Font tiếng việt cho MacOS (VNI và TCVN3)

vuhai6
16/1/2009 4:25Phản hồi: 154
154 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác vuhai6 cho em hỏi với, trên Mac có cách nào chuyển font từ chuẩn TCVN3 sang chuẩn Unicode ko bác. Em đang cần quá, ko phải đi cài thêm win lên mac để dùng.
that tuyet khi dung mac the ma minh cu suy nghi mai so no kho dung,cam on huynh nhe,ko co trang nay chac mua con macpro nay ve chi de ngam thoi.thanks at all!
anhtu0480
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác vuhai6 oi cho em hỏi tí seo em Kéo thư mục Font Unicode Win vào Font Book thì cửa sổ bên cạnh không thấy font nao hết vậy
cái font này có dùng được cho NeoOffice không hả bác
đang cần, cảm ơn chủ thớt
các font unicode được kéo vào font book bị off là sao chủ thớt
Bạn ơi, mình down bộ cài cua ban ve tu dưng toan bo fotn chữ trên word, excell... bị lỗi hết bạn ah, có cái thành hình vuông, font bị đảo lôn hết, giup minh cach xoa het font di va cai lai nhu ban dau dc k ban?
em không tài nào cài được font có dấu "." ở trước như .vntime, .vntimeh trên macbook air cac bác nào cài được cho em xin kinh nghiệm vơi,
11gio45
TÍCH CỰC
10 năm
@linhhongio Giống y trang bạn này
thsttl
ĐẠI BÀNG
11 năm
Up lên nào, mình cũng chả thể gõ được font TCVN đây, có chữ bị lỗi. Máy mình thì lại k có bộ gõ TCVN nữa chứ. Haiz.
11gio45
TÍCH CỰC
10 năm
Mình đã tải và là cài đặt theo đúng hướng dẫn bên trên vẫn không thể hiển thị Font tiếng Việt từ file dox cụ thể là các dạng Font .vn.

Mình dùng MC721 và 10.9

Xin hướng dẫn thêm. Thank
start2fight
ĐẠI BÀNG
10 năm
@11gio45 10.9 dùng thế nào bạn ơi, có ổn trên mc721 ko?
Thanks
baccom
ĐẠI BÀNG
10 năm
@11gio45
Mình cũng bị như bác. Có bác nào có cách giải quyết hướng dẫn ae với.
Thanks
Mình sử dụng bộ gõ tiếng Việt mặc định có sẵn trong máy, nhưng sao chỉ gõ tiếng Viết được một số font Arial, Myriad pro, Time new roman thôi còn các font khác như Garamond, Century, Eurolite, và nhiều font unicode khác mình lại gõ tiếng Việt không được. Ví dụ như trong Photoshop mình chọn font Garamond, gõ được một từ là tự động chuyển lại font Myriad hoặc bị ô vuông. Có bác nào biết cách khắc phục chỉ giúp mình với.
kedoibom315
ĐẠI BÀNG
10 năm
tks bác nhé
Ở đây mình có bản pages cho Mac link dowload tốc độ cao này:

11030661
TÍCH CỰC
10 năm
cài rồi sao không đọc được font vn-times, vntimes new romen, bác nào hướng dẫn với
Mới sài macair! đọc bài này của bác áp dụng là được ngay...
Cám ơn nhiều nhiều!!!
Blackman1
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có 01 tin buồn là hiện tại ko thể cài font TCVN3 trên máy mac nhá mọi người.
Blackman1
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thủ thuật là làm như thế nào vậy? Mình chỉ bỏ dấu chấm đi và cài được nhưng Word vẫn không hiển thị được font.
Mr.CG
ĐẠI BÀNG
10 năm
b phải khởi động alij máy ms dk. Hoặc bây h xoa hết đi r b cài lạic ái bộ e up ý
Mình tìm hiểu vụ này lâu mà k làm đc. Tối đi làm về phải test ngay mới đc. Nếu được phiền bác làm trọn bộ font tiếng việt hay dùng cho a e xài mac đỡ vất vả. Cám ơn bác trước!

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Mr.CG
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dark_knight_1408 Chỉ cần bộ .vn thôi b ạ vì thằng mac dở hơi nó nhận tất cả file bắt đầu với dấu . là file ẩn nên khi cài vào nó không nhận font. nay e sửa bằng cách bỏ hết dấu . , .VnTime thành VnTime nên dùng vô tư. Còn các font tiếng việt khác ko bắt đầu bằng dấu . thì vô tư b ạ, b cứ cài bản font của win vào như bthg
Em đã thử và xài rất ngon. Cám ơn bác rất nhiều!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019