Firmware 4.2.1 Custom không nâng Baseband Cho iPhone 3G, 3GS and ip 4

utnguyen_h2h
6/12/2010 5:43Phản hồi: 40
Firmware 4.2.1 Custom không nâng Baseband Cho iPhone 3G, 3GS and ip 4
Mình đọc được bài này bên iphontechnology và đã up thành công. Mình share cho mọi người cùng xem.
BƯỚC 1 :
Download redsnow0.9.6b6 cho Win tại ĐÂY và MAC tại ĐÂY.

BƯỚC 2 : Download Firmware iOS4.2.1 gốc cho thiết bị tương ứng của bạn tại ĐÂY

BƯỚC 3: Download firmware Custom 4.2.1 ở đầu topic hoặc tại ĐÂY

BƯỚC 4 : Download trương trình nối file ở
ĐÂY

BƯỚC 5 :
Mở redsnow0.9.6b6

Browser đến FW 4.2.1 trên máy tính.

Nhấn Next

Đợi redsnow làm việc

Quảng cáo

Tới bước này các bạn chọn "Just enter pwned DFU mode right now"

Tắt Nguồn IPHONE rồi bấm next.

Bấm giữ nút nguồn trong 3 giây

Quảng cáo

Vẫn giữ nút nguồn đồng thời bấm giữ nút home trong 10 giây

Thả nút nguồn vẫn giữ nút home trong 15 giây tiếp theo

Tới đây thì các bạn có thể thả nut home để iphone tự làm việc

tiến trình tiếp theo redsnow sẽ đưa iphone về chế độ DFU đặc biệt

và kết thúc -->Done. Bấm Finish

Iphone bây giờ đang ở chế độ DFU .Mở itune và shift restore với bản fw custom đã down về máy tính. Sau khi restore xong nếu bạn có 1 sim nhà mạng thì tiến hành active bằng itune còn nếu ko có thì mở redsnow0.9.6b6 để jb và hacktive như hướng dẫn ở bài này :Redsn0w 0.9.6b6 Fix Lỗi GPS và hao pin khi unlock Ultrasn0w 1,2 IOS 4.2.1
VÀI HÌNH ẢNH SAU KHI RESTORE XONG

ĐÂY LÀ HÌNH ẢNH IP4 HÀNG VIETELL

CÒN ĐÂY LÀ HÌNH ẢNH MỘT MÁY LOCK CỦA MĨ

UPLOADING.......

Nguồn IphoneTechnology.tk
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy bác world nên dám úp, chứ lock ngồi yên cho an toàn,
cuonglambor
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em nghe bác nói nhùn quá :| Các bác cao thủ nào dùng IP 4 lock đã thử bản Custom FW 4.2.1 này jail và unlock thành công cho ý kiến để e còn có dũng khí đi ạ .
Cám ơn các bác nhiều 😃
Vậy có dính cáp khi reboot máy (iPhone4) không bạn?
bác đâu cần phải giới thiệu forum khác, forum này cũng có vậy, đã build và test bởi bác homlee rùi:
http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-163/huong-dan-tang-toc-va-giam-hao-pin-cho-ios-4-x-fw-custom-ios-4-2-1-a-445965/
Homlee chưa có bản CFW 4.21 cho iphone 4, và mấy mem trong này cũng chưa thấy build.
p/s đã tìn thấy rồi, đang up lên 4.21
PwnageTool Bundles cho iOS 4.2.1 cũng chỉ mới là Unofficial Method.Nên build cust fw cho 4.2.1 cũng như ko...?!
Quan trọng vẫn cần xử lý triệt để lỗi dính cáp với iOS 4.2.1 và hiện giờ chưa có.

Có thể sử dụng tetheredboot_win32 ; tetheredboot_mac_universal của msftguy / syringe(Chronic-Dev/syringe) can thiệp vào và xử lý iBSS.n90ap.RELEASE.dfu, kernelcache.release.n90 để tethered boot iPhone 4 với iOS 4.2.1 - hình như cách này homlee đã làm!

Chỉ biết có vậy 😃
bài này thấy post 2 lần rồi mà, nhưng có lẽ chi tiết hơn.😃
cái này good, đã test
cảm ơn bạn mình đã làm dc rồi
chà, đã có người copy bài của mình qua đây rồi ah, các bác cứ yên tâm up bản này nha. đã test rất kĩ . còn vấn đề bị dính táo khi reboot lại với ip4 và 3gs tuần cao cũng có thể khắc phục đc. các bạn chịu khó qua search bài đọc nha,
Ặc, lại 1 chiêu tự biên tự diễn ngớ ngẩn😃 thật hài hước😁
Nhìn cái người post cái Topic này lập nick mới đăng 1 bài rồi bỏ:D thôi cái trò mèo đi nhóc!
redtiger_hl
ĐẠI BÀNG
13 năm
reboot lại với ip4 và 3gs tuần cao cũng có thể khắc phục đc ==> Khắc phục như thế nào bạn ơi chỉ cho mọi người với
hng0165
ĐẠI BÀNG
13 năm
tay này nói chuyện huề vốn , ở đay có nhiều người rất giỏi mà họ còn khuyên chờ vài ngày chờ cho unlock hoàn hảo hơn mà cái bác ONG HIEU này len nói chuyện huề vốn không thôi .

sao giống như đi quảng bá vậy. muốn download fimware từ trang này em thấy cần một đống thủ tục:mad:
kiemma18
TÍCH CỰC
13 năm
Dù sao thì đây cũng là một bài viết hay cho iphone,cần thiết cho nhiều người,thank bác vì đã có công post lên.nhung lan sau bac1 posst link down truc tiep nhe
mình còn một thắc mắc mong bạn trả lời nhé,nếu iphone 4 dang ở fw 4.0.2.đã lưu shsh 4.1,vậy vẫn dùng cách này dc ko,và fw gốc sẽ là 4.0.2 phải ko,và máy này ngày trước dùng limera để jb,bây giờ dùng resnow vẫn dc chứ,để đưa về che do dfu đặc biệt chạy bản cutoms
Pác homlee ko có cho 3GS, topic này rất hay.
3GS new bootrom lên được ko bạn và bị dính cáp khi khơi động ko?
Cần đọc kỹ bài lại của homlee Bạn ah 😃, ko có do Bạn ko đọc hay chỉ xem qua ... ?!
kiemma18
TÍCH CỰC
13 năm
Bác trả lời giùm câu hỏi của em dc ko,em dang phân vân có nên dùng cách này ko
Nếu có SHSHs file iOS 4.1 thì thực hiện Restore cust fw 4.1 (nên - do Untethered) hay 4.2.1 (ko nên - do Tethered) bình thường !
Máy Lock thì Bạn sẽ Unlock được khi restore cust fw 4.1 hay 4.2.1 (của Bạn đang là iOS 4.0.2 BB 01.59.00 thì ok rồi)

Xem và thực hiện theo cách này của homlee sẽ ok:

kiemma18
TÍCH CỰC
13 năm
cám ơn bác đã giải dap thắc mắc của em
Em cũng nhát tay luôn bác nào cao thủ xử rồi cho em ý kiến luôn với
cuonglambor
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em đã thực hiện liều và làm đúng các bước (theo bác homlee ) Máy Ip 4 lock ,đã up CFW 4.2.1 , đã vào lại redsn0w(đã chọn tương thích win xp sp2 ) chọn boot tethered mà cứ vào cydia bị văng ra ngoài, các bác ở đây có thể giúp gì đc e với ( em xin lỗi vì hỏi ở 2 topic ko phải spam đâu nhưng e đang lo quá ):|
cuonglambor
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tình hình là em đã tự khắc phục đc lỗi trên )) nhưng lại gặp kiếp nạn khác , E sẽ từ từ trình bày
1. Để khắc phục lỗi vào safari và cydia(có biểu tượng hẳn hoi chứ ko phải màu trắng icon) bị văng ra ngay lập tức trên CFW 4.2.1 ( là FW có sẵn Cydia ) : em chạy redsnow và lại tích vào install Cydia và tiếp tục làm theo hướng dẫn(nghe có vẻ vô lý vì trong FW đã tích hợp Cydia ) . Sau đó lại chạy redsnow chọn boot tethered rồi vào là chạy đc Cydia =))
2 . nhưng ko vui mừng đc bao lâu , sau khi vào đc Cydia , cài Ultra snow 1.2 và khởi động lại , lập tức bị treo táo 😔( trở lại ban đầu
Em máy IP 4 lock , bb 3.10.01. Các bác cứu giúp ạ :| Nếu bác nào cũng bị giống em thì vào topic của bác homlee để theo dõi tiếp (từ trang 237 ) : http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-163/huong-dan-tang-toc-va-giam-hao-pin-cho-ios-4-x-fw-custom-ios-4-2-1-a-445965/
E ko tiện pót bài ở 2 topic :(
không ai cứu mày đâu. sang gặp anh hiếu nha.
Iphone 4 và 3Gs BootRom Mới đều bị tình trạng như vậy sau khi Khởi động hay Reboot máy bạn nhé. Và lỗi này là tình trạng chung của tất cả anh em IP4 3Gs New BootRom. Khắc phục tạm thời bằng cách mỗi lần khởi động máy thì phải mở Redsn0w để nó làm việc như bạn đã làm. Chờ 1 ngày tươi sáng hơn bạn nhé😁

@ manhha320 > mày cút chỗ khác tao nhờ, mấy cái trò khỉ của mày ngứa cả lỗ đít.
hng0165
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tình hình là em đã tự khắc phục đc lỗi trên )) nhưng lại gặp kiếp nạn khác , E sẽ từ từ trình bày
1. Để khắc phục lỗi vào safari và cydia(có biểu tượng hẳn hoi chứ ko phải màu trắng icon) bị văng ra ngay lập tức trên CFW 4.2.1 ( là FW có sẵn Cydia ) : em chạy redsnow và lại tích vào install Cydia và tiếp tục làm theo hướng dẫn(nghe có vẻ vô lý vì trong FW đã tích hợp Cydia ) . Sau đó lại chạy redsnow chọn boot tethered rồi vào là chạy đc Cydia =))
2 . nhưng ko vui mừng đc bao lâu , sau khi vào đc Cydia , cài Ultra snow 1.2 và khởi động lại , lập tức bị treo táo ( trở lại ban đầu
Em máy IP 4 lock , bb 3.10.01. Các bác cứu giúp ạ :| Nếu bác nào cũng bị giống em thì vào topic của bác homlee để theo dõi tiếp (từ trang 237 ) : http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-c...-2-1-a-445965/
E ko tiện pót bài ở 2 topic

Mình cũng bị y chang Bạn vậy đó . không biết làm sao khắc phục nen đành trở lại 4.1
cuonglambor
ĐẠI BÀNG
13 năm
bÁC ơi em trước nay chưa lưu shsh , sau khi đã lên 4.2.1 rồi em mới dùng tinyumbrella-4.21.01 để lưu shsh thì trong đó nó nhận ra tận 3 cái là 3404131104117-iphone4-4.1.shsh , 3404131104117-iphone4-4.2.1.shsh và 3404131104117-iphone4-4.2b3.shsh , em đã luu ra cả 3 cái.Vậy h có thể từ 4.2.1 về 4.1 ko ạ ? bb có xuống ko ? ( em dốt thì hỏi cho biết nhưng hình như là khó và chỉ có chờ tool mới thôi thì phải )
tienha555
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bác cho em hỏi IP 4 của em FW 4.0 BB 01.59.00 đã lưu shsh nâng luôn lên FW 4,21 custom mà giữ nguyên BB 01.59.00 được không....? Hay là phải nâng lên qua FW 4,1 , hoặc em nâng lên 4,21 sau này hạ xuống thì có giữ được BB 01.05.00 không....? Em chờ tin các bác
Bạn phải có SHSHs file cho iOS 4.1 thì mới nâng lên cust fw 4.1 được (tất nhiên với cust fw là giữ BB cũ để Unlock nên Bạn yên tâm)!

Giờ Bạn up lên cust fw 4.2.1 cũng được nhưng sẽ dính cáp + đĩa sau mỗi lần ON/OFF hay reboot máy 😔
sao mình cài bản này không dùng được cydia
cái này là sài cho bản lock hả các bác e sài ip4 lock vẫn đang sài 4.0.1 😔
cho e hỏi thêm với thế nếu mà em lock mà cài 4.2.1 nếu bt thì bị sao bị khóa máy hả các bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019