Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

File back up iPhone lưu ở đâu

Taurus Lee
30/6/2010 13:45Phản hồi: 22
Mình kết nối với itune và thực hiện việc back up nhưng không biết file back up này được lưu ở đâu? Bác nào biết chỉ giúp mình
Khi thực hiện back up như vậy thì itune đã back up những gì? Bác nào biết chỉ giúp mình để mình biết các trường hợp cần restore lại
Thanks a lot ....!
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình nghĩ là save vào ( trên xp ) C:\Documents and Settings\xxx\Application Data\Apple Computer\MobileSync\Backup ( xxx là tuỳ máy ).
Khi backup iTunes backup khá đầy đủ: pass wifi, giao diện home, notes, sms, contacts, tên mạng, các tuỳ chỉnh trogn settings, hình như có cả phần save game....
Cảm ơn bạn, mình dùng winxp và theo đường dẫn trên đã tìm thấy thư mục back up có dung lượng khoảng vài chục mb, như vậy có khả năng chỉ back up một số thành phần như bạn nói ở trên còn nhạc, hình ảnh hay phim thì ko được back up ở đây.
Mình muốn hỏi thêm là nếu như trường hợp mình update lên fw mới ví dụ 3.1xx hoặc cao hơn nếu có lỗi gì thì mình restore lại thì có trở về fw đã back up không?
Restore fw bằng itune

Mình muốn hỏi thêm là nếu như trường hợp mình update lên fw mới ví dụ 3.1xx hoặc cao hơn nếu có lỗi gì thì mình restore lại thì có trở về fw đã back up không?help me please ....!
Hình ảnh, phim bạn chụp thì vẫn backup riêng những gì bạn sync vào thì no có iTunes quản lí rồi nên backup chỉ thêm nặng thôi. Khi bạn restore xong thì iTunes sẽ hỏi bạn Set up new phone hay là restore form backup, lúc này bạn chọn restore form backup thì nó sẽ chạy lại những gì nó đã backup nhưng fw là fw bạn vừa mới restore
Nghĩa là khi update lên fw mới mà bị lỗi, mình restore lại thì sẽ trở lại fw ban đâu phải ko bạn?
Không phải, bạn bị lỗi fw hoặc là restore lại cho sạch sẽ mà cần những thứ quan trọng như sms, dạnh bạ thì bạn xài cái này nó sẽ chép lại như cũ cho bạn, giống chép bằng các phần mềm như winscp, ifunbox, itunes thì nó làm tự động hết.
anh bibi ơi. em xài ip4 và backup nhưng tìm mãi ko thấy file backup để đâu hết
no bắt mã hóa rồi bắt đặt pass xong kêu đợi khoảng 5s rồi backing up. backup xong e tìm ko thấy file backup đâu hết
Bác vào http://support.apple.com/kb/ht1766 xem thêm
hjx , con 3gs 32g của mình , tối 12g để backup , nó backup tới 12g sáng hôm , nhích lên đc có 1 tí , hjx
Khiếp, làm gì mà kinh thế...
Nếu là chưa lần nào backup thì iTunes sẽ làm việc hơi lâu nhưng mình nghĩ làm gì có chuyện backup 12 tiếng chưa xong...
Có đấy, nhét nhiều dữ liệu quá Backup lâu lắm 😔 Mình toàn hủy ngang vì chán chờ, giờ mình còn chả thèm Backup - copy vào máy rồi dùng AppStoreVN cài dần :p
ko bjk sao nữa , backup lâu quá , hôm nay đang backup có người alo , người nt , thế là hết backup dc gì
imi
ĐẠI BÀNG
13 năm
ây da,mệt cái vụ này nhỉ
Máy mình có 16G mà toàn ứng dụng với game mà backup từ 12h đêm đến tận 8h sáng vẫn chưa xong nè, nãn vãi chè.
À tiện thể cho mình hỏi có cách nào chuyển mặc định backup của iTunes sang 1 nơi khác ko?
tanmai
ĐẠI BÀNG
13 năm
pó thuốc với mấy thăng backup này rồi. mình tìm nát rồi mà hinh như chưa có cách khắc phục +_+...mình cung bị trương hợp như mấy pác nói trên..có điều khác với LIENHUONG là bấm hủy backup lúc đc lúc k (hủy thì hủy nhưng nó chạy thì vẫn cứ chạy và dung lượng trong ổ cứng PC thì ngày cảng đầy)
mình xài Win7 Pro 64bit, có bạn nào biết các file backup nằm ở đâu không?
thanks
Hi nuhuta,

đường dẫn lưu bản backup của iphone trên win7 64bit ở đây:
C:\Users\<username>\AppData\Roaming\Apple Computer\MobileSync\Backup

trong đó: <username> là user bạn đăng nhập windows

chúc bạn thành công.
windows 7 - 32 bit lưu ở đây

Phải thiết lập Explorer cho hiển thị file ẩn và file hệ thống thì mới có thể xem dc
Ngoài ra trên nhiều máy nó ko cho truy cập vào C:\Documents and Settings (có biểu tượng shorcut) bạn phải dùng tiện ích "Take Ownership" (click phải chọn Take Ownership để thiết lập full quyền truy cập) để truy cập vào thư mục đó nhé

Thích thì cứ xóa hết các thư mục backup trong đó đi rùi backup lại cái mới hiện tại
Trên thanh bar trên cùng màn hình của itunes,chọn
itunes - preferences - device preferences
ở dưới là 1 list các device đã backup,chọn nó xoá đi thôi
Mấy bạn cho mình hỏi chút, mình backup contact trên iphone sang pc. Contact của mình chỉ có 120 người mà sau khi backup xong vào folder backup trong máy tính thì hiện ra đến 330 items. Mình ko biết là như vậy có sai không, mong các bác giúp đỡ. Thanks
kz_se7en
ĐẠI BÀNG
9 năm
cửa sổ + R
gõ : %appdata%
tiếp tục vào theo đường dẫn : apple computer/ MobileSync/Backup
HHKD
ĐẠI BÀNG
7 năm
Trên Windows 10 sẽ lưu ở đường dẫn sau: C:\Users\"User name"\AppData\Roaming\Apple Computer\MobileSync\Backup
Mõi thiết bị backup sẽ mã hóa tên thành 1 chuỗi kí tự(như hình). Nên bạn backup nhiều thiết bị hãy dựa vào ngày backup.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019