Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Focal Stellia - tai nghe close back cao cấp của Focal, trở kháng 35Ohm, giá 3000$

Knah
12/2/2019 15:31Phản hồi: 38
Focal Stellia - tai nghe close back cao cấp của Focal, trở kháng 35Ohm, giá 3000$
Sau gần 3 năm kể từ khi ra mắt Focal Utopia - chiếc tai nghe open-back đầu bảng của mình, Focal cho ra mắt chiếc tai nghe close-back cao cấp với tên gọi Stellia. Được sở hữu toàn bộ những công nghệ tinh tuý đã làm nên tên tuổi của Utopia, Stellia có mức giá lên đến 3000$ và hiện đã cho đặt hàng từ hôm nay.

Focal Stellia được trang bị driver electrodynamic drivers thế hệ mới độc quyền của Focal cho dải đáp tuyến rộng từ 5Hz-40kHz. Stellia cũng được trang bị frameless 100% copper voice coil và M-Shape pure Beryllium dome. Điểm đặc biệt là Stellia chỉ có trở kháng 35 Ω giúp người dùng có thể dễ dàng kết nối với các thiết bị di động.

Stellia có thiết kế đẹp mắt và hoàn thiện cao cấp với sự kết hợp giữa kim loại và da thật với 2 tông màu cognac và mocha. Đi kèm với sản phẩm còn có case đựng cao cấp giúp tiện lợi mang đi lại khắp nơi.

Trong đợt ra mắt lần này, Focal cũng giới thiệu bộ DAC/Amp với tên gọi Arche. Đây là sản phẩm được Micromega - một hãng âm thanh nổi tiếng của Pháp - làm riêng cho Focal. Arche là sự kết hợp giữa DAC và Amply Class A được thiết kế chuyên biệt cho tai nghe, có thể dễ dàng phối ghép với Utopia, Stellia, Elegia hay Elear. Arche hiện cũng đã được bán ra chính thức với mức giá 2500$

Xem thêm
Focal Elegia tai nghe closed back đầu tiên của của Focal chính thức ra mắt, giá 900$

Nguồn: Focal
38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ái chà, giá cao quá
@asterix0108 focal mà bác
nhìn nó to và thô vậy
@cuhiep fullsize mà a 😁
OxJade
TÍCH CỰC
5 năm
chơi máy ảnh đã tốn,chơi âm thanh còn tốn kém hơn ,cũng do thẩm âm em còn kém nên chưa bước vào con đường tốn kém này,mà tai nghe trong hình đẹp quá
@OxJade chơi cái nào thì cũng tốn thôi, tốn ít tốn nhiều lo do chơi tới đâu thôi bác 😁
OxJade
TÍCH CỰC
5 năm
@Knah bởi tuỳ cách chơi nữa bạn nhỉ,chơi vì đam mê tuỳ sức thì vẫn tốn ít hơn chơi để trở thành chuyên viên
hero_hw
ĐẠI BÀNG
5 năm
Màu và thiết kế kém sang qá...thô nữa.nhưng bù lại chắc âm thanh ok.nhưng mình vẫn thích nồi cơm điện sunhouse hơn!
XBlue
CAO CẤP
5 năm
có lẽ size là yếu tố vật lý khó mà giảm xuống nhưng vẫn muốn giữ chất lượng đc
Đẹp quá má ơi 😃
Này đọc cứ nghĩ 350 ohm, dưới ghi 35 ohm làm băn khoăn mãi =))

@night_mare1399 35ohm mà 😁
Chắc bò cube nghe nhạc bằng tai nghe này nên giá nó mới cao vậy
theladu
CAO CẤP
5 năm
Màu có vẻ ko sang mấy..!
thiết kế xịn
Ôi cái giá hủy diệt...
up209d
TÍCH CỰC
5 năm
Trong thế giới âm thanh, không có chuẩn mực nào cho việc xác định giá cả. Nhiều cái đắt một cách vô lí đến khó chịu.
@p700i Cuối cùng ý bạn là dây điện lioa hay trần phú hay simon sẽ có thể truyền dẫn âm thanh ngang với 1 dây 20tr???
@TYA Mình đang hỏi để loại trừ các nguyên nhân có thể:

1. Dây 0.8 là nhỏ, kéo tải lớn 100W trở lên hoặc đi xa có thể gây ra méo hoặc suy giảm.

2. Dây có thể bị đứt ngầm bên trong.

3. Giắc có thể bị kém tiếp xúc.

4. Bạn nhờ một người khác (không phải là tự mình nhé) dùng dây điện Li Oa bình thường thôi cắm rồi thử mù. Nhận ra được khác nhau giữa mấy cái dây bạn có thì chúc mừng bạn, bạn không phải là người nữa vì thế giới người ta cũng đặt câu hỏi vậy và thử cả rồi, dùng cả máy để đo. Sự khác biệt là có nhưng không nằm trong khoảng tần số mà người bình thường có thể nghe được (20-20KHz). Tần số đó chỉ có chim chuột dơi cá heo nghe được thôi.
@p700i Vứt máy đo đi nhé. Bạn đo âm thanh hay đo thông số dây?
1. Đo dây. Cái gì của dây mà tác động tới âm thanh? Nếu liệt kê gồm điện trở, dung kháng..v.v thì đủ chưa? Liệt kê thế nào thì sẽ đủ.
Ko như cái bàn là chỉ sinh nhiệt, nó quá đơn giản để nói là R.

2. Tất cả những điều liệt kê ở mục 1. trên, thế nào thì là hoàn hảo?
Tiệm cận zero là hoàn hảo hay triệt tiêu giá trị còn lại trong hệ thống ?

Âm thanh là 1 thứ phức tạp như ánh sáng trắng. Mắt bạn hơi xanh thì bạn sẽ cho là tờ giấy có tone xanh chứ ko trắng tinh khôi dù tờ giấy có trắng cỡ nào. Khi đưa tờ giấy lệch màu ra thì bạn lại bảo nhìn nó trắng tinh khôi.
Dây bằng đồng có to bao nhiêu cũng ko cho âm thanh như dây hk vàng hoặc hk bạc đồng!
Đừng có nói điện trở, thích tăng giảm thì thay đổi cỡ dây.

2. Đo âm thanh.
Nếu đo âm thanh ko thấy khác gì nhau, vậy những người nghe họ bị điên hay hoang tưởng khi chọn vật liệu dây và đoán trước được đặc tính âm thanh ? (Đặc điểm của vật liệu đồng bạc vàng tới âm sắc tự search nhé, ko phải toàn thằng nói nhảm vô tình trùng khớp nhau đâu)

Con dây PW no5 loại cùi nhất có giá 10tr ở vn, nghe trên hd800 thì được, nghe trên hd800S thì vứt!
Vứt hẳn, cắt vụn luôn, thua dây gốc đi kèm.
Chắc là do hàn đểu, jack kém tiếp xúc, dây nhỏ...bla bla

Nói ngoài lề này : Harman thì đo tai nghe chứ Shure nó bảo : Bọn tao kệ cm chúng mày đo.
Cả những kĩ sư âm thanh nó setup nhanh dựa vào đo sơ bộ chứ ko thằng điên nào kết quả setup lại bằng máy đo thay vì chính tai của họ.
@TYA Máy móc đo giống y hệt nhau mà bạn nghe khác nhau thì do tâm lý rồi còn gì nữa. Mà đo âm thanh chứ không phải đo thông số kỹ thuật của cái dây nhé.

Vì vậy mình có đề cập ở vấn đề tâm lý khi chơi đồ xịn. Dùng đồ xịn sẽ có cảm giác hay hơn. Đây là tâm lý chung của những người lắm tiền thích chơi đồ (nhưng éo hiểu gì về âm thanh và vật lý cả)

Còn thử mù thì xin lỗi nhé. Chắc chắn bạn chưa bao giờ thử mù cả.
conan1212
TÍCH CỰC
5 năm
Khiếp, cái tai nghe còn đắt hơn cả dàn âm thanh của người ta nữa, mua con Sen Urban XL Wireless có mấy triệu đã thấy đắt rồi, con này còn khủng khiếp hơn nữa @@

p/s: Nhà mình có ai chơi SoundBar không, Mình mới mua con này, bên Mỹ sắp kẹp nách về https://www.mainguyen.vn/loa-bose-soundbar-500.html mà tính bán lại lên con 700, có bạn nào quan tâm không, mình để lại 11T cho 😁
susa
ĐẠI BÀNG
5 năm
hàng hịn
KeNg0aiDao
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đọc cái tít em tưởng 350 ohm, hoá ra có 35 ohm thôi 😁
@KeNg0aiDao cắm điện thoại nghe vô tư nha :D
KeNg0aiDao
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Knah Dự là tiếng ra cũng thì thào thì thào thôi @Knah :D
khitamdao
TÍCH CỰC
5 năm
cả bộ “chỉ có khoảng 120 triệu” thôi mà 😁
KeNg0aiDao
ĐẠI BÀNG
5 năm
@khitamdao 120tr mà nghe ra tiếng "truất" thì cũng còn rẻ thối bác ơi
Để cho mấy anh dân chơi có cớ tiêu tuền chứ lị.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019