Flickr loại bỏ hệ thống login qua Yahoo

y2k.Smith
5/3/2019 15:7Phản hồi: 90
Flickr loại bỏ hệ thống login qua Yahoo
Từ tháng 11/2018, Flickr đã thông báo loại bỏ hệ thống login sử dụng email của Yahoo và quá trình đó hiện tại đã bắt đầu. Trong vài tuần tới, anh em có thể đăng nhập vào Flickr của mình mà không cần sử dụng tới tên đăng nhập Yahoo nữa. Đây là hệ quả tất yếu sau thương vụ mua lại Flickr của SmugMug gần một năm trước.

Thông báo hỗ trợ đổi địa chỉ email mới từ Flickr​

Do số lượng tài khoản người dùng Flickr khá lớn nên quá trình này sẽ mất vài tuần để hoàn thành. Ngay khi tài khoản của anh em được cập nhật, trang Flickr cá nhân sẽ hiện thông báo và quy trình đơn giản để đổi địa chỉ email và password mới. Sau quá trình này, email được cập nhật sẽ là địa chỉ duy nhất liên quan tới tài khoản Flickr.

Đã có rất nhiều người dùng muốn xóa tài khoản Yahoo của mình do những lỗ hổng bảo mật nghiêm trọng vài năm gần đây và Flickr là lí do duy nhất ngăn họ không làm điều đó. Nhưng điều gì đến cũng phải đến, sau đợt cập nhật này chắc chắn sẽ có kha khá tài khoản Yahoo biến mất khỏi Internet.

Nguồn: DIYphotography
90 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Yahoo! Lần này coi như rút ống oxy cho chết hẳn không phải thoi thóp nữa.
@trantrungkien.ct Yahoo =))
Gauconsaigon
ĐẠI BÀNG
5 năm
@adagioleonard vẫn dùng yahoo, hy vọng nó vẫn duy trì mãi mãi, nó còn sống thì tớ còn dùng yahoo mail
Mình trước giờ đang quen với việc sử dụng Yahoo mail để truy cập tài khoản Flickr, kiểu này chắc thay thế bằng Gmail thôi! Đổi chủ cái là nhiều thứ đổi theo, tiếc nhất cái khoản 1TB dung lượng free ko còn nữa :rolleyes:
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@Vmemory Mình chưa thấy ai đề cập đến trang đó bao giờ, có vẻ như ko được thịnh hành ở VN o_O
@keymaster Dự là 3000 tấm ảnh kia của bạn sẽ sớm bị dele thôi, mình có 74k ảnh trên Flickr đều đã dịch chuyển sang G.Photos rồi 😁
Vmemory
CAO CẤP
5 năm
@crazysexycool1981 Ở vài topic trước nói về Flickr có nhiều người bàn, nên mình mới biết đến & sử dụng đấy chứ. Nào giờ chỉ xài Yandex Browser, giờ thêm disk. Nhiều người xài hay không không quan trọng đối với mình, mình thấy tốt thì dùng thôi
@Vmemory OK bạn 😁
Mình vẫn có khách gửi Mail bằng Yahoo, không biết có biết mà thay Mail nhanh còn kịp :v
hoaiha
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bravoooo, lâu lâu mới vào flickr xem lại hình cũ, mà bắt đăng nhập yahoo, không thể nào nhớ được mật khẩu 10 năm trước.
ronaldomu
TÍCH CỰC
5 năm
@hoaiha Nếu chỉ coi ảnh trên Flickr đâu cần đăng nhập 😆
hoangemini
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ronaldomu Chế độ riêng tư ko đăng nhập coi bằng niềm tin à bác? Đố bác xem mấy ngàn tầm ảnh trên tk mình đấy
ronaldomu
TÍCH CỰC
5 năm
@hoangemini ah trường hợp đó thì thua 😃 Nếu up lên mà set riêng tư thì sao k lưu vào ổ cứng di động cho rồi 😃) Muốn xem lúc nào cũng được; không có mạng xem vẫn được haha
hoangemini
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ronaldomu Ổ cứng di động khi nào bác cũng mang theo à? Nó ko bị hư à? Ko bị mất à, đang đi du lịch muốn cất ảnh sao? Ko tự nhiên sinh ra mấy dịch vụ lưu trữ ảnh đâu bác
Vì ko up ảnh gốc nên e không chơi vs nó nữa!
Trong thời kỳ đang là vua của mảng chat qua mạng mà Yahoo ko làm nổi 1 cái app hẳn hoi cho di động. Ko theo kịp thời đại là hỏng
@Black Mamba Ý mình nói tầm 2003~2008 ấy. Khi đó smartphone bắt đầu phát triển với sự phổ biến của S60 và iPhone ra mắt 2 thế hệ. Nhưng Yahoo chả có động tĩnh gì chạy theo thời cuộc ! Lúc đó mạng xã hội là Myspace chứ FB đã ai biết đâu.
Vmemory
CAO CẤP
5 năm
@dualshoсk Yahoo thuộc dạng ngủ quên trên chiến thắng. Lúc còn thịnh vốn dĩ đã không nâng cấp ứng dụng nền tảng desktop rồi, còn smartphone thời đó phải xài qua ứng dụng bên thứ 3, không có gì phàn nàn. Không nâng cấp, đổi mới trong 1 thời gian khá dài, nên bị các đối thủ qua mặt là không tránh khỏi
@dualshoсk thời đó trẻ trâu cấp 2-3 bọn tôi ra net ngồi chat kh chứ làm j có smartphone, đến cục gạch còn kh có
@phucnguyen4596 Việc bạn ko có smartphone hình như chả liên quan gì đến sự phát triển của thế giới.
Kite742
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bán Flickr thì tèo chắc. Không hiểu Yahoo! kinh doanh theo triết lí gì nữa, mình hoang mang quá. Hồi 10 năm trước Yahoo 360 đang thịnh thì đóng cửa chết toi, bỏ mặc khách hàng chạy sang FB. Yahoo! Mail thì lâu không vào bị xoá sạch mail, khách chạy hết sang Gmail. Yahoo! Messenger thì lâu không vào bị xoá account rồi đến lúc đóng cửa luôn. @@ Quản lý account kiểu bố đời quá vậy.
@Kite742 cái ngày mà nó xóa Yahoo 360 , hay còn gọi là Blog360 thì mình đã biết nó có ngày hôm nay rồi ^^ , thằng Opera cũng thế , ngày xưa cũng có cái Blog Opera cho anh em đú đỡn tạo blog up hình này kia !!! giờ flickr cũng là vợ người ta rồi thì xác định Yahoo còn lại gì ... Bye bye
Vmemory
CAO CẤP
5 năm
@Kite742 6 tháng không đăng nhập bị xóa tài khoản là đúng rồi bạn ạ. Bạn có thể phục hồi nhưng thành tài khoản 'trắng', vấn đề này bình thường. Còn chất lượng không cải tiến, ngủ quên trên chiến thắng để đối thủ qua mặt thì chịu chết thôi
raibkpro
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không biết Yahoo còn kinh doanh mảng gì nữa nhỉ? Hết sạch rồi còn gì. Hay còn mảng cho thuê tên miền, máy chủ?
@raibkpro bán mình xong rồi còn gì nữa mà kinh doanh
nmdhabl
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình vẫn dùng Yahoo Mail như người ta vẫn dùng Win XP vậy :rolleyes:
fine
TÍCH CỰC
5 năm
Tớ dùng yahoo chỉ để tạo flickr account
Yahoo mail vẫn rất ngon nhé. Nhất là app trên android.
già hú đã ra đi
anhlt
CAO CẤP
5 năm
H ai chơi flick nữa đâu
@anhlt giờ họ chơi cái gì để lưu ảnh đây bác
anhlt
CAO CẤP
5 năm
@Coca Escanor Drive nhé! Lưu cai flick nay rủi ro vl ra
Vmemory
CAO CẤP
5 năm
@Coca Escanor Yandex
Giờ này ai dùng yahoo nữa . Chôn vùi nick lâu lắm rồi ý.
sunsetvn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đã đổi thành công sau khi đọc bài này. Thank Mod.
2 thằng dắt nhau nhảy vào hố rác luôn cho rồi, chứ tách nhau ra cũng k làm điện sáng hơn 😁:D:D. Yahoo thì mấy ai dùng nữa, dịch vụ cắt dần. Flickr thì giới hạn 1000 cái, giới hạn thế mà tính năng kết nối, search, hashtag, group...ngon thì đã đành, đây như cc, đụng đâu muốn chửi đó. Cho nên 2 thằng dắt nhau đi chết là dc rồi đấy :D.
@baotuan Lúc có thông báo tối đa 1000 ảnh mình cũng định mua rồi, nhưng nhìn lại dịch vụ quá tồi, up ảnh thì chờ mút chỉ, các tiện ích rất kém nên mình bỏ luôn :mad:
hl80
TÍCH CỰC
5 năm
@mrhuymap1491 Vụ up và down có thể nói là thua google hay amazon xa lắc.
alex.hn
CAO CẤP
5 năm
Ờ,mình thì ngược lại - vì Flickr cho đăng nhập bằng Yahoo nên lưu lại một vài cái mail Yahoo để đăng nhập Flickr lưu trữ ảnh cho tiện; Giờ Flickr khóa đăng nhập bằng Yahoo mail, lại còn giới hạn số lượng ảnh lưu trữ chứ ko để Free nhiều như cũ thì chả có lý do gì tiếp tục chơi với nó nữa. Đã load hết ảnh trên Flickr về - để nguyên số lượng ảnh <1000 pics trên đó và ko sờ gì đến nó nữa. 😁
VipNhoNha
ĐẠI BÀNG
5 năm
@alex.hn Có chỗ nào tải hết số ảnh về ko nhỉ
alex.hn
CAO CẤP
5 năm
@VipNhoNha Flickr nó hướng dẫn tải về mà - nó tự zip file cho mình rồi gửi link cho mình tải.
kid13687
ĐẠI BÀNG
5 năm
Yahoo messenger , yahoo 360 một tuổi thơ dữ dội , cả một trời ký ức trong đó.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019