Font hỗ trợ tiếng Hoa và tiếng Việt + Từ điển Hán Việt

maiyeuminhem2811
2/5/2009 14:33Phản hồi: 49
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chắc cú cài fontrouter đi bạn sign 1 phát okie ngay (bản đính kèm ở phần sau đó)
Cám ơn cụ 2811 nhiều.
Em đang down về đây. Em thấy cụ nói là font tiếng Việt không đẹp bằng, mà em thì thích cái font tiếng việt hiện tại lắm, duyệt mail bằng html nhìn tuyệt vời cứ như laptop ấy, em cài fontouter xong có gỡ đi được không? Gỡ xong là font tiếng việt lại về như cũ chứ cụ.
Mong tin cụ.
Sax mình đâu có già đến nỗi lên chức cụ thế nhở ~.~! Cứ làm theo hướng dẫn của bb8868 là gỡ font ra đc thôi chúc vui bạn nhé
E61i Việt hóa

Do các pác dòng E cứ Pm hỏi mình làm cho hiển thị font tiếng việt nay mình up cách làm lên đây cho gọn nếu có bài này rồi thì MOD cho để bài này 3 hay 4 ngay gì đó cho ae ngâm cứu nhé
KS của PDAVIET.NET

Đây không phải là một ứng dụng. không có một chức năng nào cả. nó chỉ là một gói ngôn ngữ của các ứng dụng được việt hóa để hiển thị tiếng việt cho điện thoại E 61 i . Mình chỉ việt hóa các ứng dụng thường dùng , có những ứng dụng việt hóa không cần thiết như reader . vì việt hóa xong nó không nói được.
các ứng dụng được việt hóa gồm
Danh bạ. nhật ký, tin nhắn , lịch, web, thẻ nhớ, quản lý ứng dụng, trình cài đặt ứng dụng, gọi nhanh, đồng bộ, cấu hình, cài đặt. giao diện, hộp thư thoại.nghe nhạc, camera, bộ sưu tập.
có những ứng dụng chưa việt hóa được vì rất dể bị lỗi và làm ứng dụng không sử dụng được như gọi điện, ghi âm, bộ chuyển đổi mình chưa việt hóa.
Cái này mình làm chơi thôi. các bạn đừng chê nhé. chúc vui vẻ,
Đây là vài hình ảnh
[​IMG][​IMG][​IMG]
[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

Có những ứng dụng chạy song song với điện thoại, rất khó tắt nó để chép đè hoặc xóa. bạn nào muốn tự việt hóa trên máy khác nên cẩn thận

Cài có thể phải hack phone
và phải chép vào ổ C.
Bạn có chắc chắn là đã có font tiếng việt trong máy?.
update bản phần mềm mới nhất cho e 61i trước khi tiến hành

Dưới đây là files six chứa các tệp ngôn ngữ chép vào máy bạn có thể tự bung
và các tệp trong file VIET.rar bạn có thể chép thẳng vào ổ C
e61i.rar
VIET.rar
cho mình hỏi,khi muốn tra từ chữ hán trong từ điển làm sao mình mở được bộ gõ pinyin để đánh.mình cài đầy đủ hết rồi chỉ là không biết mở bộ gõ ra trong từ điển thôi
vấn đề là mình đã xem được tiếng hoa rồi nhưng sao, khi vài zt4 nhưng chưa gõ được tiếng hoa nhỉ? có gõ được khi gửi tin nhắn nhưng trong từ điển thì không được nhất là phần " nhập chữ hán:" ấy các bác ạ, bác nào biết giải thích gium em với em đang nóng đầu quá ! cảm ơn các bác nhiều
Bài này thấy quen quen ....? Copy của người ta mà không ghi nguồn 😔 . Mất tinh thần chia sẻ.
NHìn kỹ đi bồ tèo mình có ghi nguồn rõ ràng ko phải phía trên đã để chữ KS của PDAVIET seo
chuchuki
ĐẠI BÀNG
15 năm
sao mình load FontRouter về mà kg cài dc, nó báo bị chi phối bởi chứng chỉ, có bản khác kg vậy pro. thanks nhìu
bạn phải sign phần mềm hoặc là hack phone con điện thoại của bạn trước nhé chúc vui
sao minh ko cai duoc 301 cau tieng hoa vay chi minh voi
sao minh ko xoa dc phan go tieng hoa .AZT4 vay . maiyeuminhem .
Không hiểu sao mình không cài được font router kể cả bản signed và unsigned. các bạn có thể giúp mình cách nào khác không? Đã cài được font và bộ gõ tiếng Hoa rồi nhưng chỉ thấy toàn là ô vuông không hà!
các bác ai có font cho s60v2 không?

em cài từ điển cho em 7610 bẳng mobireder nhưng không có font, xin lỗi vì em vào không đúng box, mong mod đừng xóa nick em nhé
break4511
ĐẠI BÀNG
14 năm
sao ổ C và E của mình trong resource ko có font folder? như thế có phải là do máy mình chưa hack hay ko?
đó là bạn hack chưa thành công bạn phải hack thì mới thấy đc resource nhé chúc bạn vui.
P/S: lâu lắm ko lên diễn đàn nay lên trả lời với các bạn chúc bạn vui vẻ
bạn ơi cho mình hòi sao mình cài cái này vào tiếng trung thì không xem được mà còn bị lỗi font,có cách nào trở lại ban đầu được không bạn?thanks.mình dùng ê63 vad dùng cách 2 đó
mình dùng E63 đã hack phone - cai được Psiloc.Crystal.Chinese.Localization.v1.54.S60v3. nhưng có vấn đề sẩy ra khi xoạn thảo văn bản tiếng trung ( khi dùng toi ký tư "W" thì bị bật, thậm chí restart máy) bạn có thể hướng dẫn cài đặt cho mình đc không
Mình ko phải spam gì cả hay bới rác.

Nhưng mình không hiểu 1 chổ đó là ở cách tra từ điển bằng mobile reader. Sao mình mở nó lên thì nó không giống như hình bác miêu tả. Em ko thể thấy từ *tra từ* hoặc *quay về* gì cả. Mà nó chỉ liệt kê các bộ thủ ra thôi. 😔😃(😃((

Cũng ko có chổ điền từ cần tra vào luôn. Bác giúp em với :(😃(😃((
mochodiep
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhà mình ai cài được cái Psiloc.Crystal.Chinese.Localization không? Mình cài nó toàn báo lỗi chứng chỉ?
cái này cho pc thi hay 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019