[Fix lỗi màn hình cam]Thay đổi hình nền 3 home screens cho N9-

hiepthong
15/2/2012 13:10Phản hồi: 79
[Fix lỗi màn hình cam]Thay đổi hình nền 3 home screens cho N9-
Cảnh báo Phần mềm này không tương thích với PR 1.2
nếu bạn nào đã update PR 1.2 , sau đó xóa Apps này mà bị lỗi Home Screen thì download http://vesuri.jormas.com/restore-home-css/restore-home-css_1.2.0-1_armel.deb để phục hồi lại
Các bạn chưa update pr1.2 thì các bạn nên xóa ứng dụng này trước khi update .

Hôm nay mình vào my-meego thì phát hiện pro Wesley Chong đã cho ra đời ứng dụng để thay đổi hình nền từng home screens cho N9 cực kì dễ dàng , trực quan . Với phần mềm này N9 của chúng ta lại lung linh , mỗi người 1 phong cách riêng rồi nhé.

Các bạn chỉ cần cho ảnh mình thích với định dạng đuôi png , kích thước tốt nhất dưới 900KB vào máy , mở phần mềm lên, chọn hình và Apply ! Mình vừa test phần mềm hoạt động tốt , dễ dùng ! Khi cần trở về bạn đầu các bạn chọn All Default là xong .

Các bạn download tại : http://my-meego.com/downloads/search.php?name=Home Screens Background Settings
Chọn Try it để tải
(nên down từ link này để tác giả biết số lượt ứng dụng được tải
Lưu ý link này bản 0.2 có vẻ bị lỗi . Các bạn hãy thử link mediafire )
hoặc http://www.mediafire.com/?9l7qt2473zk6bmg

Bạn nào làm thành công nhớ Thanks nhé !
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cảm ơn Bác, E cứ mang về cất đi đã heeheeee.
Nghe Bác nói thì đúng là đơn giản hơn nhiều nhỉ.
Nhưng E thấy gõ lệnh cũng hay hay.
Gõ lệnh chỉ giúp mình biết mình đang làm gì thôi.
Giờ có cái này cũng tiện, PR1.2 càng tiện hơn.
Kết cái hình gỗ rồi nha.......
LeQuang411
ĐẠI BÀNG
12 năm
app này càng ngày càng được thay đổi để đơn giản hóa quá trình gõ lệnh .... thanks for share ....
cám ơn bạn nhiều nhé, ngồi gõ lệnh lâu quá, mà còn sai nữa chứ
k sao.dù sao thì cũng lỡ dùng gõ lệnh r.cũng chả muốn sửa làm gì 😆.nhưng cũng cứ tải về để ủng hộ =))
thanks chủ thớt, dùng cái này tiện hơn phải ngồi lụi cụi gõ lệnh.... :|
Vừa tìm ra file sửa font rồi hoho, giờ làm phát được ngay. Đổi dc cả font Terminal luôn.
sao e cài vào nhưng không chọn hình được nhỉ? bấm vào thì chỉ ra một khoảng trắng ko làm sao chọn hình được
gõ lệnh thì zui (thích e n9 cũng vì cái này 😆, nhưng cái này thì tiện!😁
mình vừa gỡ 3 hình nền này về mặc định rồi,sụt pin nhanh thí mồ:cold: nhất là mấy hình sáng + nhiều màu sặc sỡ càng ngốn pin nhanh
cam on nhui nhui...............
Mình vừa cài xong. Nhưng có 1 vấn đề nhỏ: màn hình homescreen không xoay ngang nữa, mặc dù vào các ứng dụng (vd: web) thì màn hình vẫn xoay ngang. Có bạn nào bị lỗi này giống mình không.
bạn phải chuẩn bị sẵn file .png chép vô máy sẵn mới đc !file jpg không đc !

---------- Post added at 10:57 AM ---------- Previous post was at 10:57 AM ----------

bạn bị ngộ zậy ! mính thì mình thường , mình dùng home screen setting . bạn thử cài nó xem .

---------- Post added at 10:58 AM ---------- Previous post was at 10:57 AM ----------

Hì tốt nhất bạn lựa cái nào màu 2 màu thôi . Giống như các tấm hình bên topic hướng dẫn làm = X-ter ấy. Nhìn rất là Pro !
mình dùng tấm có duy nhất màu đen với 1 số hoa văn màu trắng thôi mà cũng thấy nó ngốn nhanh kinh khủng,đút túi từ sáng tới chiều mà nó tự tiêu khoảng 3-40% pin,mặc dù tắt hết ứng dụng rồi
L3Dzuong
TÍCH CỰC
12 năm
1 . mình cảm thấy cái này cũng tốn pin kinh khủng ,trước dùng lệnh thấy ổn hơn,giờ dùng phần mềm này vẫn 6 hình nền cũ mà hao pin lắm

2 . Và mình còn thấy nó bị lỗi khi chọn hình .khi thay đổi chọn hình mà không làm sao chọn được,dùng thời gian thấy máy bất ổn nhưng ko biết từ đâu nên khôi phục xóa hết dữ liệu phần mềm đi (thà giết nhầm còn hơn bỏ xót ) giờ thì máy chạy ngon lành rùi . Và giờ thấy mọi ng nhận xét thì máy có lẽ thủ phạm là đây .
chỉ dùng được với ảnh .png thui.
mà sao sau khi apply máy đòi reboot xong vẫn ko được bác chủ thớt nhỉ?
các bác tư vấn hộ em.
thanks....1
tomchuacay
ĐẠI BÀNG
12 năm
tui khuyên các bạn đừng có cài cái hình gì lên hết nhìn xấu đê tiện mà bị lỗi tùm lùm hảy để em nó khác biệt 😁.
cũng tks chu thớt cái
Của bạn xấu đê tiện của mình đẹp vãi luyện
mấy anh ơi thế bây giờ em muốn trở lại hình nền màu đen thì em làm như thế nào ah. ( em là men mới có gì bỏ qua nha)
Bạn vào đây làm bước restore là dc.
ui làm xong rùi đẹp thiệt nha. thank bạn accountvip
tetinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
thực sự thì vì đã gõ quá nhiều lệnh nên bây giờ cài apps này vô nó bị ko sài được 😆 chắc xung đột

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019