FiiO BTR1K bản nâng cấp mạnh mẽ với kết nối USB-C, hỗ trợ USB DAC, giá không đổi

Knah
25/10/2018 11:58Phản hồi: 78
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dạo này mảng âm thanh tinhte xôm quá nhờ 😁:D
Bé bé xynh xynh :3
nguyendan328
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cùng chung chip DAC với BTR3 thì không biết chất âm có khác biệt không ae ?
huybach
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ko biết nghe có hay ko, thích cái kiểu ntn, có thể gắn tai nghe vào rồi kết nối bluetooth cho tiện
thienloi123
ĐẠI BÀNG
5 năm
Các bạn cho mình hỏi là cái này bao giờ Việt Nam mình có nhỉ? Và mua ở đâu? Cảm ơn các bạn.
nguyendan328
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thienloi123 Thời gian thì không rõ, nhưng chổ mua chắc tainghe.com, 3kshop, hoặc lazada sẽ có thôi.
icklad
TÍCH CỰC
5 năm
con này dùng với đt dc ko mấy bác.em ko rành mấy.
dungladap
TÍCH CỰC
5 năm
không biết có cái bluetooth receiver kiêm chống ồn không ta?
@dungladap Tất nhiên là không rồi bác 😆)
dungladap
TÍCH CỰC
5 năm
@dearboy2015 https://tinhte.vn/threads/ces-2017-qualcomm-gioi-thieu-csr-8675-bluetooth-va-chong-on-danh-cho-tai-nghe.2832472/

Chíp này trong BTR3 có chống ồn chủ động nè! mua không?
nienhv
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thích mấy cái này vì quá tiện lợi, DAC thì cũng chưa nghĩ tới nhưng được cái không dây mà kết nối được với PC, điện thoại, máy nghe nhạc, loa, tai nghe là thích rồi.
trunganh412
ĐẠI BÀNG
5 năm
Fiio so với Sony Sbh54 thì cái nào hơn hả các bác?
“nút multi funtion giúp người dùng dễ dàng thao tác hơn trong việc kết nối, tỉnh chỉnh EQ.” Có bác nào biết cách tinh chỉnh thì chia sẽ với. B715DFC4-07AE-450C-A5F4-6682ADB72BD0.jpeg
Uy Bùi Văn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoanghiep_cnhf http://user-guide.fiio.net/BTR1K Quick Start Guide-EN.pdf

multi function chính là nút B trong guide của fiio, nó có những tác dụng sau:
+ Play/Pause nhạc, nhận cuộc gọi đến, dừng cuộc gọi đang thực hiện, huỷ cuộc gọi đi (khi click 1 lần)
+ Từ chối cuộc gọi đến khi nhấn giữ 2 giây
+ Nhấn liên tiếp 2 lần để mở Siri của iOS

ngoài ra là các thao tác liên quan tới việc ghép nối thiết bị, không có một dòng nào đề cập tới việc tinh chỉnh EQ

Không biết tinhte lấy thông tin ở chỗ nào nói về việc nút multi-function kia để tinh chỉnh EQ :rolleyes:
Mình được biết là tính năng tinh chỉnh EQ đối với BTR3 cũng là trên ứng dụng Fiio Music, nhưng hiện tại chức năng đó vẫn đang trong quá trình phát triển, chưa cho sử dụng 😁
SBK
Trứng
5 năm
Em định mua con fiio ubtr dùng với iphone 8 plus. Chủ yếu nghe nhạc trên zing mp3, xem youtube. Không biết ổn không, dùng chung với tai nghe với cả loa vi tính luôn
@SBK Bạn phải nói rõ xem tai nghe bạn xài gì, nguồn nhạc thế nào chứ. 😁
Mr B
TÍCH CỰC
5 năm
Con BTR1K này không kết nối bluetooth của laptop được mà chỉ kết nối được với điện thoại thôi. Thiệt là tiếc 😔
chanhan
ĐẠI BÀNG
4 năm
Theo mình biết : con này chỉ hỗ trợ headphone tầm 32 ohm trở lại , ohm cao sẽ kéo đuối lắm ! Con của mình ( BTR 1 ) cắm tai nghe Edifer H850 còn cảm giác hơi đuối . Con này pin dài hơi hơn con BTR1 , làm DAC được , cổng type C , mình thích chức năng giả lập 3D trên btr1 khi xem phim , con này không biết có không ? .
lmhaivss
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình mới được tặng tai nghe B&O H4. Mình mua thêm FIIO BTR1K này dùng có phù hợp và nâng cao chất âm không ah?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019