File Explorer trên Windows 10 sắp tới sẽ có dark theme!!!!

Duy Luân
9/5/2018 21:50Phản hồi: 80
File Explorer trên Windows 10 sắp tới sẽ có dark theme!!!!
Trong bản build 17666 ra mắt ngày hôm nay cho người dùng Windows 10 thử nghiệm (Windows Insider), Microsoft đã đưa vào một giao diện đen mới dành cho File Explorer, thứ đã được anh em mong chờ từ lâu và cũng giúp File Explorer hòa hợp hơn với phần còn lại của Windows khi bật chế độ dark UI trong Settings. Nhìn giao diện ngầu hơn hẳn, đặc biệt với một công cụ gần như ngày nào cũng phải dùng như là File Explorer.

Bản update này cũng mang tới một tính năng gọi là Cloud Clipboard. Clipboard là nơi chứa tất cả những gì bạn đã copy, và giờ nó có thể được đồng bộ qua mây để bạn copy trên PC 1 và dán xuống trên PC 2. Trong bối cảnh Microsoft đang đẩy mạnh việc kết hợp giữa máy tính với điện thoại vì Cloud Clipboard cũng có thể giúp bạn copy trên di động rồi dán trên máy tính hay ngược lại. Tính năng này giống bên macOS và nó khá tiện khi bạn đang cầm smartphone trên tay, thấy thông tin hay và muốn dán nó liền lên máy tính.

Windows 10 build 17666 đã cho phép người dùng Windows Fast Insider tải về, bản chính thức cuối năm sẽ có hàng.

Nguồn: The Verge
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hailongan
TÍCH CỰC
6 năm
Vậy là sắp được đèn đồng nhất rồi
Chợ đợi cái áo này lâu lắm rồi
xkagaya
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chrome cũng nên có dark theme chính chủ
@xkagaya Anh Google ko thích đen chỉ thích trắng lòe loẹt thôi
@xkagaya Có luôn, đen chính chủ

View attachment 3836764
Screen Shot 2018-05-10 at 9.06.25 PM.jpg
ngoiuongcafe
ĐẠI BÀNG
6 năm
@xkagaya Bật duyệt ẩn danh lên là có dark nhé
Này thì đen 😁
@Hybrid Gs Này là black rồi chứ ko phải dark nữa :D
tvhieu
TÍCH CỰC
6 năm
@Hybrid Gs Vào trang Web nó có đen ngòm hoa hoét không pác
ndlong
TÍCH CỰC
6 năm
@Hybrid Gs cái này là Black mà ko phải Dark đâu :D
@Hybrid Gs Đen thui khác với đen óng ả nha bác :v
T - Bag
TÍCH CỰC
6 năm
Chỉ thấy win 7 là có sự thay đổi lớn nhất từ trước tới giờ. Chuyển qua win 10 chỉ vì có Desktop ảo, tiện cho công việc mà các phần mềm desktop ảo chạy trên win 7 không tối ưu được như vậy.
Chứ thiệt công việc mình trong cty là làm với máy tính gần 8 tiếng mà màn hình cứ màu trắng nhiều khi mỏi mắt chết được...
dragoonaura
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có ai bị như mình , sau khi cập nhật bản vá KB4103721 sữa lỗi Chrome thì không boot vào win được , cứ bị màng hình đen để hơn 6h cũng ko vô được . Dùng system restore vào lại được win xong nó cứ tự động update lên , restart máy là bị lại .
@dragoonaura bản update KB4103721 mới nghe nói đang bị lỗi khởi động lên đen màn hình bác ơi, cẩn thận khi cập nhật nha, mình cũng update may mà không bị gì cả
@dragoonaura Mình cũng bị. Nó cứ xoay con chuột mãi trên nền đen. Phải tắt bằng nút nguồn vào khôi phục lại
mrHz
CAO CẤP
6 năm
@dragoonaura Của mình thì dính cái lỗi CredSSP làm ko Remote được server, quá chán ngán
dragoonaura
ĐẠI BÀNG
6 năm
@chetdichoroi Cuối cùng cũng fix được lí do là dung Advance System Care , bạn làm theo như hướng dẫn là update lại không bị lỗi nữa.
1. Right click on start.
2. Click run.
3. Type msconfig
4. Click the “Services” tab.
5. Uncheck the “Advanced System Care 11” service.
6. Click ok.
7. Click “restart your computer”.
8. Update KB4103721 as normal. re-enable the service is you want.
kbusin
ĐẠI BÀNG
6 năm
Làm sao duyệt file theo Tab vậy
@kbusin Bản kia mới có 😁 chưa đâu bác haha
kbusin
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân bản 1803 lỗi đơ máy mình không dám lên dù thấy nó đẹp, nhanh, mát máy
kbusin
ĐẠI BÀNG
6 năm
@imsolazy ????
Mình thì thích chức năng tab hơn chứ dark mode không có cũng không sao
Theo mình win10 là được rồi, chả cần thay đổi gì nữa. Giờ thấy windows ra chả có cảm xúc gì cả.
renovatio
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenbathanhtk4 Mình cũng nghĩ như bạn kể từ thời chuyển từ win 98 lên win xp
Dc đấy. Cái này đợi từ lâu rồi
_ Và Tinh tế vẫn chưa có 😁
Thêm tab nữa thì best.
timmytrinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
còn thiếu Tinhte Dark thôi.
Đã tốn sức làm dark theme rồi Sao không làm luôn fluent design luôn đi
GragonV
CAO CẤP
6 năm
Quá lâu cho một cuộc tình
Mà kiểu thấy Mic chả bao giờ thèm tha khảo mấy concept và theme trên các diễn đàn lớn như deviantart hay sao ấy nhỉ. Giao diện đổi mới của bản này nhìn cơ bản hết sức, mà lại còn rối rắm ko đồng bộ chứ ko phải là theo kiểu đơn giản cơ bản mà vẫn đẹp hiệu quả =.=
@GragonV Rối là do update từ từ á mà
GragonV
CAO CẤP
6 năm
@Duy Luân z thì nhét hết do mấy bản beta, tést này nọ đi, đem đến bản cuối hoàn chỉnh cho người dùng bình thường thôi. K lại tạo ra ấn tượng ko hay ^^'
GragonV
CAO CẤP
6 năm
@Duy Luân Với thật ra là nhận xét khi nhìn cái hướng mà giao diện hiện tại đang hướng đến ấy. Các theme trên deviant nhiều theme đẹp, đơn giản và hiện đại hơn đầy ra 😔
MH174
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dark giờ là xu hướng
@MH174 Mốt cho Tinh tế đen thui hết =))
mhieu90
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân Vẫn đang dùng tinte dark mode trên đt ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019