Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Facebook trong Q1/2013: doanh thu 1,46 tỉ USD, lợi nhuận 312 triệu USD

Didu
2/5/2013 5:18Phản hồi: 55
Facebook trong Q1/2013: doanh thu 1,46 tỉ USD, lợi nhuận 312 triệu USD
facebook logo 2.23.06 PM.jpg

Facebook mới đây đã đưa ra báo cáo kinh doanh cho quý đầu tiên của năm 2013 với doanh thu 1,46 tỉ USD và lợi nhuận 312 triệu USD. Cũng trong quý này, lượng người dùng thường xuyên hàng tháng tăng lên thành 1,1 tỉ người trong đó lượng người dùng thường xuyên hàng ngày đạt 665 triệu người. Đáng kể nhất phải kể tới đó là lượng người dùng trên di động tăng 54% so với cùng kỳ năm ngoái để đạt 751 triệu người dùng. Nền tảng di động đang ngày một quan trọng với Facebook khi doanh thu tới từ quảng cáo trên di động chiếm 30% tổng doanh thu tới từ quảng cáo.

Doanh thu trong quý vừa rồi của Facebook thấp hơn một chút so với quý 4/2012 nhưng nó lại cao hơn so với con số dự đoán mà các nhà phân tích Wall Street đưa ra. Trước đó, các nhà phân tích tiên đoán Facebook sẽ có doanh thu 1,44 tỉ USD và giá cổ phiếu 0,12 USD/cổ phiếu nhưng con số thực tế mà Facebook đưa ra hôm qua là 1,46 tỉ USD và 0,13 USD/cổ phiếu. Ai cũng biết rằng phần lớn doanh thu của Facebook tới từ quảng cáo, trong quý này doanh thu từ quảng cáo đạt 1,25 tỉ USD, chiếm 85% tổng doanh thu và tăng 43% so với cùng kỳ năm ngoái. Riêng quảng cáo từ di động chiếm 30% doanh thu tới từ quảng cáo trong quý đầu tiên của năm 2013.

Tháng 10 năm ngoái, Facebook công bố lượng người dùng thường xuyên hàng tháng đạt mốc 1 tỉ người và tới thời điểm ngày 31/3/2013, con số đó tăng lên thành 1,1 tỉ người dùng. Lượng người dùng thường xuyên hàng ngày trong quý 1/2013 đạt 665 triệu người, so sánh với con số 526 triệu người trong quý 1/2012. Đối với dịch vụ chia sẻ ảnh Instagram, trong quý vừa rồi lượng người dùng thường xuyên của dịch vụ hàng tháng đạt mốc 100 triệu người, tăng từ 90 triệu người trong tháng 1 vừa rồi.

Nguồn: TNW, Yahoo Finance
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

facebook ngày càng bá đạo. còn yahoo ngày càng cùi mía. chắc bị thâu tóm sớm
@thangngocit yahoo thay ceo không còn cùi mía đâu nhé, chưa thấy gì nhưng cổ phiếu đã tăng giá😁
@sonhaxatac nhưng giờ mình chỉ còn giữ nick yahoo sài trong cty thôi. chứ bạn bè giờ toàn face + gtalk + viber ...
bạn coi đúng ko nha. cách đây 3 năm về trước bạn hỏi ai "mày có nick ko" nó kêu có thì hiểu ngay đó là nick yahoo. còn giờ thì phải hỏi nick gì nữa :p. mình nghĩ sớm muộn yahoo cũng bị thâu tóm thôi.
@thangngocit bác làm sao mà add dc fone ở dưới chữ ký vậy 😁
ginkybo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thangngocit Có lẽ fb sẽ thâu tóm yahoo cũng nên bác à🆒 . Bởi em thấy tuy rất nhiều người đã bỏ yahoo nhưng lại nấy nick yahoo để lập níck fb 😁

Vũ Thành Công
@ginkybo Chuẩn luôn
Người người FB nhà nhà FB mà danh thu của ẻm nó cũng thấy bt thôi nhỉ. 😕
@mjnhduc9xcb1 312 triệu USD không phải VND nhe ku 😁
july3rd
TÍCH CỰC
11 năm
Nói thật chứ ko phải nhờ Yh360 die rồi người VN chuyển sang dùng fb thì fb còn lâu mới phát triển thần kỳ dc như thế này.
@july3rd Việt Nam cũng chỉ vài ba chục triệu người dùng Fb thôi bạn ạ, lại còn bị chặn 😆 Chả là cái gì so với 1,1 tỷ...
@july3rd Số lượng thành viên của nó gấp 10 lần dân số Vn...thì có cái chó gì mà việt nam đòi làm cho nó thần kì...cái đấy để dành nói vs zing nhé
@july3rd Người Việt Nam??? :eek::eek::eek: Có khoảng 90tr. Trừ người già và trẻ nhỏ không có khả năng sử dụng máy tính hay smartphone ra thì còn lại bao nhiêu người? Trong số bao nhiêu người có khả năng chơi facebook đấy thì lại có bao nhiêu người không chơi?
-> Việt Nam đóng góp được nhiêu người?:p
tk07vt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@july3rd Bác là này rất nguy hiểm, phán như thánh!
mickylovely
ĐẠI BÀNG
11 năm
@july3rd yahoo tự thấy kỹ không bằng người nên mới khai tử cái 360 đó bạn à. Chắc bạn chưa cỏ dịp dùng tweeter và Facebook nhỉ ?
Khiếp cái tỉ lệ lãi xuất. 312 triệu/1.46 tỷ. 21%. Giá mà mình đi buôn được như anh ý
Cái này fb đc từ tiền Quảng cáo à ?
@Đức Noob bên phải đặt quảng cáo và trong facebook đặt quảng cáo từa lưa không thấy.
càng nhiều người dùng , càng ăn mắc khi đặt quảng cáo . may mắn có cả tỉ người dùng nên ăn tiền đặt quảng cáo rất mắc.youtube cũng vậy
Cách đây một hai năm những người xung quanh, đồng nghiệp rất ít người dùng Facebook, thậm chí nhiều người không để ý tới nó là gì. Mà bây giờ thấy mọi người dùng đều.
"Trẻ trâu hoá" :p Fb hốt bạc!
Xin ném đá nhẹ tay!!! chứ giờ e thấy loi nhoi nhiều quá😁
@bjnhduongboy FB là một MXH thì ai chả có quyền dùng? Bạn lấy quyền gì để cho rằng người khác là "trẻ trâu" hay chỉ vì họ sống "Không theo ý của bạn"?
May là bọn khựa bị cấm ko thì tình hình sống ảo còn thê thảm hơn, tiền lời FB nhiều thêm, chúc mừng FB

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
Zalo trc sau cũng vượt qua thôi. :p
@phu_dangvy_1314 cứ chém
tjenkute
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phu_dangvy_1314 zalo của khựa là cái quái gì? .Chi tiền PR,quảng cáo rầm rộ nên ng ta tò mò mới chơi thôi
Rockthanh12
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhà nhà facebook,người người facebook,riết nhiều người bị ghiện,ko dứt ra dc roài<---mình là 1 điển hình 😁
@Rockthanh12 đang cố cai nghiện fb, 😔, 1 tuần nay thấy cũng ko còn ham hố như trc
Có lẽ chỉ Google và MS mới đủ sức đú với tỷ lệ lợi nhuận trên doanh thu của FB. Thật là bá đạo.
ruacon208
TÍCH CỰC
11 năm
@vnstockguru Apple để đâu bác?
@ruacon208 Apple chắc không bằng được.
😁 nó sẽ die khi nó die
manhnat26
TÍCH CỰC
11 năm
mình là 1 trong 751m người online fb trên đi động 😃
joechen
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lúc trước bạn mới quen thì hỏi : "Bạn có số điện thoại, hay nick chat Yahoo ko?"

Sau này một chút thì hỏi : "Nick Yahoo của bạn là gì hay bạn có xài Facebook ko?"

Còn bây giờ thì là : "Tài khoản Facebook của bạn là gì?"

Facebook ngày càng bá đạo. Bản thân mình cũng là người dùng FB hầu như cả ngày. 😃
Facebook giống như cái tủ lạnh vậy,dù biết trong không có gì nhưng vẫn mở ra thường xuyên.😁chỉ tại cái face mà bạn gái e suốt ngày quấn quýt với nó.chẳng thèm nc vs e nữa.😔miệng nc vs e tay lại sờ cái đt ms chít.:D

Gửi từ GT-N7100 của vợ thằng bạn
@kensock :D

gửi từ HTC One M7
Cai face khó ngang cai thuốc phiện 😁
Yahoo có mail mình hay dùng thường xuyên,mặc dù toàn thư rác. FB thì bá đạo rồi, xung quanh thấy ai cũng dùng
Nhưng thứ này góp phần làm cho ta có cảm giác màn hình điện thoại bị nhỏ đi và có lẻ là một trong những lý do khiến BB phải lao đao, buộc phải thay đổi.
Từ ngày đâm đầu vào cái facebook mất rất nhiều thời gian mà chả giải quyết dc cái gì, lên đọc status rồi cười 1 mình như thằng tự kỉ, có hôm nát óc suy nghĩ nửa tiếng cái status mục đích chỉ để kiếm like... Vừa bỏ dc 2 tháng, bữa nay mấy ông lại lập nhóm trên face bàn đồ án... Bó tay!!!!
lvq17cm
TÍCH CỰC
11 năm
@bomcaca15 Vừa lấy vợ và cai nghiện fb:-$

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019