Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Firmware TV TCL L32F3390

quentenroi
27/5/2014 7:27Phản hồi: 90
90 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã làm theo hd .
Tải fw từ link fshare về bỏ vào usb cắm vào cổng usb 3 trên tivi . bấm power trên tivi và điều khiển . trên tivi hiện chữ updating .... chạy khoảng 10s tắt và đèn power trên tivi sáng lên .
Mở lại tivi thì màn hình đen thui lun .
Rút điện ra cắm lại và cắm usb vào cổng usb1 trên tivi tiếp theo bấm và giữ power trên tivi chờ nó hiện chữ updating thì thả tay ra ngồi chờ nó chạy . khi chạy xong tivi sẽ tắt và đèn power sáng lên là xong mở lại tivi và sài thôi .
Đó là quá trình mình cứu em nó khi lỡ bấm sữa chữa hệ thống và bị lỗi " xin chờ đang chạy hệ thống thông minh " và ko làm gì được .
Cám ơn chủ thớt đã chia sẽ
Sau 1 thời gian mày mò, tự update kết quả là con l32"f3390 của em dã ra đi.bây giờ cắm điện vào cho em nó chỉ thấy 1 màu đen thui, con đen power chỉ chớp cái rồi cũng tắt luôn.
@cuonghenri010 Mình cũng như bạn. Mà hôm fix đc rồi. Gắn usb vào pấm giử nút nguồn trên tivi. Xem khi nào usb nháy đen liên tục thỳ thả nut nguồn ra ngồi chờ đến khi đèn màu cam stanby thì. Ok
@Phan Van Thoi Mang ra chỗ mua để sủa, để mấy hôm họ vừa điện lại báo là tivi bị hỏng po khiển. Vậy là sao bạn
@Phan Van Thoi Bạn giữ nút nguồn có lâu kô? Mình cũng đã thử như vậy nhưng ko thấy đèn úb nhấp nháy. Khi cắm điện cho tivi thi,đèn stanby chớp 1cái rồi tắt, còn đèn úb thì sáng kô chớp..
quangotvn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cuonghenri010 Bạn thay main ở cửa hàng nào vậy ? Mình củng bị giống bạn nhưng k biết chổ để sửa.

Bạn cho mình xin địa chỉ nghe
KẾt quả là thay nguyen cái man hết 900 k. Vãi đái linh hồn. Chẳng lẽ mình bị cửa hàng nó trolll....
lqv77
ĐẠI BÀNG
7 năm
Firmware của chủ thớt có cao hơn cái này không ???

v8-ms80107-lf1v050
quentenroi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lqv77 Vẫn là rom đấy nhé bạn. TV đang hoạt động bình thuờng thì dùng tiếp nhé. Mình nghĩ là sẽ không có rom mới đâu.
@quentenroi Bạn còn bản nào khác ko? Bản này bạn test có thể lướt web vô xem trực tiếp video được ko bạn? Bản cũ mình vào web xem video bình thường nhưng do root rồi Recovery lại bị treo nhờ bản này của bạn vô OK rồi nhưng ko xem video trên web dc 😔
giúp mình với , mình cần tìm Firmware TV TCL 32S4690...cái tivi của mình bây giờ mở lên toàn báo hệ thống đang chạy không thể tắt hay làm bất cứ thứ gì khác (chuyển kênh, chỉnh âm lượng,...)
o0so0o
ĐẠI BÀNG
7 năm
@atitikia bạn dùng chuột thử vô chỗ hỗ trợ (dấu hỏi) rồi chụp gửi mình thông tin phần mềm
@o0so0o Bạn có fw tcl 32s4690 không ạ. Mình cũng bị lỗi y bạn ở trên. Buồn
pdt3p
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình cần main chính của con này bạn nào có không
thaiem1983
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình đang sử dụng con Smart TV 32in của TCL, hôm bữa có vọc bậy vào phần Sửa chữa hệ thống hay gì ấy mà nó đơ lun. Tim được firmware của Anh/Em chia sẻ nhưng không còn phát được video trên web hay Youtube nữa.

Không biết Anh/Em nào có firmware của TCL L32F3390 mà phát được video trên web cho mình xin với. Cả ngày chủ nhật, vọc đủ cách mà vẫn không fix được.

Mong Anh/Em giúp đỡ, không xem được trên web thì cái tivi nhà mình chẳng khác nào tivi truyền thống cả 😔
thaiem1983
ĐẠI BÀNG
6 năm
sau giai nén fille rar báo lổi như vậy là sau các bác
thaiem1983
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thank các bác nhiều mình đã làm được rồi. thank
Cho minh xin của tcl 43s6100 được không mn. Của mjh cug bị treo.
Xin file tivi Tcl 55d2790
Xin firmware TV TCL: model L50P62UF: V8-S586T02

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019