thêm chức năng mới cho Facebook hoho.!😁

- Nguồn: arstechnica.com
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giờ còn có cả nv ah
@honganh113 Nv là gì vậy?!
haha. con bồ tôi sẽ kbh xem được mấy ảnh maria ozawa tôi lỡ tay gửi nữa
@hữu thắng 859 haha Chức năng này rất nhiều người mong đợi, vì rất hay gởi lộn 😁
phuoctrongnt
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quancayda quá đúng...chát cùng lúc nhiều em...gửi lộn hoài 😆
Chức năng này em k biết mình em bị lỗi hay sao. Chuyện là

- Bồ em biết pass facebook em. Có 1 lần em nói chuyện với 1 con nhỏ khác nên em bật tin nhắn bí mật lên, nói chuyện các thứ xong rồi em xoá và đbh nhắn lại nữa. Thế đ nào hôm sau bồ em đòi giận em vì nó thấy cái tin nhắn bí mật của em với con bé kia TRÊN ĐIỆN THOẠI của nó. Không biết có ai bị không hay là do em đen nhỉ. May mà không nhắn tin mùi mẫn gì với nhỏ kia
mấy cái chức năng này thỉnh thoảng nó cứ bị lỗi ấy
namtrinh1211
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không biết đến chừng nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119