FiiO hé lộ DAC/Amp mới tên gọi FiiO K3, nâng cấp toàn diện của FiiO E10k

Knah
22/9/2018 11:26Phản hồi: 72
FiiO hé lộ DAC/Amp mới tên gọi FiiO K3, nâng cấp toàn diện của FiiO E10k
FiiO K3 là mẫu DAC/Amp dành cho máy tính mới nhất của FiiO. Ban đầu sản phẩm được đặt tên FiiO E30, tuy nhiên sau một thời gian nghiên cứu FiiO đã quyết định đổi tên thành FiiO K3. Đây là sản phẩm hoàn toàn mới và được bán song song với E10k chứ không phải là phiên bản thay thế E10k như nhiều người vẫn lầm tưởng.
Về mặt thiết kế, FiiO K3 được thay đổi rất nhiều so với E10k. Kích thước sản phẩm lớn hơn so với E10k, toàn bộ sản phẩm được bo tròn như các sản phẩm gần đây của hãng như FiiO Q1mkII hay FiiO M3k. FiiO có vẻ như đang thống nhất lại ngôn ngữ thiết kế cũng như cách đặt tên cho các sản phẩm của mình.

Mặt trước của sản phẩm bao gồm cụm volume to nổi bật, 2 cổng headphone out trong đó có 1 cổng balance 2.5mm, công tắc chỉnh Gain và một công tắc tăng giảm bass. Ở E10K thì công tắc Gain FiiO để phía sau, tuy nhiên họ đã chuyển lên phía trước ở K3 giúp người dùng tiện bật tắt hơn.

Cạnh sau bao gồm các cổng line out, coxial out và optical out dễ dàng cho việc kết nối. FiiO cũng trang bị cổng USB-C cho K3 giúp việc truyền tải tín hiệu nhanh và ổn định hơn.

FiiO K3 được trang bị chip DAC AKM AK4452 cho khả năng giải mã 32bit/383kHz. Cổng USB được nâng cấp lên chip XMOS XUF208 giúp truyền tải tín hiệu tốt hơn cùng OPA926 cho tầng amply giúp K3 có khả năng kéo khoẻ hơn, hạn chế nhiễu và ít méo tiếng.

Hiện vẫn chưa có thông tin chính xác về giá bán cũng như thời điểm ra mắt cụ thể, tuy nhiên với truyền thống của mình, FiiO K3 chắc chắn sẽ sớm đến tay người dùng trong năm nay.

Nguồn: FiiO
72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Shockmouse
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ngon vậy, chắc mắc ah nha
@Shockmouse Tầm 2tr là phù hợp
@Shockmouse mình nghỉ chắc tầm 150$ trở xuống
Shockmouse
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Knah Giá dưới 3tr mà giải mã 32bit/383kHz thì quá ngon rồi
hailongan
TÍCH CỰC
6 năm
Trong hấp dẫn quá, mong là có giá mềm mềm tí
@hailongan fiio thì thấy lúc nào giá cũng mềm mà 😃
Khoe cái fenix chi zậy ko biết nữa 😆)
@MMQ Fiio hợp tác với Garmin?, trời, thật ko thể tin đc
@huykhanh95hup Bác xin lỗi mod đi, hình đó ko phải bác mod mà là bọn Fiio khoe 😃)))
@vovantan007 con này hãng họ chụp thôi, mình ko chụp 😁
@Knah Thay mặt đảng và nhà nước e xin lỗi bác, các đồng chí bên trên tôi đề nghị kỷ luật trước đảng
CBDancer
TÍCH CỰC
6 năm
đang xài E10K thấy hài lòng mà thấy con mới này lại thèm rồi 😁 :D :D
duyta
ĐẠI BÀNG
6 năm
@CBDancer Trước định chơi E10K, mà ra xuanvu bảo đt hịn mới phối ok, còn cùi thì phí. Là sao bác?
CBDancer
TÍCH CỰC
6 năm
@duyta Con này xài cho máy tính có phải cho đt đâu :v nhầm với con nào ấy chứ
@duyta E10k chỉ chạy với máy tính thôi bạn
@Knah Điện thoại cũng được, nhưng phải dùng USB hub cấp nguồn ngoài, nói chung là lằng nhằng & mất tính di động của điện thoại 😁
TRK
TÍCH CỰC
6 năm
Con này mắc ko mấy man?
quangtaiqn
TÍCH CỰC
6 năm
@TRK tầm 3 triệu đổ xuống.
@TRK chưa có giá nên ko rõ nữa bạn
chắc chắn sẽ rất đắt rồi
@daotruong94 đồ fiio thì ko mắc đâu bác
Tech-lover
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thay E10k thì giá 1,8 -2 triệu thôi, Fiio vẫn là dạng ngon bổ rẻ. Dạng Dac này ăn điện từ USB-C, máy ĐT pin phải trâu lắm mới đánh em này lâu được, không thì phải có bộ 3 combo Pin dự phòng + Điện thoại + Dac. Chắc dùng laptop tiện hơn
quangtaiqn
TÍCH CỰC
6 năm
@Tech-lover thì em nó vốn thiết kế cho latop và PC chứ có phải cho smartphone đâu 😁:D:D
Compact!
Ngày xưa xài E10K thấy cũng ổn, sau dư đồ nhiều quá bán bớt 😁
ahxdtngh
TÍCH CỰC
6 năm
Các bác cho em hỏi là cục này dùng để làm gì vậy? Hỏi thật.
@ahxdtngh cái này là DAC, là thiết bị giải mã, hiểu đơn giản có thể nói là soundcard cho máy tính + thêm amply khuếch đại tín hiệu
ahxdtngh
TÍCH CỰC
6 năm
@quangtaiqn Ra là vậy 😃 Thế nó nối với PC qua cổng gì vậy bác? PC có ưu tiên cái này thay vì soundcard không bác?
zeroFILL
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ahxdtngh Bạn cứ coi nó như một cái sound card, kết nối với PC qua cổng USB. Trên Windows sẽ thêm 1 audio device nữa, bạn có thể chọn sound card của PC hoặc FiiO là default audio output device tùy thích
ahxdtngh
TÍCH CỰC
6 năm
@zeroFILL Ồ ra là vậy. Cảm ơn các bác đã cho em giải ngố 😆
Fiio dạo này chuộng chip AKM nhỉ. Em có con BTR1 cũng dg dùng chip này. So với E10k thì tiếng khô hơn, chi tiết hơn. 😁

Mà mong cái này cải thiện nút vol của e10k. Dùng 1 tg bụi vô chỉnh vol nghe lạo xạo
@Frozental Phoenix không riêng E10k mà em nào dùng volume xoay xoay thời gian bụi vào cũng thế, kể cả thiết bị đắt tiền
@Knah Vậy sao núm xoay amply loa lại ko bị nhỉ bác @Knah? Em chỉ có mỗi con e10k nên ko rõ lắm
babydown
TÍCH CỰC
6 năm
So với FiiO Q1 Gen 2 thì sao ta.
@babydown Bác nghĩ đơn giản nó là q1 mark II bỏ pin đi ấy. 😁
@babydown để có hàng mình sẽ so sánh chi tiết nhé
@maimt07 Mình có đả động gì đến vấn đề cho máy tính hay đt đâu =))
@babydown Cùng thắc mắc 😁
lquang2410
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giá sao nhỉ
maimt07
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lquang2410 Chắc tầm 2 củ
Đang có 1 con mua hơn 1 triệu, nghe nhạc cảm thấy chất lượng hơn chút chút he he.
Sản phẩm Fiio có nhiều tầm giá để lựa chọn
thanphong19
ĐẠI BÀNG
6 năm
xài e10k cũng gần 2 năm, nhìn con này cũng thèm
riruan
TÍCH CỰC
6 năm
đệch, vừa mua e10k tháng trước
@riruan e này mới có thông tin, chắc sang năm mới bán chính thức, cứ dùng đi bác 😁
AudioHunger
ĐẠI BÀNG
6 năm
@riruan đợi lúc nâng cấp chắc lúc đó thím lên tới con Q5 luon r chứ k còn con này đâu 😁
Lâu lắm mới thấy Tinhte có bài giới thiệu về phụ kiện âm thanh hi-fi
kiddi5
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái quan trọng nhất là cải thiện chất âm như nào
@kiddi5 Chưa công bố chính thức giá bán nữa là, cuối năm mới đến tay người dùng thì giờ làm sao thẩm âm hả bác?
@kiddi5 khi nào có hàng chính thức mình sẽ review kỹ phần này nha
kiddi5
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Knah hy vọng cải thiện nhiều vì mình khá thất vọng về Fiio.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019