Find my phone trên icloud.com không hoạt động

sky_learn
30/12/2011 9:13Phản hồi: 59
Mình vào trang icloud.com để tìm vị trí iphone của mình nhưng tìm hoài vẫn không thấy, nó cứ báo iphone mình offline mặc dù mình đang sử dụng wifi (load cydia vèo vèo). Ai biết nguyên nhận chỉ mình với
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sunriver07
ĐẠI BÀNG
12 năm

Bạn vào phần setting/locatiion services. để chế độ ON nhé. Sẽ tim được IP cua bạn ngay.
bạn set tài khoản chưa ....?, vào setting -> icloud và on find my iphone lên, vào location service thấy find my iphone on thì mới ok
Đã set on, find my iphone cũng set on rồi nhưng vẫn không được

---------- Post added at 10:29 AM ---------- Previous post was at 10:29 AM ----------

Đã set on luôn nhưng cũng vẫn không được
Cho mình hỏi thêm điều này với.
Mình lên ios5 rồi nhưng khi ở màn hình lock vẫn không có biểu tượng truy cập nhanh ứng dụng chụp hình là sao vậy....................?

Với lại mình cũng không có biểu tượng bên dưới nữa. (hình như nó thay cho MG trên ios4 đúng không....)
Nhấn double nút home nhe bạn
À. Mình cứ tưởng nó có sẵn luôn.
Ai ngờ phải thêm thao tác phiền phức như vậy.
Còn cái biểu tượng MG thì sao bạn........set or install như thế nào vậy................
Biểu tượng MG là gì bạn?
à. Cái đó bạn phải bật lên. Bạn vô cài đặt+cài đặt chung+trợ năng+ Assistive Touch
mrdaihiep
ĐẠI BÀNG
12 năm
muốn tìm và định vị trên icluod máy bạn đăng nhập trong tài khoản icloud trên máy tính và iphone , xong bạn vào apptore dow app fin my phone và đang nhập luôn , lúc này iphone bạn sẽ hoạt động ngay trên cả máy tính và iphone .
còn hôm qua và cả hôm nay không vào được là do VNPT đang có sự cố , nên chưa truy cập vào được
Hướng dẫn mình sử dụng với.
Có phần gesture (cử chỉ) đó, mình không biết làm gì với nó nữa. VD vào đó chọn 2 ngón tay, xong nó có 2 điểm trên màn hình, mình đua 2 ngón tay vào hai điểm đó, nhưng hỏng biết để làm gì hết....?
Còn vào trong setting tạo new gesture, thực hiện thao tác rồi lưu lại, nhưng cũng chẳng biết làm gì luôn.
Hiipp me pls............

---------- Post added at 05:18 PM ---------- Previous post was at 05:16 PM ----------

Ah. chắc có lẻ do mình chưa có cài phần mềm đó vào nên vẫn không sử dụng được.
Cái đó thì mình bó tay rồi. CŨng đang tìm cao thủ nè 😁
Em cũng bị tình trạng như bác chủ thớt dù đã ON tất cả các services, mở iCloud và cài Find My iPhone. Bác chủ đã xử lý được chưa?
tunglinhth
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu máy lock và hacktive thì không dùng được find my iphone. Bạn phải dùng SAM để active máy lại mới dùng được find my iphone, facetime và iMessage.
Mình có cách này. Các bạn dùng tài khoản icloud để đăng nhập. Đầu tiên phải đăng kí 1 tài khoản mail icloud có dạng xxx@me.com. Rồi dùng tk đó đăng nhập vào icloud. Lưu ý là nếu ios5 thì đăng ki đc luôn trên máy ip và dùng pass của tk itune để đăng nhập. Máy mình dùng tk itune đăng nhập vào find my ip đều báo offline nhưng dùng tk icloud thì ok luôn! Các bạn thử xem có đc ko rồi báo cho ae biết nhé!
mình xài tk itunes có dạng @gmail , @yahoo , k xài dạng @me.com , k biết đc k mà máy toàn báo offline , nếu tạo tk mới thì k dùng đựoc , trong khi đó cái ipad lại locate đc mà cái ip4 của mình lại k , on hết các thứ rồi , oãi , gửi sms , wipe lock k đựoc , vãi :-s
Thường không xài đc Findmyip là vì xài hackactive nên 1 số ứng dụng sẽ không xài đc (thường bị ở máy lock) nên xài SAM để active thì máy sẽ hoạt động như là active = sim nhà mạng. Hình như nếu hackactive thì notification center cũng hoạt động không nuột lắm 😃
bb của bạn đang là 06.15 à?
Không.
Máy mình lock BB 5.12.
Sau khi mình ra viettel mua code, lên quốc tế, rs lại bản gốc thì ok rồi, giờ mỗi khi bật wifi máy lên là nó định vi trí luôn. cũng tương đối chính xác
Nếu chỉ là định vị thì máy nào cũng định vị được hết, không quan tâm đến BB, nếu BB của IPAD thì bạn cần có wifi hoặc 3g-gprs để load bản đồ và định vị ( Đôi khi bị lệch), còn BB chưa bị nâng thì nó định vị = GPS. Nhưng lần đầu mở ra bạn vẫn cần có mạng internet để nó load bản đồ. Các lần sau vào thì không cần nữa. Còn ban nãy mình hỏi máy bạn bb6.15 có nghĩa là BB này bị chết GPS, nên icloud báo máy bạn đang OFFLINE.
Đã thử hết cách từ cài SAM, tạo account @me.com đều bị offline. Chắc có lẽ do máy đã JB.

Bác nào máy đã JB mà vẫn vào được thì xin cho ý kiến.
tunglinhth
ĐẠI BÀNG
12 năm
JB chạy bt mà! SAM của bạn đã báo WildcardActivated chưa?
máy mình cài SAM báo WildcardActivated rồi, active được hết imes vs facetime hiện lên số điện thoại của mình rồi mà vẫn ko sử dụng đc gì ,cả Find My Phone cũng báo offline chán ko tả đc.....
Cũng bị giống như bác này. FMP báo offline và không gửi request được.
của mình ngon rồi bạn ạ ,active = SAm xong làm thêm bước nữa là > Backup Activetion > Restore from backup ...đợi 1 lúc là ok ,sd đầy đủ imes,ft , fmp 😁
Cám ơn bác rất nhiều. Em đã làm như bác hướng dẫn, vào FMP 1 phát ăn ngay, chính xác đến từng cm. Chuyển qua chế độ satellite là biết ngay địa điểm.
ssm19
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Jamesbond bác ơi, máy em là máy world, vẫn dùng imes và facetime được, nhưng mà ko dùng đuợc find my ip, ko bít có nên active = SAM ko ợ?
uuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuppppppppppppppppppppppppppppp
thaibao77
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy tui JB mà vẫn lên ầm ầm bằng tài khoản Itunes (gmail) nè. Có gì đâu.
Nhưng một số máy (của bạn) vẫn chập chờn, lúc có lúc không. Đặc biệt là lúc online bằng 3G. Chẳng biết sao nữa!?
hoailotus
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đúng là Backup và Restore bằng SAM thì ok. Đa tạ nhiều......
matmeo007
ĐẠI BÀNG
12 năm
chả hiểu ...máy 3G W, đã JB.Dùng tài khoản yahoo để đăng nhập dùng được đúng 2 tháng, 2 ngày nay không dùng được FMP trên icloud nữa...??
ssm19
ĐẠI BÀNG
12 năm
@matmeo007 bạn ơi, sao máy 3G lại có Find My iPhone....??? bạn dùng iOS mấy vậy???
máy mình qt xài bình thường mà ta,có j đâu dn tk trên dt xong lên web máy tính gõ me.com rồi dn vài lần nữa là tim dc thui.trong ip có chức năng khóa cái ứng dụng đó lun đó.dn vào tk xong rồi khóa nó lại hok cho ai chỉnh sữa j hết.vậy là lúc nào dt cũng có Find my iphone (ON)hết,nếu muốn tắt phải dùng mật khẩu mới vô tắt dc.
matmeo007
ĐẠI BÀNG
12 năm
lạ thay ! tai khoản bây giờ lại báo không đúng khi tải app. Còn dùng đăng nhập icluod thì vẫn đc, nhưng tính năng FMP không hoạt động mà cứ báo offline. Mặc dù có dùng 3G lẫn wifi. Đặc biệt hơn, máy lại báo thời gian hiện diện lần trước sai khủng hoảng : FMP báo 2 giờ sáng có xuất hiện ở Cty...trong khi đó máy IP ở sát bên mình suốt đêm....!!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019