Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Filippo Loreti: Đồng hồ xa xỉ Ý với giá chỉ từ 139 euro nhờ dự án gây quỹ

agp8x
15/12/2016 9:16Phản hồi: 150
Filippo Loreti: Đồng hồ xa xỉ Ý với giá chỉ từ 139 euro nhờ dự án gây quỹ
Filippo Loreti là dự án gây quỹ Kick Starter với mục tiêu sản xuất những chiếc đồng hồ xa xỉ của Ý với mức giá cực kỳ rẻ, chỉ từ 139 euro đến 379 euro (3,4 triệu đến 9 triệu đồng). Hiện tại dự án này đã gần hoàn tất với số tiền thu được lên đến 4,2 triệu euro, cao hơn rất nhiều so với mục tiêu 20.000 euro đặt ra ban đầu.

Khi nhắc đến đồng hồ xa xỉ, chúng ta thường ngay đến những thương hiệu nổi tiếng của Thuỵ Sĩ như Rolex hay Omega với mức giá lên đến cả ngàn đô. Ngay cả những thương hiệu đồng hồ "giá mềm" như Oris hay Tissot cũng có thể tiêu tốn của bạn ít nhất là 500 USD để sở hữu. Tuy nhiên bằng cách loại bỏ những yếu tố trung gian như nhà phân phối và cửa hàng bán lẻ, Filippo Loreti phá vỡ tiền lệ về giá truyền thống với những chiếc đồng hồ xa xỉ của Ý với giá khởi điểm chỉ vỏn vẹn 139 euro.
Filippo_Loreti -4.jpg

Filippo Loreti là thương hiệu gia công đồng hồ của Ý, chuyên sản xuất đồng hồ cho các hãng lớn với mức giá bán lẻ hơn 1000 USD. Do đó nếu xét về kinh nghiệm, đây cũng là một cái tên đáng tin cậy trong lĩnh vực sản xuất đồng hồ.

Filippo_Loreti -3.jpg

Các mẫu đồng hồ của Filippo Loreti sử dụng chất liệu là thép không rỉ 316L, giúp đảm bảo độ bền cũng như giữ được độ bóng đẹp thời gian dài. Đó chính là lý do mà Filippo Loreti tự tin với chế độ bảo hành máy lên đến 10 năm. Tông xẹt tông với máy là dây da được làm bằng da Ý cao cấp, đem lại cảm giác tương tự như các dòng đồng hồ trị giá một ngàn đô.

Filippo_Loreti -1.jpg

Tất cả các mẫu sưu tập của Filippo Loreti đều là phiên bản gới hạn với chỉ 1641 chiếc được sản xuất. Bạn sẽ có 2 tuỳ chọn máy là cơ và quartz (thạch anh). Bạn có thể tham khảo các mẫu đồng hồ của Filippo Loreti tại đây.

Filippo_Loreti -2.jpg

Tham khảo Kick Starter
150 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Muốn mua có vẻ khó ,'
Cỡ này là vừa rồi. Nói thẳng ra ngay cả người mê chơi đồng hồ thụy sĩ cũng chỉ rành những con nổi tiếng và đa phần đánh giá bằng thương hiệu. Rolex và Omega đa số là 200 chai đổ lại. Nhiều người mua của Tag Huer, Patek còn đắt hơn Rolex mà mấy ai biết. Trừ phi theo dõi từng năm, đố ai nhìn mà đoán giá được khi mẫu mã của những dòng nổi tiếng cũng thay đổi hàng năm.

Còn mấy ông sếp mang đồng hồ đắt tiền là do mấy ổng được tặng chứ mấy ổng còn chả có thời gian mà tìm hiểu.
@Haocrazy Thôi bác, bạn kia xếp Tag cạnh Patek là đủ hiểu rồi, cần gì nói dài thế 😁
@benchimto mình thì cũng không rành về đồng hồ lắm. nhưng Rolex là thương hiệu danh giá nhất thế giới đấy bạn.
Thật thế á @_@
iamcuong
TÍCH CỰC
7 năm
Zara cũng chuyên nhái các nhãn hàng thời trang hàng siêu hiệu, nên anh Filippo theo hướng đi này chắc sẽ sớm gặt hái thành công
win_kut3
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có thể mua dc k mọi người
Đồng hồ xa xỉ mà sản xuất đại trà thì thợ chế tác chắc cũng khỏi đeo kính lúp,có khi đêm trước còn đi bar đến giờ làm mới mò về.
nvmvnvmv
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hãng này thực ra nằm ở Lithuania, chứ ko phải Italia như những gì nó quảng cáo. Để đạt đến tầm xa xỉ ( hay luxury ) như những Rolex hay Patek thì còn cả một chặng đường dài cho hãng này, vì để đạt được đến tầm này, người ta còn phải có cả một câu chuyện lớn về lịch sử phía sau họ, hoặc ít nhất là phải đạt đến sự tỉ mỉ đến hoàn hảo trong khâu sản xuất, hãng này nhận được số lượng lớn đơn hàng như vậy mà tỉ mỉ cho từng con đồng hồ thì người đặt chắc phải đợi dài cổ để có thể nhận đc đồng hồ của mình
hết xa xỉ rồi
mới làm 3 cái rồi.
@khanh15081991 Mai mốt có thể để lại cho mình 1 cái dc không
chir7t
ĐẠI BÀNG
7 năm
@khanh15081991 bác mua sao thế bác?
SnakeHead
ĐẠI BÀNG
7 năm
Máy automatic miyota, có thể rất hời với giá này nhưng còn lâu mới cho máy automatic miyota vào xa xỉ đc
bustalyme
TÍCH CỰC
7 năm
@SnakeHead Thực ra máy auto Miyota ngon mà bác

dân Nhật luôn tạo ra các sản phẩm đúng giá trị hơn 😁
Thích rồi đới :rolleyes:
Xem có vẻ kích thích, nhưng nghỉ xa xỉ mà về sll thế kia thì liệu chất lượng ntn, cũng có thế là tỉ mỉ như Thụy Sỹ, nhưng có vẻ hàng nhỏ rỉ từng cái đến tay ng tiêu dùng. Cơ mà mục đích gây quỹ, chắc mua đc.
Đây là đưa sản phẩm đến gần hơn với khách hàng, bỏ qua toàn bộ các khâu trung gian và các công tác quảng cáo, maketing, không đầu tư quá nhiều vào công tác nghiên cứu, ứng dụng công nghệ mới hoặc sử dụng vật liệu sa sỉ. Đơn giản là bán theo dạng cộng đồng, với những gì cơ bản nhất của những đồng hồ sa sỉ nhưng lược bỏ những thứ không cần thiết với người dùng bình thường.
Hôm qua mình cũng tính mua 1 em này mà k biết Oder kiểu gì trên trang Kickstarter này ! Thường gia báo giá dùm SG nhé !
cubocthep
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kixx Bác mua chưa
chir7t
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kixx bác order chưa? cho em ké với được không?
pirates89
TÍCH CỰC
7 năm
@ba tau Cần gì thương gia, cứ backed tiền, anh này free ship toàn cầu. Nguyên dòng Free shipping worldwide mà ko thấy
@Dark_road Nó ship về có ngon không bác?
ba tau
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em đã xuống tiền, có tý lo lắng, bác nào trấn an phát! 😔
The VISA su dung tai KICKSTARTER COM BROOKLYN US, so tien 0.00 USD, luc 09:41:06 16/12/2016.
@ba tau Mua sao bác hướng dẫn em với?
ba tau
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phamphong2709 Cứ theo link click vào đọc sơ sơ quất tới bác ạ, Xong rồi cứ tưng tưng, lo lo. Thôi thì 5 triệu cũng nên hy vọng.
ngoduc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ba tau Gây quỹ thì cũng hên xui, lúc đạt được số tiền theo yêu cầu, tiến hành sản xuất hay đặt gia công gặp trục trặc thì ta cũng đợi dài cổ, xui nữa thì éo bao giờ nhận được hàng và cũng chả có refund luôn.
Tớ đặt một cục sạc đa dụng gần 200$, hai năm cmnr mà vẫn chưa nhận được gì ngoài mấy cái mail xin lỗi do trục trặc bla bla...
Làm sao để mua đây, mod ơi 😕
Đẹp thật, bác nào order set 5 cái thì inbox mình nhé, mình muốn lấy 1 cái 😃
tonion
TÍCH CỰC
7 năm
Nhìn mấy mẫu đồng hồ không có gì ấn tượng cả. Và với cái giá như này và số lượng lớn như vậy thì đơn giản nó là cái đồng hồ bình dân thôi. Còn lâu mới lên được mức "xa xỉ".
Sai tí rồi bạn ơi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019