Fitbit ra mắt đồng hồ thông minh Versa tại Việt Nam, giá tham khảo 5,49 triệu đồng

QuanNDD
25/5/2018 16:19Phản hồi: 46
Fitbit ra mắt đồng hồ thông minh Versa tại Việt Nam, giá tham khảo 5,49 triệu đồng
Versa là mẫu đồng hồ thông minh mới nhất vừa được Fitbit chính thức bán ra thị trường Việt Nam thông qua nhà phân phối Synnex FPT. Đây cũng là chiếc đồng hồ được đánh giá cao bởi sự hoàn thiện trong thiết kế, tập trung vào các tính năng theo dõi sức khỏe, hỗ trợ luyện tập nhằm cải thiện sức khỏe người dùng. Tinhte đã có bài Trên tay Versa: lại một chiếc smartwatch đẹp từ Fitbit và các bạn có thể tham khảo tại đây.

Đại diện Fitbit cho biết Versa áp dụng ngôn ngữ thiết kế khác biệt Ionic khi bo tròn cả 4 cạnh để tạo dáng, màn hình cảm ứng 1,34 inch (tương đương 3,4 cm) với độ sáng đạt 1.000 nits. Bộ nhớ trong 4GB cho phép lưu trữ khoảng 300 bài hát và thậm chí, bạn có thể sử dụng kết hợp ứng dụng Deezer để tạo danh sách nhạc yêu thích cũng như nghe nhạc ngoại tuyến trong lúc luyện tập.

Sản phẩm cũng có khả năng chống nước đến 50 mét khi lặn và thời lượng dùng pin khoảng 4 ngày liên tục. Đi kèm là các phụ kiện khá đa dạng, từ dây đeo cho tới mặt kính nhiều màu sắc khác nhau, giúp người dùng dễ dàng thay đổi theo trang phục hoặc trong sinh hoạt thường ngày.

Một số tính năng nổi bật của Fitbit Versa như đo nhịp tim 24/7, theo dõi giấc ngủ tự động và cung cấp các bài tập luyện khác nhau được cá nhân hóa bằng hình ảnh, video trên màn hình hiển thị. Đặc biệt Fitbit cũng giới thiệu hai tính năng được nhiều người chú ý là Fitbit Pay dùng cho thanh toán di động và tính năng dành riêng cho nữ giới là đo chu kỳ sức khỏe phụ nữ. Tuy nhiên hai tính năng này chưa được hỗ trợ tại Việt Nam và dự kiến sẽ sớm ra mắt trong thời gian tới.

Về hệ điều hành, Versa chạy trên nền tảng Fitbit OS 2.0 (bản mới nhất là 2.0.1) tương tự các sản phẩm khác của hãng. Đây cũng là nền tảng quan trọng để Fibit phát triển cũng như hỗ trợ ứng dụng của bên thứ ba cả trong tương lai.

Fitbit OS mang giao diện dashboard hiển thị thông tin cập nhật các chỉ số sức khỏe, gồm nhịp tim cũng như thời gian luyên tập theo thời gian thực. Các số liệu giám sát sẽ được báo cáo, phân tích đầy đủ khi đồng bộ với ứng dụng cài đặt trên thiết bị di động. Nó giúp bạn luôn đi đúng hướng trong luyện tập để đạt được mục tiêu đề ra.

Fitbit Versa hiện đã bán ra thị trường Việt Nam thông qua nhà phân phối Synnex FPT. Giá tham khảo của sản phẩm là 5,49 triệu đồng.

Một số hình ảnh Fitbit Versa được bán tại thị trường Việt Nam

46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tầm 10 triệu đổ lại nên mua con nào ảe nhỉ. Smart watch nói chung nha
anti-fan
TÍCH CỰC
6 năm
@kstn_hut_hat Muốn sạc pin nhiều thì cứ Apple Watch mà phang. Một thời gian sau cất ngăn kéo rất OK.
@kstn_hut_hat Aw 3 để đo nhịp tim liên tục và theo dõi luyện tập liên tục thì pin 2 ngày, khá là trâu bò rồi
@kstn_hut_hat Fitbit này ngon lành rồi bác
@anti-fan Apple watch đeo khoe khoang chứ pin 1-2 ngày quá oải.
ONE NO!
TÍCH CỰC
6 năm
Đeo đi biển có bị ảnh hưởng bởi nước muối khoing nhỉ
Đồng hồ đẹp, pin lâu , mà sao lúc nào cũng thấy con iphone X kèm theo sp khác nhỉ
@Bác Sĩ Gây Mê Giống như kiểu 2 cô bạn chơi vs nhau, 1 cô xấu, 1 cô xinh. Cô xấu sẽ làm nền tôn cô xinh lên thành rất xinh 😁. Mà thường thì cô xấu hơi bếu tí :D
@Bác Sĩ Gây Mê phụ kiện cho apple rất ít, nếu có sản phẩm hỗ trợ thì đưa vào cho bà con sài iphone biết, ngoài apple watch thì các sp còn lại nối kết được nhưng kg nhiều tính năng như android wear. Mình sài qua apple, garmin, tichwatch, gear,... rồi và chỉ apple watch là kết hợp iphone ngon nhất ah
taitus
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dây màu tím đẹp thế. Hôm có bà đeo con seiko sport dây màu tím than nhìn cá tính vãi 😃
trinhle
TÍCH CỰC
6 năm
@taitus IMG_20180509_182014.jpg Tím mộng mơ đây bác,
taitus
ĐẠI BÀNG
6 năm
@trinhle con này cơ, con gái đeo nhìn mới thú vị 😃
tvu732
TÍCH CỰC
6 năm
Mình đang dùng con này bản special edition được 3 tuần. Các bác có muốn hỏi gì ko ;)
tvu732
TÍCH CỰC
5 năm
@boything Con Versa của em hỏng touch rồi bác ạ. Em hơi ngại chất lượng phần cứng của nó. Lúc đầu em bảo tốt nhưng hóa ra mình chỉ may mắn được 4 tháng thôi. 😁 Lên mạng xem thì thấy dân tình mua trên Amazon đợt tháng 4-tháng 5 than phiền nhiều lắm, ko biết giờ có khá hơn chưa. Giờ mà mua lại chắc em chỉ để dành tiền mua AW thôi.

Em thấy Garmin cũng được. Nhưng nói gì thì nói, thiết bị đeo thông minh chỉ phát huy tác dụng nếu bác dùng nhiều nhất các chức năng theo dõi đi bộ, chạy bộ, đạp xe, còn nếu để tập gym thì sẽ hơi thất vọng đấy.
boything
TÍCH CỰC
5 năm
@tvu732 Tks bác đã tư vấn tận tình. Chắc em pass qua em này quá.
Nghiên cưu các em khác vậy.
Dùng samsung, chắc có thể sắm em Galaxy Watch.
tvu732
TÍCH CỰC
5 năm
@boything Hôm trước e viết qua điện thoại nên ko trả lời được kỹ. Mấy cái mà em không ưng về Versa là:
1/ Chất lượng phần cứng (đã nói ở trên). Bác cũng check thử lại xem đợt này nó có khá hơn không, chứ em là một trong những người đặt mua đầu tiên của Amazon thì đúng là ăn quả lỗ nặng.
2/ Chạy mà ra mồ hôi mướt cổ tay là nó đo nhịp tim không chính xác nữa, số giảm hẳn luôn. Hình như Apple Watch không bị thế.
3/ Gần như vô dụng khi mang đi tập gym, vì lúc đó lượng calorie tiêu thụ không chính xác nữa. Cũng không có phần mềm theo dõi tỉ mỉ các bài gym đã tập (ít ra AW còn có phần mềm bên thứ 3 làm cái này). Tuy nhiên đây là nhược điểm chung của thiết bị theo dõi sức khỏe rồi. Nếu dùng cho các môn aerobic như chạy, nhảy, bơi thì rất ok.
4/ Số bước chân và cầu thang ảo khi đi xe máy. Cái này đồng hồ nào cũng bị nhưng cách Fitbit giải quyết vấn đề rất bực mình (muốn hủy số ảo thì phải mở Fitbit App trên điện thoại, nhập thời gian lúc đi và lúc đến, chọn "môn thể thao" là Driving, như thế số bước chân/ cầu thang đếm được trong quãng thời gian "Driving" sẽ là 0. Cứ thử tưởng tượng mỗi ngày phóng xe 4, 5 lần như vậy, bao nhiêu việc mà sau khi đến nơi còn phải nhớ mở app ra nhập tay vào, sau một thời gian là thấy lằng nhằng và chán liền. Chưa kể Fitbit lại còn ngu đến mức xếp Driving ở trong mục "thể thao", cho nên dù cả ngày mình có ngồi ở văn phòng, nhưng chỉ cần đi xe máy 1 lần là sẽ được Fitbit "khen tặng" vì hoàn thành mục tiêu "có đi tập". Tuần 7 ngày "đi tập" đều như vắt chanh 😁) Fan của Fitbit bảo sao không làm chức năng "tạm ngừng theo dõi bước chân" ở ngay trên đồng hồ, mỗi khi lên xe thì chỉ cần bấm một cái, lúc dừng bấm một cái là xong. Cái tính năng đấy fan yêu cầu 3 năm rồi mà Fitbit không làm đấy. Nói chung app của Fitbit còn nhiều thứ vớ vẩn bực mình mà report mãi ko sửa.

Nói thế Versa cũng có mấy cái hay mà mình rất thích:
1/ Đo nhịp tim lúc cổ tay khô.
2/ Đo giấc ngủ. Cái này nghe nói bên AW cố tình làm sơ sài để mình đi mua từ third party developer.
3/ Báo thức, hẹn giờ (mình thích cách nó nhắc nhẹ bằng cách rung cổ tay hơn là nhạc chuông oang oang của điện thoại)
boything
TÍCH CỰC
5 năm
@tvu732 Fitbit đúng là chán, cũng may có bác review về e Versa, không là em rước nó về rồi.
Nếu tính lượng calories không chính xác thì chắc nghĩ đếu sw luôn.
Hi hi...
Mấy con này ngoài đời thực sự xấu,
Đc cái tiếng cũ
@quocanh_ltk cái màn vuông bành bạch trong khung bo tròn ko hợp lý chút nào, thiết kế ko bằng gear sport 2017
trirat
ĐẠI BÀNG
6 năm
kô biết em nó hỗ trợ tiếng Việt chưa nhỉ ?
Tiendung_59
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cứ Apple mà xài cho tiện thôi
Em này mang dáng dấp Pebble này, nhưng thực sự chả đẹp hơn, với cả thích cách điều khiển bằng nút của Pebble hơn là chọt vào màn hình bé tí
stupid watch pin trâu khỏi phải sạc kkkkk
Khách quan thì vẫn không đẹp bằng apple watch. nên làm ít nút bấm hơn.
Khá đẹp và giá cũng khá tốt. Ko biết ở FPT shop có hàng mẫu ko nhỉ?
Iphone thì cứ apple watch mà dùng, điện thoại giờ ngày nào chẳng phải xạc kể cả pin có trâu đến mấy bởi vì tâm lý ra khỏi nhà phải 100%, đồng hồ hơn 1 ngày là ổn rồi.
Dùng Iphone thì cứ Apple Watch mà chiến vì nó hỗ trợ hệ sinh thái cực kỳ tốt.
Đã thử qua 1 số khác thì không thể chịu nổi.
Đang xài Apple Watch 3 pin ngon tầm 3-4 ngày. Nếu xài Iphone thì AW là số 1 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019