Facebook tại Châu Á: Việt Nam có tỉ lệ tăng trưởng cao nhất trong quí II 2012

tungnt1108
17/7/2012 6:50Phản hồi: 196
Facebook tại Châu Á: Việt Nam có tỉ lệ tăng trưởng cao nhất trong quí II 2012

Tin từ Forbes cho biết, trong quí II năm nay thị trường Facebook tại các nước Châu Á vẫn tiếp tục phát triển và Việt Nam là quốc gia đạt tỉ lệ tăng trưởng cao nhất với 55,6% thành viên đăng kí mới. Nhưng nếu tính từ đầu năm 2011 đến nay thì mức tăng trưởng của toàn châu lục đã bị chậm lại rõ rệt - từ 21% (Quí IV 2010) giảm xuống chỉ còn 5,5% (Quí II 2012). Hiện Châu Á có khoảng 209,4 triệu người sử dụng Facebook, trong đó Ấn Độ dẫn đầu với 49,8 triệu thành viên, Việt Nam xếp thứ 10 với 5,4 triệu thành viên (chiếm 18% tổng số người dùng Internet).

Được biết mạng xã hội Facebook chính thức ra mắt vào tháng 9 năm 2006 và hiện đang có 904 triệu người dùng trên toàn thế giới. Trong 20 tháng gần đây, riêng Châu Á đã bổ sung thêm 100 triệu thành viên.

Thống kê số lượng người dùng Facebook tại Châu Á tính đến quí II năm 2012

Nguồn: Forbes
196 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

atro027
ĐẠI BÀNG
12 năm
VN chơi trội quá.,😁
Bị chặn như vậy mà vẫn quá hot. Dân Vn mình đúng là bất khuất. Đi lên thanh niên, cho cái mạng xh tàu viết tiếng Việt Zing me tởm lợm gì đó biết thế nào là đẳng cấp 😁
sukerhuy
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Góc nhìn Bọn này có thể gọi là Việt gian được rồi. Các anh CA còng đầu chúng đi
zesny95
TÍCH CỰC
12 năm
@Góc nhìn Zing me nó làm sao bạn, nếu trên Facebook mà không có mấy cái nội dung phản động thì zing me sập tiệm lâu rồi, bạn phải biết vì sao lại cấm.
Chẳng mấy chốc lên thứ nhất thôi
@levu136 Nhầm rồi bạn ơi... =))
Việt Nam ta có nhiều lắm thì 9 triệu dân... đứng đầu sao đc...?
@Edwin Trần Theo trên sơ đồ việt nam ta tham gia đúng 5 triệu dân... nhưng thằng ấn độ tham gia đã là 49 triệu dân rồi 😆 một trời một vực ko lên nổi đâu!
tinhte0112
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dân mình dễ bị gây nghiện quá. 😔
vuonghoat
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dttung80 Bác này em k đồng ý, dân mình biết tiếp thu công nghệ đặc biệt là cái mới ( có mới lới cũ
😁 ) trừ 1 số phần tử đạp chân vào công nghệ
dttung80
TÍCH CỰC
12 năm
@baocongxuan 80% nông nghiệp, đâu phải ai cũng biết cái Quảng Cáo là gì đâu bác. =))
@dttung80 Chính vì không biết "quảng cáo" nên con số 80% nông nghiệp vẫn cứ chẳng thay đổi đó mà.
@dttung80 Đâu phải dân mình k đâu, Mỹ, Âu đều nghiện mà
Đây là còn do các ông nhà mạng chặn ko cho người dùng fb đấy nha, nếu không thì còn cao hơn nhiều.
@tuanquang_caxc ủa bjo hết chặn rồi mà bác.Được mấy tháng rồi giờ vào cứ gọi là ầm ầm.hi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trung Quốc đông dân thế mà không có thứ hạng nhỉ?
@saporori So vậy mà cũng so được. Mấy nước trên đều là những quốc gia đã Công nghiệp hoá và đi vào thời kì hậu Công nghiệp, phát triển đã từ lâu rồi. Sao bạn ko so sánh Việt Nam 90 triệu dân với 81 triệu người Đức, 65 triệu người Pháp, 7.5 triệu người Israel (Do Thái ) đi ?
vuonghoat
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Khổng Tước Em đòng ý với bác 8/10 hacker giỏi nhất thuộc về tq
@Khổng Tước Tất nhiên mình sẽ biết có người bảo như bạn là tại sao k so sánh vietnam với các nước khác có dân số thấp hơn. Nhưng bạn nên tìm hiểu tại sao mình nói như thế chứ, đâu phải vô cớ mà nói đâu. Mình không bất ngờ khi có người bắt bẻ điều này đâu.
@saporori Dân số là cũng là 1 nguồn lực bạn à, quan trọng là sử dụng nó ntn.
Đây là thời đại công nghiệp và các nước phương Tây đã bắt đầu cách mình hàng trăm năm. Ở châu Á, Nhật mở cửa sớm hơn cả, còn ta thì bế quan tỏa cảng sau khi vua Quang Trung mất.
Nước Mỹ là cường quốc số 1 hiện nay, nhưng Mỹ nó là hợp chủng quốc gồm ( người Anh, gốc Phi, Do Thái, TQ, ... và cả Việt Nam nữa đấy nhé )
Còn bạn Góc Nhìn ạ, biết người biết ta thì trăm trận thắng. Nếu căn cứ vào tỉ lệ như bạn thì VN đang ngu hơn TQ vài lần đấy.
Theo tớ thì chẳng có thằng nào ngu đâu, chỉ có thằng tự cho là mình giỏi thôi.
vant95
ĐẠI BÀNG
12 năm
mie bọn VNG nhái y chang FB
@vant95 Chuẩn bọn zing nhái i chang 😆
thằng dog tàu ko có tên trong đây à, lạ nhỉ, tưởng cái gì nó cũng la liếm
@hanhph0ng Dân nó muốn lên FB lắm lắm mà ko được đấy cụ ạ. DCS Tung Của ko muốn mạng xã hội nào lớn mạnh mà nó ko thể kiểm soát nổi. Nên kết quả là chặn từ trong trứng nước.
Việt Nam mình chặn Facebook nhưng không triệt để,vẫn có nhiều cách để lách luật được>vào Fb chém gió thôi chứ thực tế cũng không có gì hay lắm
@hailongplus91 chặn triệt để thì mấy nhà mạng cạp đất mà ăn. hehe
@hailongplus91 Đố các bạn tai sao VN chặn FB ?
@minhviet1 Được mỗi cái CHUẨN
Facebook với mình chẳng có rì hay. Rồi cũng sẽ đến thời đen tối thôi. Như chát yahoo 1 thời mà rờ........... 😁
DThang0612
ĐẠI BÀNG
12 năm
Việt Nam thích trò truyện nên FB là 1 phương tiện để thực hiện.
việt nam bị hạn chế FB mà vẫn đứng top 10 ^^
Việt nam nay đua đòi kinh quá! Có khi vài bữa nữa no.1 luôn đấy! Các nhà mạng cấm mà không ăn thua! Kaka
vuhuy229
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bây giờ em mới biết VNG là của bọn Tàu Khựa thui nghỉ luôn ZingMe
@vuhuy229 ko pải đâu bạn, tự VNG phát triễn đó, cũng có cái họ phải mua có bản quyền của nước khác, như trò game nông trại của đài loan...., hàng việt cứ tự hào thoải mái đí
sukerhuy
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vuhuy229 Thích cái em trong icon của bác 😁
tự hào gì mấy các trang này hè, chỉ lợi cho chủ của nó thôi, thằng afghanistan nó cũng đứng 18 đấy, anh em cứ tự hào hàng việt nhiều đi
Tại VN bị chặn thôi . KO chặn thì phải top 2 top 3
riêng mình có trên 30 cái ảo.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019