Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Fiio FH7 - Tai nghe in-ear tốt nhất của Fiio, âm thanh thoáng đãng,11tr

AudioPsycho
12/6/2019 5:4Phản hồi: 161
Fiio FH7 - Tai nghe in-ear tốt nhất của Fiio, âm thanh thoáng đãng,11tr
FiiO FH7tai nghe in-ear đầu bảng được giới thiệu tại FiiO Spring Launch Event diễn ra hồi tháng 3/2019. Mình chưa hề chạy rà gì cả, cầm FH7 trên tay là khui ra nghe liền mà thấy hay vãi linh hồn, hứng quá nên lôi @eddie-labo quay clip và ngồi vừa nghe vừa viết bài ngay.

Đây là em tai nghe tạo được ấn tượng rất tốt cho lỗ tai mình sau AKG K3003 hồi 8 năm trước, nghĩa là đeo nó vào, mở 1 bản nhạc quen là đã thấy đắm đuối vì sự thoáng đãng, năng lượng, độ cân bằng ở 3 dải âm đạt mức rất tốt. Tuy nhiên, điều đó có nghĩa là chất âm này không thực sự dành cho những người thiếu kinh nghiệm nghe hay thích một chất âm trầm ấm, nhiều màu và chậm.

tinhte_fiio_fh7 (8).jpg

Khui hộp, ta sẽ thấy một đống phụ kiện.

tinhte_fiio_fh7 (5).jpg

Trong đó có một hộp nhỏ hình con nhộng đựng acoustic filter. 3 bộ filter này là để để tùy biến âm thanh phù hợp với sở thích nghe của bạn hơn nữa, được ký hiệu với 3 màu gồm đen (cho chất âm cân bằng nhất), đỏ (thiên về bass) và xanh lá (thiên về treble). Mình luôn chọn cái cân bằng nhất để nghe.

tinhte_fiio_fh7 (6).jpg

Hộp đựng tai nghe được gia công bằng chất lượng da tổng hợp. Bên trong là 1 túi đựng nhỏ hơn, có thể để tai nghe, dây phụ kiện, eartips và bộ dụng cụ vệ sinh. Bộ phụ kiện đi kèm gồm tổng cộng 15 bộ eartip nhiều loại và nhiều kích cỡ khác nhau, nhiều gu nghe khác nhau cho bạn lựa chọn phù hợp với nhu cầu sử dụng của mình.

Các bộ eartip gồm 3 bộ tip Balanced (silicone, màu đen, cỡ S/M/L), 3 bộ tip Vocal (silicone, màu trắng/đỏ, cỡ S/M/L), 2 bộ tip memory-foam (foam, màu đen, cỡ S/M), 1 bộ tip Bi-flange (cỡ M), 3 bộ tip Bass (silicone, màu xám/đỏ, cỡ S/M/L) và 3 bộ tip Spin-Fit (tip nhiều màu, cỡ S/M/L). Đối với tui, tui thích dùng eartip SpinFit nhất.

tinhte_fiio_fh7 (11).jpg

Vỏ ngoài được gia công rất kỹ lưỡng, đẹp, trau chuốt, tiểu tiết rất tốt. Housing tai nghe được cắt nhôm CNC và đánh nhẵn mịn, anode đen đều màu, nhìn thì hơi to nhưng đeo rất vừa và khít trong khuôn tai.

tinhte_fiio_fh7 (2).jpg

Quảng cáo

Dây tháo là dây Litz đa lõi, tráng phủ cách điện riêng cho từng tao dây, chất liệu là đồng OCC có độ tinh khiết cao.

tinhte_fiio_fh7 (3).jpg

Chân cắm MMCX của FH7 cũng được cải thiện tốt hơn, cứng cáp hơn, cắm khá chặt và sâu, không bị lung lay, loẹt xoẹt như hồi mấy em F9/ F9 Pro nữa.

Thiết kế âm thanh

tinhte_fiio_fh7 (9).jpg

Bên trong FH7 là 4 driver BA (2 mid, 2 treble, đều là driver của Knowles) cùng 1 driver dynamic beryllium 13.6mm. Driver BA sẽ làm việc ở dải mid và treble còn driver dynamic sẽ đánh dải bass. Beryllium nhẹ, khỏe, độ bền cao và được các hãng loa, tai nghe lớn như Focal, Yamaha sử dụng trên các loa hi-end vì đặc tính âm thanh trong, thoáng đãng, sắc nét.

Quảng cáo

Không dừng lại ở thiết kế driver dynamic beryllium, FiiO còn ứng dụng thêm công nghệ S.TURBO 2.0 với các turbine tròn và dài bên trong housing, mục đích là một ống điều âm cho dải trầm, làm mượt và chống ù. Công nghệ này trước đây đã từng được sử dụng trong FH5, tuy nhiên ở FH7 được cải thiện nhiều hơn. Rõ ràng là FH7 có tiếng bass sạch sẽ, đánh nảy và phần rìa của bass không lấn vào 1 tý low-mid nào dù là một chút. Vỏ tai nghe cũng được khoan thêm 2 lỗ nhỏ, để thoát áp suất khí dồn nén trong ống tai khi đeo, nghe lâu sẽ thoải mái hơn.

Tai nghe có trở kháng 16Ω và độ nhạy 111dB nên cũng rất dễ kéo, ngay cả khi nghe nhạc bằng smartphone. Thực ra nếu có điều kiện sắm FH7 thì anh em cũng nên đầu tư luôn cho mình 1 chiếc máy nghe nhạc kha khá 1 chút, như thế sẽ làm trải nghiệm nghe nhạc trở nên tốt hơn rất nhiều. Mình cắm với M9 và cái đây dongle Fiio I1 để nghe từ iPhone ra, M9 cho tiếng hay hơn hẳn một bậc ở khả năng tách lớp, độ dày đặc của nhạc cụ, năng lượng của mid và treble đều nổi lên rõ ràng hơn là khi nghe qua Fiio I1.

Âm thanh

Với Fiio FH7, xin lỗi anh em luôn nếu ông nào có đè tui ra kêu tui nói quá hay gì, là tui thấy tui không thể chê được cái quái gì trong chất âm của con tai nghe này cả. Vì nó rất là hợp tai, hợp gu nghe cân bằng, nhanh và thích trường âm rộng rãi của tui. Jazz cổ điển như Django Reinhardt, rồi classical, hay electronic, rock hoặc metal, FH7 đều thể hiện 1 cách thật tuyệt vời, tất nhiên là phải với các bản thu tốt, chứ nếu tui nghe Kpop hay Chi Pu thì tui phải gắn filter tăng bass vào để nó đè bớt dải mid treble bị boost lên. Không ngoa khi nói FH7 có khả năng "bao sân" tất cả các thể loại nhạc thông dụng, thậm chí cả những dòng nhạc khó đánh và không đại trà như avant-garde Jazz của ECM. Trường âm của Fiio FH7 rộng rãi, to lớn vừa phải, nó khiến cho các tai nghe tầm dưới của Fiio như bay màu trong mắt mình 😁

Bass

Bass của FH7 rất cân bằng và có kiểm soát, body đánh sạch sẽ vô cùng. Toàn bộ dải bass từ upper bass xuống sub-bass giữ năng lượng đồng đều. 2 track Acid Rain của Lorn và Groove Attack của Infected Mushroom được thể hiện tuyệt vời với tiếng bass cực sâu, chi tiết, lực đánh rất trực diện, bung tiếng. Invisible Sun cho chi tiết sub-bass đến tận 25 Hz, thực tế thì ở cái dải này các ông chỉ nghe có 1 xíu hơi nhẹ nhẹ thôi chứ ko phải cái kiểu bass uỳnh uỳnh ở 60hz-80hz đâu, Fiio FH7 tạo ra cái hơi này khá là rõ, ko méo, không bị đuối hơi, ko có tiếng rít của màng loa, thật sự đây là một dải âm cực kỳ thử thách với nhiều tai nghe có driver nhỏ. Acid Rain có một khúc bass-drop từ khoảng giây thứ 21, những cú drop này mang cực kỳ nhiều năng lượng, FH7 tách từng tầng bass ra rất rành rọt, không bị trộn tiếng vào nhau.

Nhờ vào ưu điểm tốc độ của bass, tiếng double-bass của Charlie Haden trong Waltz for Ruth, nghe căng mọng, liền mạch, phát nào ra phát đó, thực và đã hơn rất nhiều chứ không bị mờ đục.

Midrange

Fiio FH7 có dải trung âm xuất sắc. Mình nghe Musica Nuda, Leonard Cohen, Ingram Washington, Suzy Quatro đều nhận thấy chất trung âm của FH7 là một viên ngọc quý trong thế giới tai nghe cao cấp. Giọng vocal chi tiết cũng như trung thực hơn vì không gọt âm cao, không làm dày âm thấp. Chất trung âm không tiến, không lùi, độ thoáng đãng và độ cân bằng hoàn hảo. Mình nghĩ anh em nào nghe nhạc vàng, thích mid ngọt, dày cui thì không thể nghe nổi chất âm FH7 này, mà thực ra mấy bạn nào có gu nghe như vậy thì cũng ko nên nhắm tới các tai nghe cao cấp làm gì, cứ tai nghe cỏ cỏ và tầm 1tr 2tr chơi là được vì lên càng cao, các hãng làm tai nghe cao cấp lại rất ít khi đi theo chiều hướng "nịnh tai" này.

Treble

Đây là dải âm mình thích nhất ở Fiio FH7. Treble giàu không gian, giàu độ động, năng lượng tuyệt vời, decay gãy gọn, hàm súc thì ngút trời, không chói không gắt, mạch lạc, dàn trải, bóc tách tầng lớp nhạc cụ dải cao không có gì phải bàn, hậu vị êm ái khó tả, nghe lâu không mệt, nghe nhạc mà chất lượng thu càng tốt thì nghe càng bị "dính". OK? Đủ chưa? Hay cần tui phải khen thêm nữa :D

Kết

tinhte_fiio_fh7 (12).jpg

Thấy mẹ rồi, khen nhiều quá giờ biết chốt làm sao...?
161 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

audio fan
ĐẠI BÀNG
5 năm
mới nghe Fiio FA7 1 thời gian tầm gần 1 năm nay trải niệm còn chưa hết được review của Bác @AudioPsycho , giờ bác lại làm còn FH7 lại mê mẩn chẳng nhẽ lại lên đời haizzzz
@AudioPsycho Con này và FH5 có xa k bác? 😁
@tuansiro XaaaaaAaAaaaaaa
Xutu1990
ĐẠI BÀNG
5 năm
@AudioPsycho Bác so sánh cho em cảm giác đeo của FA7 và FH7 với , cái nào đeo thoải mái và không bị cấn tai ?
@Xutu1990 hình thể tai mỗi người mỗi khác, như con FH7 đây tui đưa cho bạn tui đeo thì nó bảo đeo hơi nặng do vỏ nhôm, FA7 thì nhẹ hơn, đeo thoải mái hơn. Còn tui thì đeo con nào cũng đc cả, không có vấn đề gì.
Anhvu14
TÍCH CỰC
5 năm
Chưa từng nghe một chiếc inear nào của Fiio, bởi vì Hãng này để lại cho mình ấn tượng lần đầu tiên quá xấu đó là lúc mình mua X5 mk3. Tiếng thì tối, nền thì sạn và nhất là cái nút nguồn thiết kế như bị liệt, mua đc 3 tháng bán đi đc 1/3 giá. Đợt sau mua con Q1 mk2 nghe đc mấy tháng thì hỏng cổng 3.5 phải đem đi bh và đc đổi cái khác. Sau phốt đó mình luôn có ác cảm với Fiio. Con FH7 thấy bảo hay ho thôi thì xách tai đi thử cho biết.
goiamepug
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Anhvu14 E đang nghe 1 chiếc không dây rồi, muốn mua thêm tai nghe có dây nữa mà đang phân vâaa khi nghe bác nói vậy. Hay mua con như ảnh
Anhvu14
TÍCH CỰC
5 năm
@goiamepug bạn nghe thể loại gì và có DAP gì rồi.
Thấy review toàn khen với khen, làm mình muốn xách đít đi hốt em nó về ngay.

Mà phân khúc giá này hình như có IE400 Pro và Camfire Polaris 2 cũng mới ra. Mong bác @AudioPsycho review luôn để so sánh với nhau.
@WindAngel Có ie 400 pro, mà chán quá ...
Nói chứ chắc con fh7 này là con tai nghe duy nhất tui khen từ đầu tới đít =]]
@AudioPsycho IE400 Pro chán lắm hả bác?
Vậy còn Sony IER-M7 so với FH7 này thì sao bác? 2 con đều cùng tầm giá và cùng có chất âm cân bằng, trung tính.
@WindAngel M7 đâu có trung tính lắm, nó vẫn khá dễ nghe và dễ thuốc. Con fh7 nhanh, bóc tách tốt hơn, nhưng ai nghe bass dày cui thì với m7 là sạch hơn xíu chứ fh7 có khi bị chê là "íu bass".
Cơ mà íu thì nhét filter tăng bass vào là nó nghe hơi na ná m9 chút.
@AudioPsycho Tks bác
TDCuong_TN
TÍCH CỰC
5 năm
Có vẻ ông mod này thích chơi vs hàng TẦU nhỉ??? Bài đăng nào cũng thấy PR mấy hãng tầu như kiểu Fiio này.
Hieu123z
TÍCH CỰC
5 năm
@TDCuong_TN bác bị ngu hả 😆. Ae đã góp ý thế r còn ko thông não ra ak. Bác giàu về tiền bạc chứ éo giàu về não nhé. Trc khi nói cái gì thì động não cho đỡ rước hoạ vào thân
TiaMi
TÍCH CỰC
5 năm
@AudioPsycho e thấy bác review hẵng mấy con mấy tỷ để mấy thằng này nó tịt mồm lun
Sang San
ĐẠI BÀNG
5 năm
@TDCuong_TN Thì cái loại m trên răng dưới dái chứ có tiền mà đòi đụng vô mấy con này 😆
TDCuong_TN
TÍCH CỰC
5 năm
@TiaMi hộ cái 😆)
matxanh
ĐẠI BÀNG
5 năm
đang dùng 1 chiếc giá 2tr7 đến h thấy sót tiền với mấy món này vãi, nói chung giá cao hay thấp hay hay ko do mình, mà đa phần trên 2tr là rất hay rùi.
grenade87
ĐẠI BÀNG
5 năm
@matxanh mình cũng chỉ nghe thử cái hơn 2tr chứ mà thử mấy cái này chắc tốn kém nữa 😁
Mr Seen
CAO CẤP
5 năm
@matxanh Các bác xài em nào vậy cho mình rì viu với
BongHoaSen
ĐẠI BÀNG
5 năm
''âm thanh thoáng đãng,11tr'' đọc cái tiêu đề là em không muốn đọc bài r haha
fine
TÍCH CỰC
5 năm
@BongHoaSen Cảm ơn bác. Em hoa mắt, dấu phẩy nó dịch đi mất một ký tự 😃
Có ai nghe và nghiệm xong phân biệt được nó hay hơn thua tai nghe dưới $ và hơn $ ở điểm nào, ít hay nhiều, hơn dải nào, tè le hợt me ko???
Khéo thua con tai vài trăm ka nào đó thì phí lắm...
@hangga_bk Nói hơi quá khi so với con tai vài xị
Chứ để phân biệt giữa con tai chênh giá 10-20% sẽ khó
T thì thích nghe edm dám sắm con tai gần chục tr chứ ko phải dân audiophile với đôi tai trời ban, ko rảnh thẩm âm mà đợi nghe tiếng hơi thở ca sĩ nên ko dám đầu tư tai nghe hơn chục chai...
Vì t nghĩ còn mấy con tai nghe khác ngàn $
hangga_bk
ĐẠI BÀNG
5 năm
@demonntl Trời ban cho mỗi 1 người 1 đôi tai giống nhau hết thôi. lúc đầu đều tai trâu cả, chỉ có nghe nhiều và nghe các loại tai nghe cao cấp thì dần mới lên leve thôi với lại theo đuổi đam mê này nó tốn kém tiền bạc, Vì vậy tùy theo điều kiện kinh tế và nhu cầu từng người mà đầu tư cho hợp lý thôi.
Opera Voz
TÍCH CỰC
5 năm
Một con tai nghe 11tr mà tốt cả 3 dải thì mình đoán thực ra chẳng có dải nào tốt cả.
LeslieCheung
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Opera Voz hơ hơ.. b chỉ nói chuẩn, nên chủ thớt ko vào bla bla b ko có tiền chơi mấy con hàng 400-500$ nữa 😆
@Opera Voz Ủa là đoán hả? Thế mi cứ đoán tiếp mấy con khác ta cũng viết vậy đi rồi ignore nhau ra vì loa hay tai nghe gì mà ta có khen thì nó cũng sẽ có chất âm na ná ntn, ignore nhau để cho rảnh ta ko cần phải vào reply và đỡ mất công mi ngồi gõ 😁
fx26f41289
TÍCH CỰC
5 năm
Không nhẽ fiio bắt đầu có seeder ở thị trường Việt Nam? Nghe ông chủ thớt khen cứ như con inear nào đấy gần trăm củ. Lại còn nhạc nào cũng hay, không rõ phối với DAP gì, hay x5 gen3 trong bài?
ExVelocity
TÍCH CỰC
5 năm
@fx26f41289 À phốt Noble trên hội ha :v
ExVelocity
TÍCH CỰC
5 năm
@fx26f41289 Nhưng mà thôi kệ đi bác, đấy là công việc của họ, chuyện PR viết về 1 sản phẩm mà cửa hàng đó phân phối đấy là điều bình thường. Bên Xuân Vũ, mỗi lần có hàng mới gì có mà tha hồ bài PR sản phẩm ấy. Miễn là nó đừng phản cảm quá là được tuy là đôi khi cũng chán mắt. Cũng may group Thảo luận k bị pr gì cả, đúng là sân chơi đích thực. Tinhte trên này hầu hết người mới chơi hoặc chưa hiểu về âm thanh, đang còn lờ mờ, những bài như này imply vào trong đầu họ rằng Fiio là một hãng tốt và người ta bắt đầu đi mua hàng Fiio, doanh thu lên. Kinh doanh như thế là chuyện quá binh thường. Chỉ mong mod ra thêm nhiều bài viết về những sản phẩm hay ho hơn, mang tính thực sự cá nhân, cá tính nhiều hơn.
fx26f41289
TÍCH CỰC
5 năm
@ExVelocity Hihi, tiền nào của nấy bác ạ, ngứa tay nên gõ mấy chữ, mà thôi, quay về hội cho nó lành. Review tai nghe mà không trung thực, ko đủ trình và thiết bị đọc biết ngay.
vanthai91
ĐẠI BÀNG
5 năm
@unsigup Bạn không tôn trọng người khác được thì làm sao kỳ vọng người khác tôn trọng bạn?
mình định mua cái tai nghe rẻ rẻ để nghe nhạc nhưng không biết nên chọn cái nào? mình đang xem hai cái Sennheiser HD 518 và 280. Không biết lựa chọn nào sẽ tốt hơn?
@alittleduck 518. 280 hơi khó nghe và earpad dễ fit ko kín do cái headband sida
@alittleduck 280 tiếng hơi khô nhưng hay, cái điểm khốn nạn của nó là cái headband mất cân đối, 2 càng nó bè ra cao quá nên làm earpad bị hở phía dưới (phần gần má) nên thoát tiếng ra, bass mất lực, tiếng mỏng. HD518 dù gì cũng dễ nghe hơn và ko bị cái tình trạng vớ vẩn như trên
@AudioPsycho mình nghe nói 518 là open back thì âm thanh lọt hết ra ngoài vậy người xung quanh cũng nghe đc phải không bạn? mình không rành cũng chưa thử bao giờ, bạn thông cảm.
@alittleduck Chính xác, xem JAV ban đêm là cha con cùng vui luôn
11tr thì nên mua em này hay mua 846 2nd hand nhỉ 😁
@zipder Tùy. Dễ nghe thì 846, dù gì nó cũng ko đi theo thiên hướng hơi khô như con FH7 này.
@AudioPsycho Tầm 11 thực ra new cũng khá nhiều ông máu mặt như 535 , N40 , W40 . Muôn chọn đc con phù hợp chắc chỉ có vác mông ra shop mà test để hợp taste 😁
Đọc review của mod thì có vẻ con này thiên treble , hơi harsh chút nhỉ :D
@zipder Gọi thiên trung-cao cũng có phần đúng, nhưng ko harsh
@zipder nói 535, thấy bảo có con tai nghe fake Shure 535 tầm 1tr mà chất âm giống 90-95%, ko biết bác nào thử chưa.
Nghe đâu bảo chạy đúng cái driver của Shure với housing khựa nên ngon
Cái này cắm điện thoại nghe ra gì k ad
Đang hạnh phúc với FH5
Sẽ nâng lên FH7
AudioPsycho
Đầu tiên cảm ơn mod đã review thêm tai nghe mới. Mà tóm lại là chất âm của FH7 thế nào mod, nó khô, trung tính hay nịnh tai người nghe?
Thời gian tới mod review dòng tai nghe in-ear của Oriolus đi, nghe nói nó cũng có tiếng mà không biết chất âm ra sao?
@Thresh Gagron Oriolus cũng khá hay. Dành cho mấy bạn nào thích tiếng dễ nghe, mượt và nhấn vào trung âm, nó hơi thiếu độ động và ko quá bung tiếng. Treble có năng lượng vừa đủ, nhuyễn, nhẹ. Nói chung ko phải gu của mình lắm, nó là thái cực đối lập với con FH7 trên.
tintin.com
TÍCH CỰC
5 năm
@AudioPsycho Oriolus dành cho nhạc trữ tình thoai. Bạn nào thích nghe nhạc kiểu Quang Lê, Bằng Kiều, Lệ Quyên thì Oriolus Gen 2 thẳng tiến
@AudioPsycho Nếu kết hợp iBasso DX 150 với Oriolus thì sao mod, cụ thể là con Oriolus Finschi?
tintin.com
TÍCH CỰC
5 năm
@Thresh Gagron Mod ko nghe dòng Oriolus đâu mà hỏi. Con Finschi cũng dễ kéo, combo này dùng cũng hay rồi. Nếu tài chính ok, làm combo Cowon S và Oriolus Gen 2 thì tuyệt, bộ này hợp.
tintin.com
TÍCH CỰC
5 năm
@tintin.com Dx150 thiên hướng ấm, không trung tình, dễ nghe. Finschi cũng vậy, nên nghe combo này thuộc dạng dễ nghe, mid mượt, ấm, dày. Nếu bạn nghe vocal trữ tình thì cũng hay đó.
bulknick
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cặp Fiio FH5 + Fiio X5 3rd ổn ko bác @AudioPsycho ?

Em không phải là dân chơi nhạc nhưng muốn nghe một bộ chơi hay đủ thể loại tới từ giờ tới già.
Chủ yếu là em hay nghe nhạc Tuấn ngọc, nhạc Piano, nhạc tiền chiến với nhạc Như Quỳnh, Bằng Kiều này kia.

Nếu có thể recommend một bộ thương hiệu Nhật như Onkyo, Pioneer này kia thì bác có thể recommend bộ nào ạ? Em đang ở Nhật nên hi vọng có thể mua được giá tốt.
bulknick
ĐẠI BÀNG
5 năm
@AudioPsycho Em không có 6s, em dùng X, dùng tạm cái cục chuyển từ Lightning sang jack 3.5mm có bị ảnh hưởng nhiều đến chất lượng âm thanh không bác?
Bác cứ recommend giúp em bộ DAC/AMP nào phù hợp với con 1100 này, khi nào có điều kiện thì em mua, khỏi phải nhờ bác tư vấn thêm nữa.
@bulknick Ko, cứ dùng với jack lightning to 3.5mm đi. Nghe 1 thời gian rồi sau đó tính tiếp 😁 1100 dễ chiều lắm
@AudioPsycho Mình có con FH7 & XSM, thi chọn con Fiio M11 hay X7 MK 2 vậy Mod !? Nho mod tư vấn dùm nha. Cám ơn
Jude Hey
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chẳng mấy khi comment mà đọc của các thánh trên này thấy khó chịu. Cái gì cũng dè bỉu được.

Phải đăng nhập để nói là mình thích nghe review bạn Mod này viết. Rất cảm ơn bạn! Đầu tiên là về từ vựng tiếng Việt miêu tả âm thanh quá đa dạng đi. Nghe tả mà người nghèo không có tiền như mình cũng mơ ước nữa. Hai là về nhạc trong video nghe hay và có ý tứ.

Mong bạn viết thêm và chia sẻ thêm nhiều kiến thức hơn!
@Jude Hey Đùa, fan beatles dễ thương ếu chịu đc <3
HoThien85
TÍCH CỰC
5 năm
thằng nhóc nhỏ mà mở miệng gọi cả thế giới ông tui
biquangphuc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@HoThien85 cái này hỏi thật, ko đểu nha :]] 85 ở đây là sinh năm 85 hay 85 tuổi thế :]]
LeeGudn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@biquangphuc Cụ ấy 85 tuổi nhé =)))
@HoThien85 Sunsee z thím! Nếu già hơn bác Review thì tập cách sống an nhàn, hưởng lạc đi
@HoThien85 căng thẳng thế, hay phải kính thư tám loại ban bệ rồi mới dc review, khổ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019