Facebook yêu cầu nhân viên sử dụng điện thoại Android để sớm đưa ra bản cập nhật mới

Blaze1st
25/8/2012 4:27Phản hồi: 147
Facebook yêu cầu nhân viên sử dụng điện thoại Android để sớm đưa ra bản cập nhật mới

Trong khi ứng dụng Facebook cho iOS đã chứng kiến sự lột xác hoàn toàn với sự cải thiện rõ rệt về tốc độ cũng như cập nhật thêm những tính năng mới, thì người dùng Android vẫn đang cố gắng chịu đựng sự chậm đổi mới của ứng dụng mạng xã hội trên nền tảng này. Theo Business Insider, dường như đã thấy được sự bất công đó, Facebook được cho là đang yêu cầu toàn thể nhân viên của mình sử dụng các thiết bị Android cho đến khi bản cập nhật mới được chính thức phát hành, mục đích là nhằm giúp họ có thể hiểu được tốc độ của ứng dụng chậm đến mức nào. Tương tự như Facebook cho iOS trước đây, Facebook trên Android thực chất là ứng dụng nền web HTML5, vì vậy toàn bộ nội dung của ứng dụng được hiển thị thông qua một trình duyệt web được nhúng bên trong, đó là lí do tại sao tốc độ tải trang của Facebook lại chậm đến như vậy.

Với việc yêu cầu nhân viên sử dụng các thiết bị Android, có thể ứng dụng Facebook mới cho iOS sẽ tạm ngừng được cập nhật cho đến khi phiên bản mới của ứng dụng mạng xã hội này được ra mắt trên Android. Đây là một tín hiệu vui đối với người dùng Android, bởi sắp tới đây rất có thể họ sẽ được trải nghiệm mạng xã hội trên thiết bị của mình với tốc độ nhanh hơn cũng như có nhiều tính năng mới, như những gì vừa được cập nhật trên iOS. Động thái này cho thấy rõ một điều rằng Facebook không hề đặt ưu tiên cao hơn dành cho bất kỳ nền tảng nào, tất cả đều được quan tâm như nhau: đó là trách nhiệm chung của công ty cũng như toàn thể nhân viên.

147 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ôi Thích quá, mong là trên android cũng xịn như ios lun, keke
gmpucca
TÍCH CỰC
12 năm
giờ facebook trên android cải thiện đc tốc độ upload ảnh và tải trang nữa thỳ tuyệt vời
autk08
TÍCH CỰC
12 năm
fb cho Android đến cái log off cũng lâu, phải sửa nhanh thôi!
@autk08 Tại bạn ko chịu tìm hiểu đấy, nhấn nút log off rồi ok, nhấn nút home 1 cái rồi vào lại FB xem kết quả nhé, 2 bước đó xin của bạn 3s đấy, dễ thế thôi mà, chán ghê.
autk08
TÍCH CỰC
12 năm
@hoangtu1410 Thì lúc nào đăng xuất xong là ko nhấn nút home thoát ra dùng cái khác, nhưng ý mình là cái gì nó cũng lâu. Dùng 2 app thì thấy app tinhte nhanh cũng gấp 3-4 lần fb!
@autk08 Bạn ko hiểu ý mình rồi, nhấn ok lúc log off rồi nhấn nút home ngay lập tức luôn bạn hiểu ko, ko phải log off xong rồi nhấn, làm như vậy thì tầm 2s là log off xong đấy.
Còn FB tầm vóc nó với tinhte như con voi so với con kiến vậy, bạn so với tinhte sao nó nhanh bằng, chưa tính là tinhte là web ở vn mà, bạn dùng zing me vẫn nhanh ầm ầm đó thôi 😃
autk08
TÍCH CỰC
12 năm
@hoangtu1410 Thì ý mình là vừa lúc log off xong (vừa nhấn yes ấy) mà, chứ không phải "xong" là chờ cho nó log off hoàn toàn luôn. Dù sao thì cũng mong có bản nâng cấp cho nó sướng!😁
@autk08 Uh thì cách chữa cháy ấy mà, ai ko ham update cho nó ngon, trước mắt sống với lũ thì xài tạm 😃
Không bá đạo, không tự đóng cửa nhốt mình lại good good good
Nhiều tính năng mới nhưng vẫn chưa thể tag vs up nhiều hình một lúc được.
@Nhubao28 ip4.àk.mới thử lại.hoá ra là cũng phải chọn 1 ảnh---->use---> rồi quay trở lại chọn thêm ảnh khác....rồi úp lên 1 lượt.cứ tưởng dc như ứng fb camera nhấn dấu tích nhiều hình rồi úp:D
@cuongstupid neu muon"tich nhieu hinh roi up"nhu bac noi the thi chuyen sang dung android dung di bac nhe.bac muon tich bnhieu cung dc:D
@cuongstupid Up nhiu hình cùng lúc dc 2 ngay roi bạn nhé 😃

Sent from my W700 using Tinhte.vn
@cuongstupid Up đc nhiều hình 1 lúc mà. Hi

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Lợi ích công ty đặt lên hàng đầu thì sẻ biết nên làm gì
peterh
CAO CẤP
12 năm
Facebook là gì vậy nhỉ?!
@peterh Ở thổ mí lên à

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
@peterh Face = cái mặt
Book = quyển sách
Facebook = úp mặt vào quyển sách = đang học bài đó bạn.
@peterh Là cái này nè bạn[​IMG].😁
daicaheb
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản fb mới cho android tốc độ cũng đã cải thiện nhưng lại rất hay bị treo. Hy vọng sớm ra bản native cho android, bản native trên ios rất ổn.

Sent from my GT-I9300
@daicaheb Android xài native code hả bác :-s
hay quá, trên android cần đc cải tiến nhiều chỗ 😁
trislr
ĐẠI BÀNG
12 năm
like facebook khoản này.
Vĩnh biệt facebook lâu rùi.
Facebook thật tuyệt...thế này thì đố mà cai nghiện FB được
ios chạy ầm ầm như gió!
@tiachopnhietdoi_vq Thì bác nói thẳng ra thế đi thì làm gì cãi nhau dc, lại còn cái câu bác nói tôi ko có ipad mà phán nữa ? Còn tôi nói ko thể dùng dc vì tôi hay xem ảnh và comment trên đó, tầm album 20-30 ảnh là lag lên, lick vào comment thì load chậm như rùa, còn bác lên đọc feed thì dĩ nhiên hiện ra được rồi, với tồi thì nó ko xài dc, còn với bác thì vẫn lây lất dc, bất đồng ngôn ngữ xíu thôi.
@hoangtu1410 Hai thằng đều cùi mà trên android thì nhanh một chút, còn trên ios người ta conment hơn 10 pjust mà nó cpvaaxn chưa hiện . Nhưn giao diện trên ipad tiện lợi hiwn có thể chat bên ngoài, còn trên tab giao diện bị bó hẹp, dư khiảng trắng 2 bên lớn quá với khó chat, không tiện lợi . Nói chung cả 2 thằng cùi
@harrypham89 uh xài ipad thì nếu chat FB chơi lun cái IM+ pro cho rồi, vừa FB vừa gmail vừa yahoo 1 lúc cho tiện 😃 lại chạy nhẹ, cài cái backgroud trên cydia cho nó chạy ngầm là onl cả ngày 😁
@tiachopnhietdoi_vq Chính là lỗi comment lâu hiện lên đó , nhưng goaodieejn trên ioad ngon hin tiệ. Lợi, có thể chát bê ngoài luôn, với full màn hình. Trên tab 10.1 facebook trông nhỉ lại , chỉ có khiảng giữa thui, 2 bên là khoảng trống trắng lớn
bingoo511
TÍCH CỰC
12 năm
Thế chứ... ko bao giờ đc thiên vị 😃

Sent from my Nexus S using Tinhte.vn
@bingoo511 "Từ từ thì khoai sẽ nhừ" mà bác!!!😁
jickjick93
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cài vào xong cho titan backup ra rồi uninstall luôn, dùng mà thấy chán, chậm như sên, dùng trên browres mặc định còn hơn.
1 mạng xã hội phổ biến thế này mà Việt Nam lại chặn, nói như mấy bố khựa sẽ là "Guây sờ ma?" =))
phu_sy08
TÍCH CỰC
12 năm
@nguyenvangiangbn Em là em vào thẳng trực tiếp website của nó luôn, em dùng mạng viettel
@phu_sy08 Viettel ko có chặn bạn ơi, anh em vnpt với fpt khổ lắm 😔
@phu_sy08 Chả biết hết bị chặn lâu chưa vì e k để tâm lắm, chỉ biết thi thoảng nó k vào đc ( cả trên Lap lẫn Mobile ) rồi thì lại đổi DNS vs hosts.
Thôi thì chắc số e nó lận đận 😔
phu_sy08
TÍCH CỰC
12 năm
@hoangtu1410 thế thì chịu thôi bác à :(
vậy còn meego thì sao😔
@changchehip Nếu mình nhớ không lầm thì hdh này đã bị nokia bỏ rơi. Nói chính xác hơn là bị khai tử. Nhưng bạn cứ yên tâm vẫn còn đâu đó một nhóm người tiếp tục phát triển

Sent from my LG-P970 using Tinhte.vn
Dùng FB cho Android bực thí bà. Bản mới cập nhật thấy khá hơn xíu nhưng vẫn còn 1 số lỗi. Hy vọng tương lai khá khẩm hơn

Sent from my T-01D using Tinhte.vn
Sáng nay cũng vừa up bản mới,tốc độ được cải thiện hơn hẳn và cũng mượt hơn bản cũ :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019