FBI đã giăng bẫy điều tra nghi án Huawei ăn cắp công nghệ kính phủ kim cương của công ty Mỹ ra sao?

ND Minh Đức
4/2/2019 21:10Phản hồi: 213
213 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nghiaavy
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mĩ kinh thật, sáng tạo và nghiên cứu không ngừng từ cty nhỏ cho tới cty lớn đều có sản phẩm chất xám. Hi vọng VN ta cũng vậy chứ đừng có startup theo kiểu mua chỗ này bán lại chỗ kia
Khiemauto
TÍCH CỰC
5 năm
Ko ăn cắp ăn trộm mà từ 1 nước nông nghiệp lạc hậu những năm 2000 như VN. Rồi trở thành nước tự sản xuất vũ khí, tên lửa, chip... chỉ trong 15 năm???
@Khiemauto 40 năm nha bạn
😆 Đọc từ đầu tới cuối thì cũng chẳng có bằng chứng nào về việc ăn cắp, nếu có cái kính mà nghiên cứu ra được thì Huawei nó còn mua kính của Corning nữa làm gì,
Start up mà yêu cầu đc cả FBI điều tra tập đoàn đa quốc gia 😃 cái này là có chỉ đạo từ trên rồi 😃 không vụ nọ thì vụ kia thôi, bới bèo ra bọ , tập đoàn nào mà chả phải có gián điệp kinh tế
Bộ bên mỹ hết công ty hay sao mà phải nhờ bọn Hu này làm đối tác. Mỹ hết người đầu tư startup ròi à
@Scorpius DLord Tại tham lam muốn bám chân nguòi giàu có mà ra chuyện...
Giờ đọc cứ thấy Huawei như một tổ chức tội phạm đầy lòng tham và mưu mô kiểu Hydra vậy nhỉ.
@tranvutruong Thực sự vậy mà. Canada vừa bắt nhân viên Huawei thì Tàu lập tức bắt người của Canada làm con tin là hiểu.
@Cận Ngôn TC luôn tiểu nhân đấy mà.
@Cận Ngôn Như phim nhỉ 😃
duyvankm
TÍCH CỰC
5 năm
Ko ăn cắp thì sao những có những cái máy cùng tính năng chi tiết như của Nhật, Mỹ... nhưng giá lại rẻ bằng 1/3 hoặc 1/2
Việt Nam học theo nhật bản cách đây 100 năm là bỏ tiền đưa người ưu tú đi ra nước ngoài học. Bắt đầu cho sự sai lầm hãy như china đi họ không ngừng học hỏi và tiến bộ còn gì hơn tự mình làm chủ mong điều tốt đẹp đến với họ một dân tộc tự cường. Việt Nam ta chỉ như những hạt cát rời rạt càng nắm chặt càng mất đi công nghệ là thứ mình không có hàng gì cũng nhập china riết rồi cái gì là của mình khi họ không bán nữa
Khiemauto
TÍCH CỰC
5 năm
@p700i Trong một xã hội toàn trị thì những người xấu xa nhất lại là những người leo cao nhất.
novavn
CAO CẤP
5 năm
Cuối cùng là như nào?
Lại là mày hả Bưởi 😁 Quả này dài như mướp nghe kon :D
Dm mấy thằng Trung Quốc là chuyên gia ăn cắp. Nó đã ăn cắp có hệ thống từ chính phủ đến người dân mà sao tụi công ty Akhan Semiconductor sơ sểnh nhỉ.
@samsungwave Cũng qua cần $ để thương mại hoá
dùng laser công suất 100kw kinh khủng thậy họ phá mẫu để xem cấu tạo của kính,trong khi các điều khoản cho mượn mẫu đã có cam kết hẳn hoi, kỳ này thì Huawei phải chung đủ cho phía Mỹ thôi
Sắp có phim
taducanh
TÍCH CỰC
5 năm
Cần bao nhiêu series kiểu trinh thám này để Mỹ tóm Huawei? Kết quả điều tra cái nào cũng ở diện ko rõ kết quả. Đúng chất Mỹ trước khi táng ai là truyền thông ầm ĩ lấy cớ thôi. Sau chục năm sau sẽ lại có bài báo điều tra ra sự thật
@Moon_Chevalier Nói như bạn kiểu huawei thần thánh đột ngột từ trong quân đội Trung Quốc nhảy ra thời gian ngắn đột nhiên có mọi thứ trên đời. Bởi mới nói là lập trườnng bạn chọn tin tưởng Huawei thì nói gì cũng vô ích.
taducanh
TÍCH CỰC
5 năm
@Cận Ngôn Vụ Iraq, Venezueala, Ukraina... thì rõ thôi. Đánh để hợp lệ thì truyền thông là bước đi đầu, hiệu quả và đỡ tốn kém nhất. Sợ nhất là truyền thông tôn giáo để gây chiến cái đó mới cực nguy hiểm.
@Moon_Chevalier Thì BÀ mạnh vãn chu đang chuẩn bị ra tòa rồi đó, nếu TQ tin mình vô tội thì sẽ ko bắt giữ lại người Canada đâu, có tật nên giật mình là vậy.
@tjmban8phuong Tòa của mỹ, mỹ muốn diệt thì ai biết đc. TQ nó phải phòng trc thui.
Chú seeder cho TC hay là TC giả danh member đấy
Đúng là kịch tính nhưng hơi hẫng hụt vì cái kết của bài báo.
Lại phim giật gân đến từ bloomberg như vụ hạt gạo ấy hả 😆 đoán chắc là cùng 1 tác giả luôn 😃)
nautical
TÍCH CỰC
5 năm
Bác chủ thớt không cho luôn thuỳ link anh em còn đọc nốt
@nautical LInk bên dưới bài đó bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119