fix lỗi 3194 và 1013 khi restoms với fw gốc.

lequocvuong_1991
13/8/2011 3:54Phản hồi: 14
*khi tiến hành restom với fw gốc ( fw 4.3.3 ) các bạn sẽ gặp lỗi 3194 ( do không lưu shsh ). Nhưng đừng no nắng. để fix lỗi này các bạn vào xóa sạch text trong file host. Sau đó tiến hành restom như bình thường ( lưu ý là thiết bị của các bạn phải được đưa về dfu trước khi restom ( đưa bằng tay không thông quan phần mềm )... fix ok eror 3194.
* loi 1013 là lỗi phát sinh của lỗi trên ( minh cũng không biết là lỗi gì nhưng cứ làm theo hướng dẫn của bài viết sau đây là ok ). mời các bạn tiếp tục fix lỗi này ở bài viết http://heaveniphone.com/iphone-thu-thuat-kinh-nghiem/32549-cap-nhat-moi-da-fix-duoc-loi-1013-khi-restore-fw-4-3-goc.html.
mình đã làm thành công... chúc các bạn thành công.
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình nghĩ bắt buộc pải có shsh
góp ý : bạn nên có thêm vài hình ảnh ( video càng hay ) chứng minh quá trình thực hiện.. nếu ko sẽ có nhiều bạn cho là " chém gió " đó nha !
ko có lưu shsh thì ko restore dc đâu bạn à.còn cái lỗi 1013 thì dùng fixrecovery 4.3 mà thoát thôi.
em cũng bị lỗi 3194 ko thể nào restore được FW 4.3.3 dù làm đủ cách.Máy đã lưu shsh bằng iSHSH trên cydia. máy em là IP 4 bản quốc tế. em đã thử thay đổi file hos rồi xóa đi cũng ko được . Đưa về recovermode cũng ko xong.Bác nào có cao kiến chỉ giùm em với.Nếu bác nào có thể dùng TeamViewer hoặc chat qua yahoo chỉ giùm với thank các pro
sao thế nhỉ
buzz 6v coi cho
ko co nick to buff sao day
quyendo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tốt nhất là nên lưu shsh để thoát lỗi 3194,có shsh restore là ok thôi. Còn lỗi 1013 thì dùng fixrecovery hoặc la tinyumbrella là thoát được. Nếu fixrecovery báo lỗi thiếu file thi download file zlib1 này về là fix ok.
vnilife
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nếu muốn ko lỗi 1013 thì vào Tiny, chuyển sang tab Advanced đánh dấu vào UPDATE IPHONE4 BASEBAND là hết nhé.
trời ko có ssh mà retor hả.bó tay:banghead:
mình nghĩ bác đang chém gió anh em hay sao ấy chứ
chém căng .
cái lỗi khó chịu 1013 thật sự là hok bt cách fix chỉ còn cách exit recovery thui.mình xài IP4 cũng bị tình trạng như vậy?lỗi này lúc mình rs 433 chắc tại nó ko hợp với BB.
đào mộ lên chi vậy
@BQDuong híc .. tìm hiểu ... tài nguyên sẵn có để k loãng 4ruum

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019