Fiio M9 - Giới thiệu, đánh giá chất âm tổng quát máy nghe nhạc mới nhất của Fiio

AudioPsycho
30/10/2018 10:0Phản hồi: 89
89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tiachop911
TÍCH CỰC
5 năm
Lạy hồn lại là "ông tạ" này =))))))
Thien Quoc
TÍCH CỰC
5 năm
Vẫn trung thành với X5-2, hồi con X5-3 ra cũng háo hức vì thích cái volume xoay của nó nhưng trong lúc đang gom lúa thì nghe anh em bảo là con đó mid nghe dở. Mình toàn nghe nhạc vàng, vocal là chính nên tạm dừng. Sau đầu tư vào amp và tai hết tiền luôn. Mà nhớ định hướng ban đầu của fiio là X chuyên nghiệp, M giá rẻ sao giờ M giá cũng mắc quá trời vậy.
@Thien Quoc Giờ giá nó loạn xì ngầu rồi. Con M9 chắc cũng là X5iii mà đổi mã ngoài thôi quá.
@killed Quá bậy, nội chuyện nhét 1 con DSP bằng FPGA là con M9 cho con X5-3 hít 1 làn khói 2 thì rồi.
Chuyện đặt tên thì kệ nó, ko quan tâm lắm :v
mabutvc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nghe thử ở đâu HN các bác. Muốn đưa em AK120 về hưu mà chưa có lya do. hjx
mitommoc
TÍCH CỰC
5 năm
@mabutvc Qua Xuân Vũ Media, 3K Shop, SL Audio bác nhé.
maytute
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cai gia e nay la bao nhieu
mitommoc
TÍCH CỰC
5 năm
@maytute 7tr990 nha. :3
Không phải cho mình :3
kiddi5
ĐẠI BÀNG
5 năm
sau X7-I rồi có nên thử em này hay về X7-II nhỉ?
@kiddi5 Mua em này kẹp với Q5 xuất DAC nghe 2.5mm balance thì gọi là trời sinh một cặp nhé 😃
kiddi5
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Tuanphieulang1982 Căng nhỉ. Mới bán Q5. :p:p:p
jedi9
TÍCH CỰC
5 năm
Con này tiếc là ko cài được app ngoài và làm bluetooth receiver thì hiện chỉ hỗ trợ mỗi SBC.
dlcr
TÍCH CỰC
5 năm
Con cpu 7270 hình như lâu lắm lắm rồi phải không ta. Sao không dùng con khác cho tiết kiệm năng lượng
bách anh
ĐẠI BÀNG
5 năm
có em shure se535 bản milit còn bảo hành 1 tháng ai có nhu cầu ko em để giá hạt dẻ cho . em muốn chuyển qua nghe full size cho thoải mái
bách anh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@power1 em đang chơi với sony xz 300, nghe bolero rất ổn
bách anh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Anhvu14 hehe . âm nhạc mỗi người 1 gu mà bác 😃
ExVelocity
TÍCH CỰC
5 năm
@power1 Con này lowmid dày, em nghe nó bị mất tự nhiên lắm, nghe 215 nó còn có độ bay chứ con này ngoài mid dày vãi nồi ra chả có cái gì cả :/
mitommoc
TÍCH CỰC
5 năm
@ExVelocity Em đang dùng DX150 đang định lấy em hàng cổ ATH CK10 của 1 bác bán lại. Em nghe tạp không biết ổn không bác? 😔
Chạy Android thì chán lắm! Con X5 Gen3 của mình để thời gian chờ k dùng tới cũng cạn kiệt pin. Haizz
@tuansiro bt mà, tui xài máy nghe nhạc như tụi AK cũng cạn pin nếu để chờ mà ko tắt nguồn.
mitommoc
TÍCH CỰC
5 năm
@tuansiro Máy nào để chờ chẳng tụt pin bạn. Điện thoại cũng thế chứ khác gì đâu.
quang577
TÍCH CỰC
5 năm
Có bác bào so sánh giúp chiếc AK JR với X5 Gen3 không ạ?
Anhvu14
TÍCH CỰC
5 năm
@quang577 X5 gen3 âm mộc, khô, tối, chi tiết cao nhưng nền sạn. Ak jr nền trong hơn chút, cân bằng, thiếu chi tiết hơn x5 III. Nếu để chọn thì tôi né cả hai chiếc này. Chúc bạn may mắn.
victorjr
ĐẠI BÀNG
5 năm
So với NW-A55 đi bác
mryeknom
ĐẠI BÀNG
5 năm
con này so với x7 gen 1 thì chất âm con nào nghe nhạc vocal hay hơn các bác?
Anhvu14
TÍCH CỰC
5 năm
@mryeknom X7 nghe ngon hơn. Nếu nghe vocal thì chọn x7.
chu0tjnh
TÍCH CỰC
5 năm
Bác mod @AudioPsycho cho hỏi chút, em mới mua em sony ier m7 rồi, mà con này lại ko có jack 2.5 balance để xài chung vs Fiio M9 phải mua jack chuyển, bất tiện ở chỗ nếu gắn dây 4.4 vào ier m7 thì phải dùng 2 jack chuyển, 1 cái sang 2.5 để xài với fiio và 1 sang 3.5 để xài với iphone (e ko muốn rút hẳn dây 4.4 thay sang 3.5 mỗi khi xài chung iphone vì bất tiện và sợ lỏng và mau hư). Vậy bác cho em lời khuyên là nên để dây 3.5 xài chung cả iphone lẫn fiio cho tiện hay nên mua 2 jack chuyển kia, tại e chưa nghe thử balance nên ko biết hay hơn nhiều ko để đầu tư mua jack chuyển
@chu0tjnh trc mắt cứ dùng 3.5mm đi, nào nghe chán rồi mình đổi dây mmcx 2.5mm xịn mà dùng, adapter chi cho rắc rối
Anhvu14
TÍCH CỰC
5 năm
@chu0tjnh Bác ko biết là nhà Sony nổi tiếng với bal 4.4 à. Nếu đã mua rồi thì dùng dây stock đi kèm tai nghe là 3.5 Sau này có đạn thì mua sợi Kimber 2.5 mmcx. Dây stock 4.4 nghe khá giống dây 3.5, khác chỗ là cổng bal nó tăng âm lượng lên đáng kể , còn lại thì ngang nhau. Chỉ có thay sợi cáp mới thay đổi chất âm thôi nhé.
chu0tjnh
TÍCH CỰC
5 năm
@Anhvu14 Em thay dây fio 8 lõi 2.5 luôn r. Cảm nhận hơn đc tí xíu xiu. Rồi lại mua thêm cái jack chuyển 2.5 to 3.5 để xài ipad nữa, hơi lằng nhằng nhưng cũng oke.
Anhvu14
TÍCH CỰC
5 năm
@chu0tjnh Tai sony hợp nhất là dây kimber. Ít ai phối dây fiio như bạn. Cho nên âm ko được cải thiện nhiều
tintin.com
TÍCH CỰC
5 năm
Con M9 này chạy cùng với Sen IE80 có ổn không MOD
Anhvu14
TÍCH CỰC
5 năm
@tintin.com IE 80 là con đánh tạp. Nếu bạn đã chọn IE 80 vì hợp tai thì DAP ko còn là vấn đề nữa, nhưng cá nhân mình thấy M9 âm hơi khô. Nghe nhanh chán. Vì Senn kén tai.
tintin.com
TÍCH CỰC
5 năm
@Anhvu14 Chọn sony a55 đc ko bạn
Anhvu14
TÍCH CỰC
5 năm
@tintin.com Đc chứ. Con ấy âm ấm, thiếu chi tiết nhưng lại có s master và dsee hx nên nghe nịnh tai .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019