Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Fitbit Versa 2 ra mắt với màn hình OLED, thiết kế mới, pin 5 ngày

Didu
29/8/2019 7:7Phản hồi: 100
Fitbit Versa 2 ra mắt với màn hình OLED, thiết kế mới, pin 5 ngày
Fitbit vửa ra mắt đồng hồ thông minh Versa 2, là bản nâng cấp của Versa với một vài thay đổi nhỏ trong thiết kế cũng như bổ sung màn hình hiển thị OLED thay cho LCD ở bản cũ. So với Versa, Versa 2 có thiết kế cong tròn nhiều hơn và khiến nó giống Apple Watch S4 hơn bao giờ hết. Ngoài ra, 3 nút cứng giờ được làm đơn giản đi chỉ còn một nút để kết hợp dùng với màn hình cảm ứng.

Versa 2 dùng panel OLED hứa hẹn sẽ cho hiển thị sáng và tươi hơn. Ngoài ra, viền bezel xung quanh cũng sẽ khó thấy hơn do OLED hiển thị màu đen tốt hơn là LCD. Fitbit nói Versa 2 sẽ có pin khoảng 5 ngày, cải thiện một chút so với bản cũ. Đồng hồ cũng có chế độ luôn hiển thị và nếu tắt đi thì pin sẽ được cải thiện hơn nữa.

Một nút cứng duy nhất bên tay trái sẽ dùng kết hợp với màn hình cảm ứng. Ngoài ra, Versa 2 cũng có nhận diện giọng nói Alexa cho việc nhập liệu cũng như điều khiển tính năng. Dù không có GPS nhưng Versa 2 có NFC để cho tính năng thanh toán. Giống thế hệ đầu, Versa 2 cũng có cảm biến nhịp tim và chống nước lên tới 50 mét. Dĩ nhiên Versa 2 cũng sẽ tương thích với dây đeo của thế hệ đầu.

Fitbit sẽ bắt đầu bán ra đồng hồ mới từ 15/9 và cho đặt hàng từ bây giờ. Giá bán sẽ là 199 USD, một phiên bản đặc biệt với hai loại dây đeo có sẵn (dây silicon và dây sợi dệt) có giá 229 USD.

FE7A469F-807D-4732-9A2A-145284D6702B.jpeg D43D26E7-8E12-455E-B881-93D835DFBB9C.png
Nguồn: The Verge
100 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đẹp ghê. đã có bán ở VN chưa mn
@minhquynh2007 😁
@trungtien3000 😁:D:D
@Wolfrain :D
Căng mọng 😁 Đồ Fitbit thì OK rồi!
@thomas.toan nhìn đẹp nhưng fitbit làm cái viền màn hình hơi dày và thiếu cân đối, mình xài fitbit alta, qua fitbit charge 2, rồi qua ionic vẫn không hài lòng với viền màn hình, nhìn con này thấy hay hay, hy vọng khắc phục điểm yếu về thiết kế. Còn chất lượng thì khỏi bàn rồi :D
thế về Việt Nam! là 4 củ êm xịt ah các bác
@toivaem986 6 củ chứ 😁 AirPods $160 về VN đã 4 củ rưỡi rồi mà
@Đặng Trung Hòa 6 củ thì sao xuôi. Lúc ấy lại aw, 4 củ thì vkck làm đôi @@
sieudaochit
ĐẠI BÀNG
5 năm
@toivaem986 con này làm vuông vuông giống apple watch nên ghét, ghét luôn cả apple watch, lý do vì có lần đi ăn bún chả ở Nguyễn công trứ, có thằng nhóc dẫn bạn gái sang đường, 1 tay gái quắp, 1 tay đeo apple watch thì nó quơ quơ ra xin đường, thế là quơ phải xe 1 bác cũng trung tuổi, chưa cần biết đúng sai thế nào, thằng nhóc gào lên : đ m thằng già, có biết đồng hồ tao bao tiền ko >_< méo hiểu sao từ đó ác cảm với apple watch, mặc dù nó cũng chỉ vài củ 😆))))
@sieudaochit Hehe thẳng láo ấy thì ko đeo nó cũng chửi bác ơi. Mà em cũng ngại vì hay va đập. Nên đeo gsock. Mà bh cũng ít đeo. Đi tập càng ko đeo vì vướng @@
đang xài HTC U11, vậy cái đồng hồ nào hợp với con này hả anh em ?
@ThietKeWebChuyen-Com bạn bán chiếc HTC U11 đâý đi thì khỏi phải lo việc mua đồng hồ nào cho hợp...😃
@ThietKeWebChuyen-Com Có bán U11 ko bạn?
@Nhựt đây trên mạng bán U11 đầy kìa sao ko mua ? Cần gì dòm ngó con U11 màu xanh đẹp tuyệt vời và mới 99,9% ốp 2 mặt đầy đủ nguyên zin máy siêu mượt mà nguyên hộp đầy đủ phụ kiện của mình làm gì ?
Nhìn cũng đẹp 😁
hoanganh322
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đồng hồ fitbit ngu bỏ mợ đi dc
lelanp
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoanganh322 Dùng ngon hơn amazfit ko bạn?
@hoanganh322 Tiền nào của nấy thôi bạn
hoanganh322
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lelanp Mình mới dùng fitbit với garmin thôi. Chưa có dùng amazfit nên k rõ ạ
Nữ đeo hợp hơn.
peterh
CAO CẤP
5 năm
Thì ra nhiều hãng smartwatch đã ngộ ra là mặt vuông bán chạy hơn tròn rồi sao.
Hieu123z
TÍCH CỰC
5 năm
@QuanLyNhaNghi nó thích thì nó làm mặt tròn 😃. Sân si gì v ?
@băng tải hai tín nói fitbit chưa thành công thì ko hẳn đúng, mình đi nhiều nước và vào siêu thị của nó hàng fitbit ngập tràn nhé :v chỉ là nó ko bán ở VN nên người VN ko biết tới nó thôi.
@dhaonline bạn thấy aw đẹp nhưng có người họ thấy fitbit đẹp. cả 2 đều cải tiến qua các đời, nhìn lại aw1-2-3 dầy cui đấy thôi
tungmtcn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyenlinh712 cơ bản là đến bây giờ nhìn nó coppy vl dhs vẫn ngụy biện
Đẹp nhưng giá 4 củ thì hơi cao, chưa có full màn hình
aloso88
TÍCH CỰC
5 năm
Đẹp đấy nhỉ
Đừng ai bảo giống nha ^^
linhliang
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đẹp, rất nữ tính
Hình như nom na ná đồ của hãng nào đó thì fải, mà thôi, chắc mình nhầm 12-8-2019 (1).gif
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 dạ em hiểu ý bác, em thấy nó quen quen như kiểu gương mặt thân quen ý.
dlcky
TÍCH CỰC
5 năm
@crazysexycool1981 nay không top à 😁
Giáo Vũ
TÍCH CỰC
5 năm
@crazysexycool1981 Thích tròn trơn như con galaxu watch hơn
@Giáo Vũ Mình khoái kiểu vuông hơn, nom nam tính và bớt tròn tròn Bò (2).gif
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
trando
TÍCH CỰC
5 năm
hiện giờ anh em chơi Iphone thì dùng AW, anh em chơi thể thao thì Garmin, anh em là Samfan thì Galaxy Watch, một số thích công nghệ mà đầu tư ít tiền hơn thì Xiaomi, Huawei. Em Fitbit này cũng chuyên về thể thao, cũng qua nhiều cải tiến, hy vọng anh em có thêm nhiều lựa chọn.
Cá nhân em vẫn đang và sẽ dùng Galaxy watch, samsung pay tiện lợi lắm, tính năng này thì apple watch và android pay chưa hỗ trợ Việt Nam.
Giống con mới của Huawei ghê. Aw định nghĩa lại thiết kế Smartwatch nữa à
@Bắc Nguyễn Quốc Huawei trước giờ toàn làm loại tròn mà?
cattrieu
TÍCH CỰC
5 năm
Versa 2 giá không tăng so với Versa 1 mà được thêm màn OLED cũng khá ổn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019