Facebook trên iOS, Android gặp lỗi bảo mật và lo ngại đến từ Jailbreak, root máy

vuhai6
6/4/2012 0:48Phản hồi: 57
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bonbonsone
ĐẠI BÀNG
12 năm
Jailbreak hay root máy nguy hiểm nhỉ. cái gì cũng phải có giá của nó.
pirates30
TÍCH CỰC
12 năm
dữ liệu của em thì quan trọng nhất là ảnh 😁 còn đâu toàn game, nhạc :D
máy mà ko JB thì khó chịu lắm, chấp nhận thôi
thangtl
ĐẠI BÀNG
12 năm
root, JB...cứ "chơi" tới thoy
sợ sệt thì mua cục gạch xài
hoặc bỏ thêm mớ $ mua bản quyền!
cái j` chả có 2 mặt. chẳng có j` là hoàn hảo 😔
ducminh60
TÍCH CỰC
12 năm
Chẳng hiểu sao dạo này fb rât khó vào ,toàn phỉ vào trên web
Nói chung đã root hoặc JB rồi phải tự chịu trách nhiệm thôi kiểu như làm người giang hồ rồi thì phải tuân theo luật Rừng vậy đó
Máy mình không JB, dùng app fb không thể up hình lên được, cứ báo lỗi "error sharing", mình đã thử 1 số cách khắc phục = google nhưng vẫn ko được, bạn nào có kn về chuyện này ko
ăn vụng bao giờ cũng ngon mà, root với jb nó cũng là cái thú vui 😁
hiểm gì đâu bạn 😆 coi như bạn đang đeo ba con sói đi 😃) cảm giác khó chịu không thật cơ mà tháo ra thì rất là good =)) cái gì cũng có cái giá của nó 😃) được sướng thì phải chịu rủi do ( nếu có ) vậy thôi 😁
daotu79
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đang dùng cả 2em ip4 va gs2.gs2 thi root và up rom liên tục(mới up lên ics stock).còn em Ip4 cứ để nguyên vậy.mới up lên ios 5.1.nói chung mình thích vọc vạch.quan điểm of m là root or jb là quan điểm từng người thôi.nhưng cũng lên khám phá chút công nghệ cho thêm phần thú vị!
Jailbreak thì vẫn cần mà bảo mật thì cũng phải có :p
sku94
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nothing_special Chúng ta fải đợi bên thứ 3 là những nhà developer phát triển giúp cả 2 vấn đề trên cung hđộng mà vẫn an toàn thôi.
=))
thích vọc nên root 😁
Hjc Hjc
Linhbi001
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái gì cũng có cái giá của nó hết. Và chắc chắn rằng trước khi Jail và Root máy, chúng ta cũng đã biết là sẽ có hậu quả như thế rồi. Nhưng với sự hấp dẫn của việc Jail và Root mang lại, liệu ai còn quan tâm đến hậu quả đó nữa. Hehe
hoho,tui dug htc dhd kong root ma van da dang va phong phu ve hinh thuc su dung.van tuyet dep.nhat la voi tsf sell 3d.kha kha.
root ko quá quan trọng như jb.
ko root: vẫn down .apk (ko phải trên play store) về cài bình thường
ko jb: có down .ipa (ko phải trên appstore) cũng chả cài được
và ... ko hack phone: có cái .sis cài đc, có cái ko =))
😁Iphone ko jailbreak,dùng Android mà không root thì thà mua Nokia 1280 về xài cho nó tiện

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019