Flash firmware cho máy MOTOROLA A92X, A1000, M1000.

Moto A925
13/4/2007 5:36Phản hồi: 244
244 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình cập nhật thêm 1 bản chạy Flash là RSD và các bản REl của máy A925, A1000, M1000:

RSDlite 4.1 (1MB)

A925

REL_30.80.57_small_SHX.rar (16MB)

REL_35.80.61_full_SHX.rar (24MB)

A1000

REL_54.07.00_A1000_U_34.30.01P_000_1FF.rar (30MB)

REL_54.08.20_A1000_Neomoto_small_PL.rar (22MB)

M1000

M1000_AP_JAPANESE_62.30.01_SUPER_GUI.shx.zip (27MB)
Tư vấn Motorola M1000

Bạn nào biết chỉ giúp mình con M1000 với.Cám ơn nhiều.Có điện thoại mà không xài được,tức lắm.
Motorola M1000 được gởi từ Nhật về.Mình đã unlock và xài được khoảng 1 tháng.
Mình bỏ chức năng Blutoot thì máy chết luôn.Có tín hiệu mở máy nhưng màn hình không lên.
Mình hỏi chỗ unlock thì được trả lời là bị flash và không thể cài đặt được vì không đủ bộ nhớ ( họ trả lời )
Bạn có thể giúp mình để xài máy được không,hoặc bạn tư vấn giúp chỗ nào có thể sửa chữa được.
Mình ở Sài gòn.Mail : bao1992000@yahoo.com.vn – 0909.798.770
Mong câu trả lời.
Bạn thử chạy lại flash như mình đã hướng dẫn ở trên xem có được không? Nếu không được thì có lẽ là máy của bạn chết con IC flash rồi, bạn có thể gửi máy ra Nhật Cường xem họ có thể thay thế được không?
Chúc Thành công!
anh hoàng ơi đã có bản Flash mới cho A925 chưa nhỉ ???
Sẽ không có bản mới nào nữa đâu, vì dòng máy này họ đã không còn sản xuất nữa rồi. Bản 35.80.61 là bản update cuối cùng rồi đó.
toàn tiếng nhật thì chịu thôi bàn tìm bản flash English rồi flash lại dùng cho tốt
Trong các bản REL châu Á đều có hỗ trợ ngôn ngữ tiếng Anh cả đó, chỉ có các bản của châu Âu mới không có hỗ trợ ngôn ngữ tiếng Nhật hay tiếng Trung đâu.
Ai có IC USB của M1000 ko? Bán cho em
Nếu bạn định mua mỗi cái IC của cáp thì thà rằng bạn mua luôn cáp cho dễ, chứ mình nghĩ là không ai bán IC đâu, còn cáp thì chắc là có người bán thôi. Mà lần sau bạn mua bán cái gì thì bạn nên vào Box "mua bán, đấu giá" mà post bài nhé.
ko phải IC của cable mà là IC trong máy luôn á. Bác biết ở đâu ngoài HN bán ko??
Sao? Bạn tả hiện tượng của máy thử cho mình, tại sao lại là IC USB? Nó không nhận Cáp hả?
Uhm no ko nhan USB. minh dem nho người quen làm trong Moto xem thì nói là chay IC USB. Giờ chưa có IC thay.
Máy không nhận USB, chỉ khi mở thay thì máy tính mới báo là nhận unknow device rồi im luôn. Chỉ thế mới nhận được USB.
Bạn có thể liên lạc với công ty Nhật Cường. Mình thấy họ có đặt được hàng ở bên China về để thay thế đấy, hôm trước mình cũng nhờ họ đặt cho ông bạn ở trong Phú Yên cái màn hình của Moto A925 mà. Họ cũng có vẻ chuyên về hàng Moto lắm.

CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI VÀ DỊCH VỤ KỸ THUẬT NHẬT CƯỜNG
GPKD số
: 010200.2811 do Sở KHĐT đầu tư Hà Nội cấp

Trụ sở: 41A Lý Quốc Sư, Hoàn Kiếm, Hà Nội, Việt Nam
Tel: 844 - 82.89.666 - Fax: 844 - 928.58.27

Website:
http://www.nhatcuong.com
Support Kỹ thuật:
http://www.nhatcuong.com.vn

Email
(bussiness):sales@nhatcuong.com
Email
(support): webmaster@nhatcuong.com
A920 của em dùng REL 35 80 61 mà không kết nối dc máy tính
em đang dùng desktop suite của A920
no có ghi là " this CD release for A925 use REL 20...and REL 30..." ( em không nhớ ró lắm
nhưng là không kết nối dc với máy tính
chọn dekstop suite connect : USB
roi connect nhung lần nào cũng " time out please .... kiểm tra lại cài đặt trên PC"
kiểm tra cái msrouter trên PC chọn Tất cả các COM luôn(blootuth IR capble nhưng vẫn không kết nối nổi
Bạn phải kiểm tra cái mrouter của bạn có cổng cho USB không? Vì như bạn nói ở trên thì chỉ có cổng Bluetooth và hồng ngoại thôi, như vậy thì không kết nối bằng USB với máy tính được mà phải kết nối bằng Bluetooth hoặc hồng ngoại đó.
em cài bản REL 35 80 61 mà
muốn có mrouter cho cáp thì làm thế nào
cái mrouter trên máy tính của em ( cái mà có biểu tượng mũi tên sang hai phía rồi ở giữa có hai dấu gạch, nằm ở thanh tray chỗ cái đồng hồ ý) có cable mà
nhưng mruoter trên di động em không biết có hay không
cũng chính cái cap đó em flash bản REL sao lai khong kết nối dc nhỉ
Vậy bạn chọn kết nối USB, máy ĐT của bạn cũng phải chọn là USB, sau đó bạn bấm vào biểu tượng desktop suite trên ĐT và bấm kết nối.
bản mà anh up lên ý REL 35 80 61 full
sau khi cài xong
tình trạng success full
nhưng xem lại trong file log nằm cùng thư mục
thấy báo
ERROR: C:\swsetup\A Hung\REL_35.80.61_full_SHX\Flash file\REL_35.80.61_fullRDL1.smg contains an invalid path.
File: Y:\test_dev_usb\flash\code\flashdll\pst_fp_fileio.cpp
10:58:01, December 02, 2007
Line: 139
ERROR: C:\swsetup\A Hung\REL_35.80.61_full_SHX\Flash file\REL_35.80.61_fullRDL1.smg contains an invalid path.
10:58:05, December 02, 2007
Line: 139

sao lại thiếu nhiều file thế ah
Bạn xem kỹ lại đi nhé, đây là nó báo lỗi của mình chứ không phải của bạn đâu, C:\swsetup\A Hung, đây là trong ổ C PC của mình đó.
à của em cũng báo thế mà
nó báo là kô thấy mấy file kia (file not found)
chư skhông báo như anh
em không tháy mấy file REL_35.80.61_fullRDL1.smg trong thư mục
nói tóm lại là anh gởi cho em link gốc (trang chủ) download cái REL này nha
Bác Moto A925 cho em hỏi con A920 có được bản của A925 không?
A920 và A925 chạy chung phần mềm và firmware được đó bạn, tất cả phần cứng lẫn phần mềm giống nhau, duy chỉ về hình thức bên ngoài thì khác nhau tí chút thôi.
Chào bác!
Em có con A920 nhưng hiện giờ khi bật camera hoặc vào chế độ quay video thì nó tự khởi động lại. Bác cho em hỏi có phải là bị lỗi phần mềm không, nếu đúng thì có thể sử dụng cách Flash lại phần mềm lên phiên bản mới để xử lý hay kô? Bản của A925 có dùng được cho con A920 của em kô? Còn một điều nữa, theo hướng dẫn cài đặt PST cho máy thì em chưa có Mobile phone tool, mà cũng kô có đĩa thì phải làm thế nào được ah!
Rất mong được sư giúp đõ của bác!
Bây giờ đang chuẩn bị chạy Flash cho con A920, đọc lại hướng dẫn của bác thấy lại phải cài Mobile phone tool thấy chán quá! Hiện giờ em không có đĩa đấy, mà lại phải xử lý vấn đề này gấp!
Như mình đã trả lời bạn ở trên là 2 máy này dùng chung phần mềm và firmware rồi, bạn không cần phải cài thêm cía gì ngoài việc cài bản PST, nếu đã cài destop suite thì phải gõ bỏ. Như vậy là có thể chạy flash được rồi.
Hiện tượng như vậy không phải là lỗi của phần mềm là là do phần cứng, chỉ cần sửa lại camera của bạn là máy sẽ không bị hiện tượng restart lại máy nữa.
Bác Moto A925 ơi, mình hiện có con Motorola M1000 của Docomo Nhật Bản,thông số như sau:
Machine:Reference platform
RAM:32MB
Version:REL_62.30.04j
Baseband:M1000_U_36.19.15P-FINAL
Flex:SA83A013
AP Config:SA86A_T673RG_026
Bác có giúp mình unlock nó được không? hay bác biết chổ nào ở SG unlock được con này chỉ giúp tôi với. Cảm ơn bác nhiều.
Xin lỗi vì đã trả lời bạn muộn, mình mới đi công tác về.
Như bạn nói các thông số máy của bạn như vậy thì chưa thể unlock được đâu bạn ạ. Với ver mới này thì tính bảo mật rất cao, nó được sản xuất từ năm 2005 đến giờ mà các cao thủ vẫn chưa thể unlock được.
Mình đã thực hiện OK hết tất cả các bước.Fomat lại máy rồi nhưng khi gắn Sim vào thì máy không nhận dạng được..Chỉ giúp mình với,Thank you
Sorry,ai có flash của Foma M702is không??máy kế bên mà không làm gì được,buồn ghê gru'm..Có cho mình xin ^_^..thanks
Bạn tả sơ sài quá nên mình không biết là phải trả lời bạn như thế nào, bạn nói chi tiết hơn đi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019