Flagship ra mắt 2 năm trước giờ đang được bán với giá bao nhiêu?

MinhTriND
24/2/2019 11:34Phản hồi: 309
Flagship ra mắt 2 năm trước giờ đang được bán với giá bao nhiêu?
Thương hiệu, được nhà sản xuất hỗ trợ về phần mềm lẫn phần cứng trong nhiều năm, đó là lý do giúp cho iPhone giữ giá. Trong khi đó đối với thế giới Android, có nhiều nguyên nhân khiến một chiếc điện thoại mất giá. Và qua thống kê nho nhỏ trong bài viết này, mong là các bạn có một cái nhìn khái quát hơn về mức độ giữ giá của smartphone của các thương hiệu. Giá bán ở thời điểm hiện tại của các mẫu flagship ra mắt 2 năm trước được mình tham khảo trên Amazon.

309 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iPhone vẫn giữ giá tốt nhất nhỉ 😃
@writedung So sánh như cái ***, v30, note8 ra mắt 8/2017 thì có đc 2 năm chưa? Và khoảng thời gian 1 tháng là k đủ nhiều để nói là lâu đâu
dalamaco
TÍCH CỰC
5 năm
@GiT Chả hiểu ý bác là như nào?? Hay tháng 8 và tháng 9 vẫn xa nhau quá.
Em vẫn nhớ LG ra mắt dòng G cùng đợt với S của samsung và V ra cùng đợt với Note, và sau ấy 1 tháng thì đến iPhone.
Theo thời gian thì đương nhiên giá điện thoại sẽ giảm nhưng có vẻ các hãng giảm với mức trên dưới 50% nhỉ! Nhưng có vẻ như iPhone vẫn giữ được giá hơn cả so với thế giới smartphone của Android! Chúc mừng công ty nghìn tỷ USD 🆒
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Nhìn bảng thì iPhone giảm giá ít nhất, ăn thì dày nhất 😁
althonx5
TÍCH CỰC
5 năm
@BlackBerryz Ôi mấy cậu kia cũng rẻ hơn mấy đồng bạc đâu, cũng hút máu như ai nhưng cứ gào lên như thể mình là người bị hại ý
@BlackBerryz Mình nó 1 hđh 1 sân thì thế là bình thường mà, android bao nhiêu hãng, máy ra từng ngày luôn mất giá nhanh hơn là đúng rồi. Mấy thương gia với shop nhỏ bán apple là chủ yếu chứ bán android mà check máy như iphone chắc nát luôn =]]
@BlackBerryz Rẻ hơn có mấy đồng mà toàn trượt giá hơn 50% cũng chả đủ bù lỗ cho ng mua😃
icon929
TÍCH CỰC
5 năm
Riêng Iphone cũ ở Vn thì 30 tr xuống 15 triệu
x.dung
TÍCH CỰC
5 năm
@icon929 Vi gia ve vn cao hon gia de xuat o my nhieu qua. 1000usd ve vn gia 30tr
iphone_4_TS
ĐẠI BÀNG
5 năm
@icon929 Bài viết toàn tính máy bán mới, ông vô kêu máy cũ. Mấy máy như lg, blackberry mà cũ thì vô giá luôn vì chả tiệm nào dám mua mà bán ra nữa 😆)
Anhflying94
ĐẠI BÀNG
5 năm
@iphone_4_TS Vào nhattao bán vẫn đầy ng mua bác nhé chứ mang ra quan họ thâu hang nào đại trà dễ ban...chư nhu cầu ng mua 2 dong đó vẫn đầy.
blackberry thương là phan hoạc ng có hiểu biết về nó mới mua còn LG thì ai hay nghe nhạc đi động sẽ tìm mua....
@icon929 Việt Nam ăn dày thôi, chứ con xs h bán unlock global có khoảng 1100 usd thì bạn nghĩ Việt Nam mua dc giá này ko😃
iPhone X phải cho giá hàng new vào cho nó máu chứ, ai lại chơi giá hàng ref
@If you dont mind còn sản xuất đâu mà new?
amio1st
TÍCH CỰC
5 năm
@If you dont mind Dùng 2nd cũng bt chả có gì phải xoắn, cũng chả thấy ai hỏi mày sai new hay 2nd vv 😁
@If you dont mind New 899 bên tmobile còn sót đó, chưa tính thuế nha. Truyền thống ap là chỉ giảm 100 cho hàng ms ra mắt, giảm 150 đến 200 cho hàng ref😃
Không cần đọc cũng biết iphone ít rớt giá nhất nhỉ. Cũng hợp lí, con 7, 7plus bây giờ xài vẫn còn ngon huống hồ gì X. Chưa kể ở đâu không biết chứ ở chổ mình thì nhiều người vẫn tìm mua 6s, 6s plus.
vutuanbs
ĐẠI BÀNG
5 năm
@smartphone261 Ah mình dùng 1 cặp: Passport Sliver để làm việc còn Iphone để giải trí.
@vutuanbs Mình thì passport black còn iphone X để giải trí và đồng bộ với Macbook đang dùng 😁
@Barbatos Bạn không đáng để tui phải comment thêm =))
elgaucho
TÍCH CỰC
5 năm
@smartphone261 Bấm bỏ qua hắn đi bạn ơi, 1 kẻ chuyên ngồi chờ hễ ai đụng đến bàn thờ của hắn là cắn thôi.
_Kenzi_
TÍCH CỰC
5 năm
Thím cúc có bao giờ chịu giảm giá đâu, đã hút máu là phải hút nhiệt tình vài năm, có giảm thì giảm nhỏ giọt chứ không bao giờ giảm sâu, thế nên công ty thím ấy mới nhiều tiền thế😁
@luckydayv4a bên android cũng chơi chiêu chậm update và thời gian hỗ trợ ngắn hạn
althonx5
TÍCH CỰC
5 năm
@luckydayv4a Hô hô lúc mấy thím kia ra mắt giá cũng hút tủy như ai chứ tốt đẹp gì đâu cưng
althonx5
TÍCH CỰC
5 năm
@nguyenminh56547 Nó ban phát update như 1 ân huệ chứ chậm gì bác há há
Ngon cho đại đế X. Giữ giá vl 😁
ddawng.ngn
TÍCH CỰC
5 năm
@x.dung Chời má một lũ abcxyz dung vào seeder đá đểu. Tởm quá Samshit ơi! Sợ s10 ế quá hay sao?
QuocQuan237
ĐẠI BÀNG
5 năm
@write dung mình đang xài apple khá nhiều. quan điểm của mình thì ko có fan hãng nào hết, chỉ thích thôi.

Nhưng bạn khó chịu sao vẫn cố dùng làm gì? Có mẫu thuẫn quá ko?
Và lại nói về "ẳng fan" thì mình thấy tần suất xuất hiện của "ẳng anti-fan" còn nhiều và dầy đặc hơn :|
@writedung Vãi hàng, x mở bán lần đầu là tháng 11, h sang tháng 3 mà vẫn làm tròn dc 1n, bác đi siết nợ kiểu này con nợ nó chém nát mặt😃
@QuocQuan237 Chuẩn, dùng mà than chả khác j tự vả vào mẹt mình. Số tiền mua ip thì dư mua cái khác. Ip bán cũng giữ giá nên cứ thẳng tay mà đổi qua ad😃
Samsung giá thì cao nhưng quà tặng cũng nhiều, nếu ko lấy quà tặng thì giá cũng rẻ hơn 5-7tr chưa kể bảo hành tại VN cũng ngon.
Apple giữ giá vì ko có khuyến mãi, phụ kiện để sạc nhanh cũng ko kèm nên yêu ko nổi
umumti
CAO CẤP
5 năm
@kobebryant Thì là do cửa hàng họ thâu, chứ Sam đâu có chính sách không nhận quà thì trừ vào giá bán?!
@umumti Bác mua hàng thì quan tâm là gì cửa hàng hay ss, quan trọng là có quà để trừ kìa
@vnstockguru ơ hay, mua N8 ở thegioididong, nó trừ thẳng tiền quà 😁
thế samsung có cửa hàng bán lẻ như apple store à? vkl bác thật đấy :D
@writedung Năm trước mua hộ ở TGDD không được trừ nhé. Nên, lấy năm nay làm tiêu chuẩn nhé. Ở TGDD luôn.

SS chả Store thì cái gì đây cha nội.
https://www.samsung.com/vn/ses/
pphuctv
TÍCH CỰC
5 năm
Nhiều lúc thấy quảng cáo iPhone 6 chính hãng mà gần 7 triệu trong khi nó ra mắt chắc gần 5-6 năm rồi mà vẫn có người mua. Không biết nên khen Apple hay chê người mua nữa. Nghi nghi mua về nghe gọi với khoe là có iPhone xài quá à. Mình cũng không rõ mọi người thích update như thế nào chứ mỗi lần lên 1 bản cập nhật là mình lo pin nó tụt máy nó nóng, wifi nó lỗi ghê luôn. Giờ đang dùng iPad2017 mà ráng chờ bản cập nhật kế pin lâu không nóng là cả đời chắc không lên bản nào nữa. (Đời cái iPad này).
@write dung Chứ ko lẽ h máy mình ko lỗi, phải hùa theo ng khác nói là có lỗi thì mình là thể loại j ạ😃
write dung
TÍCH CỰC
5 năm
@Barbatos 😃 bác thanh niên cứng quá 😃 mình dùng đồ táo. Mỗi cục apple airport là ko thấy lỗi. Còn ipad, ip, mac lỗi ios đầy ra mỗi lần update. Rành bực. Chưa kể Mac2015 hư main nữa chứ 😔
@write dung bác xui vãi, e dùng từ 5s đến X chưa lỗi, mb dùng 2 đời 2012, và 2016, con 2012 thay ssd h vẫn dùng phà phà, còn 2016 nh khi e để k0 tắt máy cả tuần lun, chỉ có mở nắp dùng thôi cũng k0 thấy lỗi, số bác nhọ hơn e rùi, chia buồn vs bác vậy:(
write dung
TÍCH CỰC
5 năm
@Barbatos Nhọ nhất là MB2015 còn lỗi do update thì khá bực. Nên giờ sắm hẳn 4 cái đt để lỗi phần mềm là đổi qua cái khác dùng 😃 ios đc cái đồng bộ nhưng lỗi vặt phần mềm nhiều nên bực :(
Ip vẫn luôn giữ giá tốt quá
anhnguyen207
ĐẠI BÀNG
5 năm
Fan samsung nhiều tiền ko lo.... Samsung bơm giá chém fan cuồng....
thích nhất LG, ra nửa năm là mua hàng xách tay cũ chỉ có 1/2 giá 😁
Google pixel 2 nào giá 400$ thơm quá vậy? :eek:
Giử giá quá .. ko tốt cho ng mua tí nào
@băng tải hai tín nhưng lại ko tốt cho ng mua 😔
tốt cho cửa hàng thì đúng hơn :p
@tinhcmnte Tốt có nhiều mặt lắm bạn . Bạn tốt nhưng chưa đủ tốt bằng người ta thì vẫn trượt giá . Vd iphone 6s so giá với samsung s6 ra cung năm .bạn biết hiện giờ con nào xài đc và con nào vứt đi hoặc làm máy cỏ dc nhỉ
@tinhcmnte Đời luôn là thế
Có thể tốt với ngừoi này nhưng lại ko tốt với ngừoi khác
Cuộc sống và con ngừoi cũng vậy
@lzzzz_adnguyen_zzzzl Thật ra tại ss hỗ trợ ko lâu dc như ip, sau 2n là xem như flagship hay siêu phẩm j cũng ko nhận dc update lớn cho os. Còn mấy cái update bảo mật thì vá chằng vá đụp thui, ng dùng chả ai ngu. Giống như mấy chiếc dream thái wave thái ít trượt giá là có lý do của nó😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019