Facebook tại Châu Á: Việt Nam có tỉ lệ tăng trưởng cao nhất trong quí II 2012

Thảo luận trong 'Đám mây, Dịch vụ trực tuyến' bắt đầu bởi tungnt1108, 17/7/12. Trả lời: 196, Xem: 16875.

Chia sẻ

1. tungnt1108

tungnt1108 Thành viên

Tin từ Forbes cho biết, trong quí II năm nay thị trường Facebook tại các nước Châu Á vẫn tiếp tục phát triển và Việt Nam là quốc gia đạt tỉ lệ tăng trưởng cao nhất với 55,6% thành viên đăng kí mới. Nhưng nếu tính từ đầu năm 2011 đến nay thì mức tăng trưởng của toàn châu lục đã bị chậm lại rõ rệt - từ 21% (Quí IV 2010) giảm xuống chỉ còn 5,5% (Quí II 2012). Hiện Châu Á có khoảng 209,4 triệu người sử dụng Facebook, trong đó Ấn Độ dẫn đầu với 49,8 triệu thành viên, Việt Nam xếp thứ 10 với 5,4 triệu thành viên (chiếm 18% tổng số người dùng Internet).

Được biết mạng xã hội Facebook chính thức ra mắt vào tháng 9 năm 2006 và hiện đang có 904 triệu người dùng trên toàn thế giới. Trong 20 tháng gần đây, riêng Châu Á đã bổ sung thêm 100 triệu thành viên.

Thống kê số lượng người dùng Facebook tại Châu Á tính đến quí II năm 2012

Nguồn: Forbes

Chia sẻ

minhtam_haui, ngocanh3996, CQK212 người khác thích nội dung này.
  2. atro027

atro027 Thành viên

VN chơi trội quá.,:D

3. Góc nhìn

Góc nhìn Thành viên

Bị chặn như vậy mà vẫn quá hot. Dân Vn mình đúng là bất khuất. Đi lên thanh niên, cho cái mạng xh tàu viết tiếng Việt Zing me tởm lợm gì đó biết thế nào là đẳng cấp :D

hwangtaizia, minhtam_haui, CQK223 người khác thích nội dung này.
    1. levu136

levu136 Thành viên

levu136 @Góc nhìn làm theo lời bác, không có việc gì khó, chỉ sợ lòng không bền, đào núi và lấp biển thuê người làm là xong:p

5
      CQK2, thanhloivip7777777, vung_levan2 người khác thích nội dung này.
    2. nhoclovely26

nhoclovely26 Thành viên

8
      CQK2, phuc3xu, littleboy10935 người khác thích nội dung này.
    3. sukerhuy

sukerhuy Thành viên

sukerhuy @Góc nhìn Bọn này có thể gọi là Việt gian được rồi. Các anh CA còng đầu chúng đi

4. zesny95

zesny95 Thành viên

zesny95 @Góc nhìn Zing me nó làm sao bạn, nếu trên Facebook mà không có mấy cái nội dung phản động thì zing me sập tiệm lâu rồi, bạn phải biết vì sao lại cấm.

4. levu136

levu136 Thành viên

Chẳng mấy chốc lên thứ nhất thôi

1. Edwin Trần

Edwin Trần Thành viên

Edwin Trần @levu136 Nhầm rồi bạn ơi... =))
      Việt Nam ta có nhiều lắm thì 9 triệu dân... đứng đầu sao đc...?

2. destinylovenet

destinylovenet Thành viên

destinylovenet @Edwin Trần Theo trên sơ đồ việt nam ta tham gia đúng 5 triệu dân... nhưng thằng ấn độ tham gia đã là 49 triệu dân rồi :)) một trời một vực ko lên nổi đâu!

5. tinhte0112

tinhte0112 Thành viên

Dân mình dễ bị gây nghiện quá. :(

woobin193, lionchivu, nguyen vuong khanh2 người khác thích nội dung này.
    1. dttung80

dttung80 Thành viên

dttung80 @tinhte0112 Chả phải đâu, dân mình làm ăn gì đâu, tám với nhau suốt - lại còn ảnh ọt checkin các kiểu làm gì chả tăng trưởng. Thấy toàn mua Apple về ngồi FB chứ làm gì đâu. =))

12
      woobin193, CQK2, sunglungtung9 người khác thích nội dung này.
    2. dttung80

dttung80 Thành viên

dttung80 @mrbond Nghiện nhưng nó ko như dân mình đâu bác. @scofield_17 Nói có sách mách có chứng, tớ không chấp mấy thằng nói không căn cứ, nói bừa nhé. :D

3. scofield_17

scofield_17 Thành viên

scofield_17 @dttung80 Nói thật với ông nếu ông bình thường như bao người Việt khác thì Bác Goc Nhin đã chẳng bức xúc đến thế, mở mồm ra là nó không như dân mình đâu.Tôi chẳng biết ai như nào nhưng với tôi tôi chưa bao h` bị phản đối như ông cả.Để ng` ta nói cho như thế mà ko thấy đau.Good bye mật thám.

4. dttung80

dttung80 Thành viên

dttung80 @scofield_17 Những thằng nói vô căn cứ không bao giờ được thừa nhận. Chả việc gì phải lăn tăn vì mấy thằng nói càn. :D

6. tuanquang_caxc

tuanquang_caxc Thành viên

Đây là còn do các ông nhà mạng chặn ko cho người dùng fb đấy nha, nếu không thì còn cao hơn nhiều.

hwangtaizia, woobin193, TeenPro1 người khác thích nội dung này.
  7. meoawake

meoawake Thành viên

Trung Quốc đông dân thế mà không có thứ hạng nhỉ?

1. Góc nhìn

Góc nhìn Thành viên

Góc nhìn @meoawake Dân khựa nó còn ko biết chữ facebook viết thế nào nữa cơ, lũ mọi ấy nó chặn từ trong trứng nước rồi

10
      ctn10, CQK2, sunglungtung7 người khác thích nội dung này.
    2. dttung80

dttung80 Thành viên

dttung80 @Góc nhìn Mọi mà nó phóng được tầu vũ trụ lên thế thì rồng nhà mình chắc bé không bằng con zun. :D

6
      Cuonghv.info, williamqtnd, ptp493 người khác thích nội dung này.
    3. heoconyeutien

heoconyeutien Thành viên

heoconyeutien @dttung80 Đồng quan điểm với bác.Ko phải cứ ghét tung của là ta nói nó dốt. Dù j đi nữa thì vẫn phải công nhận Trung Quốc là 1 cường quốc, mình thực sự rất bé so với nó. Nhưng ko có nghĩa là ko chơi được nó phải ko :D

7
      woobin193, CQK2, banchat9x4 người khác thích nội dung này.
    4. Góc nhìn

Góc nhìn Thành viên

Góc nhìn @dttung80 Thực ra cứ mang tỉ lệ dân số mà so với tỉ lệ đóng góp chất xám thì thằng khựa thuộc loại ngu dốt nhất chứ giỏi giang gì. Chẳng qua gần 2 tỉ mạng của bọn nó góp thuế lại thì nhiều hơn các nước khác, nên làm được nhiều chuyện hơn nước khác. Rồi trong 2 tỉ mạng mọi đó cũng có vài thằng giỏi thực sự nên thỉnh thoảng cũng làm đc cái này cái kia. Chia đầu người ra thì khựa còn ngu hơn cả Ai Lao anh em :D

Đa số người giàu ở Khựa đều có nhà bên Mỹ, và tiền của nó rồi cũng chảy vào Mỹ thôi.

7
      Tran Quyen, lamnhatphu87, Google [bot]4 người khác thích nội dung này.
    5. saporori

saporori Thành viên

saporori @Khổng Tước Tất nhiên mình sẽ biết có người bảo như bạn là tại sao k so sánh vietnam với các nước khác có dân số thấp hơn. Nhưng bạn nên tìm hiểu tại sao mình nói như thế chứ, đâu phải vô cớ mà nói đâu. Mình không bất ngờ khi có người bắt bẻ điều này đâu.

6. Khổng Tước

Khổng Tước Thành viên

Khổng Tước @saporori Đuợc, vậy bạn nói đi. Mình sẵn sàng lắng nghe.Thường chúng ta chỉ nên chê bai người khác khi mà chúng ta hơn họ, nhưng ở đây, so về các mặt tốt, VN chả hơn được TQ ở mặt nào, nên thật nực cười khi chê bai họ mà ko biết nhìn lại mình.
      @Góc nhìn Mình cũng ít khi comment trên Tinhte, thường cần thiết thì mới comment . Có lẽ do tình hình chính trị căng thẳng hiện nay ở biển Đông nên 1 số bạn hơi bức xúc, mình có đọc kĩ bài viết của tác giả, bài viết ko hề nhắc 1 từ nào nhắc tới Trung Quốc cả nhưng cũng lôi Trung Quốc vào để 1 số thành viên cãi nhau. Nhất là bạn Góc nhìn dùng từ ko phù hợp , VD như " lũ mọi ấy". Bạn nói vậy là sai hoàn toàn .
      Thứ 1, "mọi" hay "mọi rợ " là chỉ dân tộc có nền văn mình kém phát triển, còn những phong tục lạc hậu. Bỏ qua cái phong tục, nói về văn minh, nói TQ là mọi , vậy có nghĩa là VN văn minh hơn. Thực sự VN có văn minh hơn họ ko , có khoa học kĩ thuật phát triển hơn họ ko ? Câu hỏi này ai cũng biết câu trả lời.
      Thứ 2, cái người mà bạn nên chửi, đó là đám diều hâu trong PLA đang thao túng quyền lực (như La Viện). Bạn Góc nhìn nói như vậy, tức là đánh đồng 1.36 tỉ người Trung Quốc ai cũng xấu cả sao ??? Mình nghĩ bạn nên xem lại mình . Mình có 1 vài người bạn Việt gốc Hoa, và cũng từng cho vài người bạn TQ sang ngủ nhờ theo chương trình Couch Surfing khi họ sang du lịch VN. Họ đều rất vui vẻ và tốt bung. Nên quan điểm của bạn đánh đồng tất cả người TQ như vậy là hết sức sai lầm. Comment lên diễn đàn sẽ có hàng vạn người đọc thấy và nó sẽ còn lưu lại, ko giống như giao tiếp hàng ngày, lời nói gió bay mất, vì thế mình nghĩ comment nên cẩn trọng để dùng từ ngữ cho phù hợp .
      Có thể bạn nghĩ mình bênh TQ, thực ra cũng có 1 phần vì mình thích văn hóa của họ. Nhưng thực sự mình rất phản đối chính sách hiếu chiến của 1 số tướng lĩnh diều hâu trong PLA, nghĩ nước mình mạnh 1 mà có quyền đi bắt nạt nước khác sao ? Mình cũng rất bức xúc vụ ép phá thai vừa rồi và chính sách 1 con của TQ. Mình cho rằng sinh đẻ là quyền tự nhiên của mọi loài sinh vật trong vũ trụ, ko ai được phép dùng vũ lực để tước đi quyền này. Đó là tội ác.
      Mình chỉ tạm bàn vậy thôi. Vì đây là diễn đàn công nghệ, nên hạn chế đừng lôi chính trị vào đây. Vì nó là 1 lĩnh vực hết sức nhạy cảm. Cùng là người Việt, ko nên đả kích nhau vì những lí do như vậy. Thân chào.

7. nachmachine

nachmachine Thành viên

nachmachine @saporori Dân số là cũng là 1 nguồn lực bạn à, quan trọng là sử dụng nó ntn.
      Đây là thời đại công nghiệp và các nước phương Tây đã bắt đầu cách mình hàng trăm năm. Ở châu Á, Nhật mở cửa sớm hơn cả, còn ta thì bế quan tỏa cảng sau khi vua Quang Trung mất.
      Nước Mỹ là cường quốc số 1 hiện nay, nhưng Mỹ nó là hợp chủng quốc gồm ( người Anh, gốc Phi, Do Thái, TQ, ... và cả Việt Nam nữa đấy nhé )
      Còn bạn Góc Nhìn ạ, biết người biết ta thì trăm trận thắng. Nếu căn cứ vào tỉ lệ như bạn thì VN đang ngu hơn TQ vài lần đấy.
      Theo tớ thì chẳng có thằng nào ngu đâu, chỉ có thằng tự cho là mình giỏi thôi.

8. vant95

vant95 Thành viên

mie bọn VNG nhái y chang FB

CQK2nhatientri thích nội dung này.
    1. nhatientri

nhatientri Thành viên

9. trụngvuachua1

trụngvuachua1 Thành viên

thằng dog tàu ko có tên trong đây à, lạ nhỉ, tưởng cái gì nó cũng la liếm

1. hoanglegia

hoanglegia Thành viên

hoanglegia @chickenhead Anh có trình thì đừng để người khinh anh nha:D đầu gà. Cái tên anh tự anh đặt mà:D

2. chickenhead

chickenhead Thành viên

1
      N_K_T thích nội dung này.
  10. hailongplus91

hailongplus91 Thành viên

Việt Nam mình chặn Facebook nhưng không triệt để,vẫn có nhiều cách để lách luật được>vào Fb chém gió thôi chứ thực tế cũng không có gì hay lắm

CQK2, lamnhatphu87, brother71 người khác thích nội dung này.
    1. minhviet1

minhviet1 Thành viên

2. khoivtv

khoivtv Thành viên

3. anhmmoj

anhmmoj Thành viên

11. Mai Ông Nghĩa

Mai Ông Nghĩa Thành viên

Facebook với mình chẳng có rì hay. Rồi cũng sẽ đến thời đen tối thôi. Như chát yahoo 1 thời mà rờ........... :D

CQK2, sonhaxatac, leloiboi2 người khác thích nội dung này.
    1. Mai Ông Nghĩa

Mai Ông Nghĩa Thành viên

1
      palmtj27 thích nội dung này.
  12. DThang0612

DThang0612 Thành viên

Việt Nam thích trò truyện nên FB là 1 phương tiện để thực hiện.

Chia sẻ

Đang tải...