Font tiếng việt cho MacOS (VNI và TCVN3)

vuhai6
16/1/2009 4:25Phản hồi: 154
154 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mac em bị lỗi như hình là lỗi gì vậy giúp em với

Screen Shot 2016-04-13 at 10.28.49 AM.png
daikbinhlc
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình cài thêm font VNI và TCVN-3 chủ yếu để đọc các file văn bản do người khác gửi và sử dụng những font này (Chưa biết cách convert bên Mac OS) 😁, còn soạn thảo bi giờ cứ dùng toàn bộ cái anh Unicode cho nhanh và tiện khi chuyển qua mạng. Cũng không cần trang trí nhiều làm giề. Tớ thử lấy toàn bộ font trong windows sang dùng chung với Mac OS, và cách làm cũng giống như bác vuhai một chút:
Mở Font book, chọn cái nút hình bánh răng ở góc trên, bên trái và chọn add font... sau đó browse tới ổ cài windows rồi chọn thư mục font. sau đó nhấp open, nó sẽ add toàn bộ các font hiện có bên đó sang cho Mac. Tương tự, các bác có thể chứa những file cài đặt font dạng *.TTF ở đâu đó, sau đó làm theo cách này để add font cho hắn.

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
chung cư hà nội - chung cư quận hai bà trưng - chung cư quận thanh xuân
daikbinhlc
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình cài thêm font VNI và TCVN-3 chủ yếu để đọc các file văn bản do người khác gửi và sử dụng những font này (Chưa biết cách convert bên Mac OS) 😁, còn soạn thảo bi giờ cứ dùng toàn bộ cái anh Unicode cho nhanh và tiện khi chuyển qua mạng. Cũng không cần trang trí nhiều làm giề. Tớ thử lấy toàn bộ font trong windows sang dùng chung với Mac OS, và cách làm cũng giống như bác vuhai một chút:
Mở Font book, chọn cái nút hình bánh răng ở góc trên, bên trái và chọn add font... sau đó browse tới ổ cài windows rồi chọn thư mục font. sau đó nhấp open, nó sẽ add toàn bộ các font hiện có bên đó sang cho Mac. Tương tự, các bác có thể chứa những file cài đặt font dạng *.TTF ở đâu đó, sau đó làm theo cách này để add font cho hắn.

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
chung cư hà nội - chung cư quận hai bà trưng - chung cư quận thanh xuân
Mr.CG
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhưng nó lại lỗi là khi vào dùng nó ko hiển thị các font .Vn vì mặc định mac os có dấu . ở đầu alf file ẩn...
Vuhai6 ơi, làm ơn chỉ cho mình cách cài máy in HP laserjet 1022 với. Mình download soft trên trang chủ HP về cài rồi mà không hiện trong danh mục các máy in. Mình phải làm thế nào nhỉ? Tks bạn!
Mọi người ơi giúp em với. Do e nghịch cái user macbook. Bây giờ bị lỗi huhu. Em thay id người dùng và uuid 😔(( phải sửa làm sao ạ
cảm ơn, thứ mình caàn 😁
em đã cài vào máy nhưng vẫn lỗi font
các bác giúp em là tình hình em đã cài font .vntimeH đã hiện được lên chọn font bình thường và đã cài bản gotiengviet trả phí full nhưng khi em soạn thảo trên word vẫn bị lỗi font và nó tự nhảy về font calibri. ai biết cách sửa lỗi ko ạ
1234hdpa
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyentjensjnh Bạn chịu khó gỡ bản Word đang dùng, dùng bản 2011 xem sao.
Cho mình hỏi bộ gõ tiếng việt nào trên mac là ngon nhất 😁 thank
quá hay cho bài viết..!!!
nhatthucrx7
ĐẠI BÀNG
7 năm
fix lại link đi chủ thớt ơi, hư rồi 😔
nhatha
ĐẠI BÀNG
7 năm
hic..hic..sao em down về rồi, khi cài đặt máy lại bảo phần mềm này ko thích hợp với appstore là sao các bác nhỉ
cảm ơn bác đã lm và thành công ạ
k3ndyhai
ĐẠI BÀNG
6 năm
thank bạn
KMTX
Trứng
6 năm
link die rồi bác ơi. e k thấy link tải
thank
Cảm ơn bác đã hướng dẫn

Xu hướng