Facebook thử nghiệm tính năng đổi Avatar tạm thời trong một khoảng thời gian nhất định

TDNC
12/9/2015 2:41Phản hồi: 29
Facebook thử nghiệm tính năng đổi Avatar tạm thời trong một khoảng thời gian nhất định
Facebook xác nhận với trang TechCrunch rằng họ đang thử nghiệm tính năng đổi avatar tạm thời, mục đích là để ủng hộ việc đổi avatar theo các trào lưu nhất thời nào đó trên mạng xã hội Facebook. Sau một khoảng thời gian nhất định, ảnh đại diện của người dùng sẽ được tự động đổi về avatar cũ mà không cần phải thao tác gì thêm.

Có rất nhiều trào lưu xuất hiện mỗi ngày trên Facebook và không ít cái trong số đó làm người ta muốn đổi avatar theo để thể hiện sự ủng hộ của mình, hoặc đơn giản là để hiện một cá tính nào đó. Ví dụ như trào lưu avatar 6 màu ủng hộ LGBT cách đây không lâu. Một thống kê cho biết đã có khoảng 26 triệu người đổi avatar LGBT trên Facebook nhưng rất lâu sau đó vẫn có người "quên" đổi lại avatar cũ, hoặc nếu nhớ thì cũng phải tốn thêm vài thao tác tự đổi bằng tay.

Do đó, chức năng avatar tạm thời của Facebook sẽ cho phép người dùng cài thời gian tự đổi avatar, ví dụ đổi avatar tạm trong 3 ngày chẳng hạn, sau 3 ngày, avatar sẽ tự động được đổi về avatar cũ, trên tường nhà của họ sẽ không xuất hiện dòng thông báo đã đổi avatar, còn avatar tạm sẽ được lưu trong album Profile. Dự kiến tính năng này sẽ được phát hành rộng rãi trong vài tháng tới, hiện tại chỉ có một số ít người dùng Facebook được sử dụng thử.

Tính năng này cũng rất hữu ích trong các trường hợp ví dụ như đổi avatar sinh nhật, avatar tốt nghiệp, avatar bị thua độ bị bạn bè bắt đổi chẳng hạn... Bạn có thể yên tâm là avatar đó sẽ tự động chuyển về ảnh đại diện cũ, kể cả khi bạn không có thời gian đổi hoặc không có kết nối Internet.

Theo Techcrunch
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kungfu9
CAO CẤP
9 năm
Đổi avatar miết bị khoá nick lun nè…nhưng đổi avatar thu hút nhiều lược quan tâm hơn 😃
vụ nầy vui, bạn bè tự nhiên lạ hết 😁 :D
hvmcsa
ĐẠI BÀNG
9 năm
đổi nhiều không nhận ra luôn
Tính năng khá hay ! VD gần đến dịp NOEL hoặc quốc khánh thì tự động đổi AVA thì vui !
@dai_vie199 Chi thich hop voi tuoi teen chu gan U30 minh thay nan FB , len toan thay nhung nam thanh nu tu song ao , ca ngay ngoi cap nhat tt tren status .
s89hd
TÍCH CỰC
9 năm
@anti-apple Chuẩn cmnl ... 1 ngày up tầm chục cái stt ... Thêm hàng chục ảnh tự sướng ... Toàn kiểu sống ảo.. Nản
@s89hd Thế đã gặp trường hợp lên feed chỉ để like stt ảnh cho nhau để mong khi mình up stt hoặc ảnh sẽ đc ng ta like lại chưa?? 😁 có đi có lại như thế để tất cả cùng có like 😆
@kira6866 Bấm like có đc cục kẹo hay $ không , nhiều người còn ghê gớm hơn gọi đt báo " Ê mày lên like ảnh hoặc stt của tao đi " . Mình nghĩ trong đầu tại sao nó lại cần like thế , bạn bè nhiều khi nói thẳng sợ tụi nó tự ái , chứ khách hàng hay người khác mình nói rằng thẳng là " Em không rảnh , thời gian đó em đi kiếm $ nuôi vợ nuôi con , like giùm anh anh chị có cho $ em không " . Những cậu nam cô nữ thích sống ảo , nhiều khi đồ mượn không cũng post lên khoe hàng như đồ của các bạn ấy , toàn nổ sống ảo không biết đc lợi lộc gì , khè đc ai .
@anti-apple em là một người ko thích like, cũng không thích kẹo
nhưng em thấy tại sao bác không suy nghĩ nó giống cái kẹo, nó cho ta thú vui đấy, đôi khi kẹo chỉ ngắm thôi đã tuyệt rồi.THÂN!😃
p/s: kẹo là vật chất nên còn hư, còn like thì là ảo ko lãng phí đâu
Rất hay! Có thêm tính năng lên lịch avatar nữa thì ngon!
vhhai_c3
TÍCH CỰC
9 năm
Mình dùng 6 năm mà đã đổi avatar 3 lần. Bây giờ có 1 cái hình dùng cho mọi tài khoản mọi trang web luôn. Dự là xài vĩnh viễn luôn khỏi thay.
Facebook ngày càng thân thiện với người dùng nhưng đi sâu vào cuộc sống quá sẽ có phát sinh hệ lụy
Stuart
TÍCH CỰC
9 năm
Facebook là cái gì tui cũng không biết nữa.
sonnb
TÍCH CỰC
9 năm
Nội dung đó là cá nhân hoá, nếu bạn thấy nội dung đó nó vớ vẩn thì bỏ kết bạn đi. Chỉ kết bạn với những người đứng đắn mà mình quan tâm thôi. Nếu mình sử dụng nó hợp lý thì nó sẽ hữu ích thôi.
Tinhte mình cũng 1 thời gian có phong trào này.....mà đổi avatar j đó có ý nghĩa thì ko nói.này toàn hùa theo troll.nhìn chán chết.:oops:
mấy bạn thích đăng hình thích điều này :p
facebook cũng có thể coi như 1 dạng haivl , buồn lên xem :rolleyes:
Đổi nhiều đến khi thấy chính bản thân cũng lạ, lại ngồi chửi thầm: ĐKM thằng nào lại hack Facebook của mình rồi 😁
Toi ko choi face nua, toi the day, toi noi thiet day tin toi di
L3Dzuong
TÍCH CỰC
9 năm
Tính năng này với mình quả thật rất hữu ích, mình rất ghét những ai thay đổi avatar và tên nick liên tục , nhìn vào chẳng nhận đc ra ai vơí ai vơí cái tên nick lạ hoắc.
denhun
TÍCH CỰC
9 năm
Có tự đổi cover không nhỉ? Gần đến quốc khánh thì treo cờ lên cho rực rỡ. Hết tuần tự gỡ xuống đỡ mất công đổi lại.
Toni Teo
TÍCH CỰC
9 năm
@denhun Treo cửa nhà đc òi. Treo fb làm chi nữa, nhức mắt... Nhớ cái hồi hướng về biển Đông gì gì đó.. Haizz

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019