Facebook trên máy tính đã hỗ trợ tính năng live

Kính Cận 0_0
20/1/2017 4:35Phản hồi: 12
Facebook trên máy tính đã hỗ trợ tính năng live
Trên điện thoại Android hay iOS thì việc live trên Facebook rất dễ dàng, nhưng trước đây trên máy tính thì bạn phải dùng những phần mềm khác hỗ trợ, nhưng khá phức tạp. Giờ thì Facebook đã cập nhật tính năng live trên máy tính rất dễ, tính năng này có trên Facebook mình cũng hơn một tháng, nhưng lúc đó mình thử thì chưa được. Nay thì tính năng live đã sử dụng được, các bạn kiểm tra xem Facebook mình có chưa nhé.

Video trải nghiệm
Mình có cài một số trình duyệt web để thử tính năng này của Facebook, thì chỉ thấy xuất hiện live trên Cốc Cốc và Google Chrome. Trong bài thì mình đang dùng Facebook trên trình duyệt Chrome.

Live Facebook máy tính.jpg
Gõ nội dung bạn muốn chia sẻ live và chọn vào phần video trực tiếp và chọn tiếp.

Live Facebook máy tính-2.jpg
Tiếp theo là giao diên xem trước khi bấm live, bên phải có hình máy quay, ấn vào đó để thay đổi tuỳ chỉnh

Live Facebook máy tính-3.jpg Đang live trực tiếp, cột bên phải là phần bình luận, do lúc này mình để chế độ chỉ mình tôi. Hình dưới để chế độ công khai để mọi người nhận được thông báo bạn đang live và bình luận chia sẻ.

Live Facebook máy tính-5.jpg

Live Facebook máy tính-4.jpg
Khi kết thúc live thì bạn có thể chọn xong để lưu video để xem lại hoặc chọn xoá.
Kiểm tra ngay xem Facebook trên máy tính bạn đã cập nhật tính năng mới này chưa nhé. Nếu chưa thì xem trình duyệt mình đang dùng đã nâng cấp lên phiên bản mới nhất chưa, hãy cập nhật lên bản mới và thử lại xem. Chúc các bạn có trải nghiệm thú vị!
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tctvn
TÍCH CỰC
7 năm
tk em trên app windows 10 thì có còn web thì chưa
mh không có mục live :v
vuive9569
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đâu có đâu ta
Bạn dùng trình duyệt web nào nhỉ?
vuive9569
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Kính Cận 0_0 Google Chrome
@Kính Cận 0_0 mình xài GG chrome ko thấy gì :eek:
mình dùng chrome mà cũng chưa thấy có live
@n.a.v.i.p Kiểm tra xem cập nhật bản mới nhất chưa hoặc bạn thử qua trình duyệt Cốc Cốc thử.
@Kính Cận 0_0 đã thử cả 2 nhưng khả năng cao chắc là do acc của mình. acc mình đến bây giờ vẫn còn chưa có cái tính năng On this day nữa mà
tiensro
ĐẠI BÀNG
7 năm
chắc mới chỉ hạn chế để thử nghiệm, fb mình cũng chưa có
Lúc nào rảnh thử phát, cả đời chưa live bao giờ 😁
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
truongbird
ĐẠI BÀNG
7 năm
App trên win10 live cũng ổn r

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019