Facebook thêm tính năng mới cho phép tìm nhanh bài đăng cũ theo ngày và xoá nhiều bài đăng cùng lúc

zyzy1908
14/12/2017 7:56Phản hồi: 49
Facebook thêm tính năng mới cho phép tìm nhanh bài đăng cũ theo ngày và xoá nhiều bài đăng cùng lúc
Hôm nay, đang lướt facebook như mọi ngày, mình đột nhiên thấy ở trên cùng tường nhà của mình xuất hiện 1 tab mới gọi là bộ lọc dùng để lọc lại những gì mà bản thân chúng ta đã đăng tải theo thời gian mà không phải vuốt gãy tay. Bản thân mình cho rằng đây là 1 cập nhật rất đáng giá của Facebook.

Cụ thể thì khi bấm vào bộ lọc, nó sẽ mở ra 1 cái bảng như hình, bao gồm "truy cập ngày" để tuỳ chỉnh thời gian ngày tháng năm mà bạn muốn xem lại bài đăng, người đăng để tuỳ chỉnh bài đăng từ bạn hoặc từ người khác trên tường của bạn và bài viết được gắn thẻ để tuỳ chỉnh chỉ hiển thị những bài đăng mà bạn được tag. Nếu thời gian bạn nhập không có sự kiện gì, nó sẽ hiển thị những sự kiện từ ngày đó trở về trước.

Ví dụ: Mình nhập ngày 15/12/2015, người đăng là bạn (chính mình) và bấm xong. Ngày đó mình không có đăng tải gì, vì vậy nó bắt đầu trả về kết quả của ngày trước đó là 5/12 và mình có thể xem luôn bài đăng của mình từ ngày 5/12 về trước bằng cách vuốt xuống dưới như bình thuờng. Ai đã từng có lúc muốn tìm lại bài đăng cũ và kéo mòn mỏi nếu lỡ dại sống ảo quá nhiều trên facebook như mình sẽ hiểu được tính năng này hữu dụng như thế nào.

Ngoài ra, bên cạnh bộ lọc còn có cả tính năng quản lý. Nó sẽ dẫn chúng ta đến 1 trang mà các bài đăng được tách ra và có thể được đánh dấu hàng loạt như khi xem ảnh, bạn có thể dễ dàng xoá nhiều bài đăng cùng lúc hoặc xoá thẻ mà ai đó đã tag mình vào. Cái này rất tiện cho mấy bạn yêu đương mà hay đăng hình lên Facebook, lúc trước chia tay phải đi xoá từng cái khổ sở thì bây giờ chỉ cần chọn chọn chọn, hoặc dùng kết hợp bộ lọc để lọc ra rồi xoá luôn 1 lần.
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon, đang cần tính năng tìm bài viết theo ngày, cơ mà nhiều status chả nhớ post khi mô 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se 
_ Có ai như mình không giờ lên fb chỉ có chat với bạn, voice hoặc text, còn không bao giờ đọc thông tin với status với đăng ảnh nhảm nhí cả :v giờ nếu có công cụ chat mạnh và quảng bá tốt kiểu fb thì cũng bỏ luôn. Discord là 1 lựa chọn ngon nhưng hơi hướm gaming teen teen hơn nên chị em ít dùng.
@iceteazz imessenger ;v
bkb_ct
TÍCH CỰC
6 năm
@iceteazz chính nhờ mấy cái ngoai lề đó nên mới có lượng người dùng đông - > ng dùng đông thì bác mới liên lạc với họ qua facebook đc chứ bác kaka, thấy v chứ mấy cái ăn chơi thì ng ta theo dữ lắm, mấy cái nghiêm túc ko thấy ai theo kaka
@bkb_ct _ Không liên lạc qua fb thì qua cái khác cũng chả có gì lạ, nhưng mà những cái " ngoài lề " đó chả liên quan tới mình vì mình rất ít xem mấy thứ linh tinh đó vì tốn thời gian vô ích. Mình add fb đơn giản là vì người dùng đông dễ kết nối để liên lạc, nhập group chat, up ảnh là 1 bonus, hết. Mình thì hầu như không theo mấy đứa bán hàng, post status như ăn cơm uống nước etc, nhưng bạn thì lại hay theo thành ra hay bị rác bủa vây :v
bkb_ct
TÍCH CỰC
6 năm
@iceteazz cái vụ bán hàng thì em công nhận, em thường ko nói gì hết, chặn tất cả các thứ từ người đó trừ tin nhắn, hình như là chức năng ngừng follow nhưng vẫn là friend đó bác, thấy đứa nào bán em còn mừng nữa, vì nó bán nó onl quài pm nno1 còn mau trả lời nữa kaa mặc dù ko phải mua hàng nhưng nó trực face nên dễ kiếm nó kaka
Trước nó ko nghĩ ra hay cố tình ko làm chức năng này nhỉ ?
@dualshoсk Ôi anh dualshock :v .Nghĩ ra thì cũng cần thời gian để áp dụng chứ,thế mới hấp dẫn 😁,hoặc rảnh nên thêm chơi thôi :v
hk20
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dualshoсk bố nghĩ là ng ta nghĩ ra hôm nay là ngày mai có cho bố xài liền ak? hehehe
hoaian2512
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dualshoсk Trước có rồi hay sao ấy, không nhớ nãy
@dualshoсk Trước có rồi lại xóa đi hay sao ấy mà
Zy em mần gì vậy 😁:rolleyes:
antonior
TÍCH CỰC
6 năm
Thích hợp với những ai chia tay bồ, cần xóa nhiều stt có hình cùng lúc 😆
thaiduongbs
ĐẠI BÀNG
6 năm
cái này trc có rồi, ở bên cạnh phải. nhưng ko biết sao fb bỏ đi, giờ lại cho vô
Thi thoảng developer rảnh hoặc phát triển hết phần cốt lõi, chưa nghĩ ra cái mới thì code thêm mấy cái này cho thú vị thì phải 😆
Ryu8
TÍCH CỰC
6 năm
Ai xài App facebook trên android cho mình hỏi làm cách nào để nó tắt cái thông báo "Những người bạn có thể biết" hay ko. Tiên sư cha nó chứ mình đã tắt quyền truy cập vị trí rồi mà nó vẫn hiện cái thông báo 1 đống người lạ ,xoá đi refresh cái nó lại hiện lên lại, điên ko chịu đc =.=!
kuluoj
TÍCH CỰC
6 năm
@Ryu8 Ko xóa đc đâu, nó là mạng xh nên khuyến khích ngta kết bạn. Những người lạ đó là bạn của bạn. Thi thoảng bạn có thể tìm đươc vài người quen đấy, nếu ko thích thì cứ ignore nó chứ ko bỏ đc.
komodovn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Ryu8 Liên quan gì đến vị trí đâu, "những người bạn có thể biết" là những người có bạn chung với bạn hoặc có liên quan về mặt nào đó.
tanngle
TÍCH CỰC
6 năm
đã có từ 2 tháng trước
ilovepiaggio
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bao giờ thằng FB cho Android cho phép tìm ảnh để Post lên FB bằng cách tìm trong thư mục ảnh nhỉ ? Có nhiều ảnh trên ĐT vuốt hết hơi !!!
@ilovepiaggio Ơ cái này là đương nhiên có rồi mà, chưa hiểu chức năng mà bác muốn lắm :v
Đây gọi là tính năng giũ bỏ quá khứ. Facebook càng lúc càng ảo.
trên iOS của mình chưa thấy có.... có bác nào có chưa
minhanh1501
ĐẠI BÀNG
6 năm
@CrystalShield update đi bác, có rồi
Chả thấy trên máy tính có các bro à!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
@lamborghini_08 Có hay sao ấy mà
cái này ra sớm chút thì mình k mất nửa ngày để xoá mọi thứ trên trang cá nhân. mà vẫn k xoá hoàn toàn acc được. mà cũng k wuan trọng nữa vì có dùng nữa đâu
@Mai mai x tòng sống ảo vừa thôi..khoá acc đi là xoá chứ j mà k xoá hoàn toàn
@Your Life By My Side zalo có thể xoá hoàn toàn mà. khoá chỉ như là quên đi thôi chứ nó vẫn còn đấy. dù sao cũng k quan trọng.
mới hôm nào k cho xoá
Đã có từ vài tháng trước
*FB nó cập nhật tính năng cho tùy từng người dùng
có người có trước , có người chưa có
@NguyễnDuyĐạt Sao lại thế, cập nhập phải theo phiên bản chứ
Hay
trkhaihoan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hình như đã cho thử nghiệm ngẫu nhiên từ mấy tháng trước thì phải. Của mình trước có mà không sử dụng được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019