Foobar giới thiệu phiên bản v1.5 hỗ trợ tiêu chuẩn FLAC 1.3.3, codec OPUS, giao diện tiện dụng hơn.

abuchino
3/12/2019 8:16Phản hồi: 91
Foobar giới thiệu phiên bản v1.5 hỗ trợ tiêu chuẩn FLAC 1.3.3, codec OPUS, giao diện tiện dụng hơn.
Phần mềm nghe nhạc miễn phí Foobar2000 vừa chính thức giới thiệu một bản cập nhật lớn v1.5. Foobar2000 (Foobar2k) là phần mềm nghe nhạc Bit-Perfect, hỗ trợ chuẩn Hi-Res phổ biến nhất hiện nay nhờ nhiều tùy chỉnh và đảm bảo hoàn toàn miễn phí. So với những phần mềm nghe nhạc trả phí như Audirvana, Jriver (đều có mức giá 80USD) hay Roon (500USD) thì Foobar kém khá nhiều về độ tiện dụng, cài đặt component rắc rối, khả năng quản lý kho nhạc kém. Tuy nhiên phiên bản mới cũng khắc phục được khá nhiều điểm yếu của phần mềm này.

Những điểm mới nổi bật trong phiên bản v1.5:
  • Thay đổi nhiều tính năng về giao diện, các tùy chọn hiển thị dễ dàng sử dụng hơn.
  • Quản lý kho nhạc lớn tiện lợi hơn đôi chút so với trước đây
  • Hỗ trợ cập nhật các component trên Foobar dễ dàng hơn
  • Có thể drag và drop các ca khúc trong Foobar2000 sang các phần mềm khác
  • Tương thích chuẩn 1.3.3
  • Hỗ trợ codec OPUS
  • Hỗ trợ độc thông tin WavPack/ DSD MD5 trên file
Các bạn có thể đọc thêm các thay đổi trực tiếp tại changelog.

Cá nhân mình đã từng sử dụng Foobar từ những ngày mới bắt đầu chơi âm thanh, tuy nhiên bây giờ mình chuyển về xài Audirvana với Jriver cho tiện, nhiều tính năng hơn và quan trọng nhất là quản lý kho nhạc lớn dễ dàng hơn. Phần mềm nghe nhạc cũng có ảnh hưởng đến chất lượng âm thanh mặc dù nhỏ, nhưng vẫn có thể nhận ra dễ dàng trên các dàn âm thanh cao cấp.
Nguồn: Foobar
91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

taybannha92
ĐẠI BÀNG
4 năm
để tải về trải nghiệm thử xem sao
vn_soft
CAO CẤP
4 năm
@taybannha92 Hồi chưa có spotìy tôi toàn chơi cái này
taybannha92
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vn_soft tui thì chỉ thích spotify trên mobile thôi
Cái này thì em không nghĩ vậy. Có lên trang chủ của hãng tải về rồi vài bước là xong mà. Nếu cần chuyển đổi file thì cũng tải thêm một tệp tin nữa. Quan trọng là phần mềm không mất phí, không quảng cáo
Bản trên Windows Store chưa được update nhỉ?
leducanhctn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@manchirua Đừng dùng bản này, download bản foobar2000 từ trang chủ về dùng bạn ạ
thằng này là dễ dùng và trực quan nhất trong các app chơi nhạc trên win r. Ngon lành
@nguyen phi dat Thằng này mà dễ dùng thì bác hãy thử jriver xem sao 😁
seek4l0ve
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ứng dụng từ hồi win98 chẳng thấy có gì thay đổi về giao diện 😁 mình hay burn flac CD bằng cái này. Chứ nghe nhạc chủ yếu cài codec chạy bằng WMP thôi
Mr.Fly
TÍCH CỰC
4 năm
@seek4l0ve Đầy skin đẹp trên devianart.
why_not_3230
ĐẠI BÀNG
4 năm
Trước giờ toàn sài pm này nghe audiophile
Toàn xài cái này play lossless
Một thời, cái này mà chê cài khó thì thua. Cái hay nhất của foobar là giao diện đơn giản khi sử dụng, những người chỉ dùng nghe nhạc, còn muốn cài component cũng vài cái click chuột mà mod bảo rắc rối thì thua. Nhạc tạp nham file ko đủ thông tin mới quản lý khó chớ nó quét file nhạc thì cho mấy thằng kia hít khói.Nói chung bị mod dìm hàng quá.
Chick IT
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình thích mấy cái app hỗ trợ như vậy
Hungdw
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vẫn đang dùng foobar, vẫn ngon ^^^
Cái này có chơi được video không các bác ?
hahuytap
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ngohuyhung1991 Không bạn ạ,
uyvuhuy
ĐẠI BÀNG
4 năm
Minh đang sử dụng phần mềm Foobar để nghe nhạc. Chọn phần output xuất ra âm thanh rất hay. Foobar giải mã nhiều định dạng file âm thanh chất lượng cao...
huedhcs
TÍCH CỰC
4 năm
Chưa nghe bao giờ
Nghia NV
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ngon
rotori
TÍCH CỰC
4 năm
Chỉ xài foo và winamp =)))))))))
KaiStone
ĐẠI BÀNG
4 năm
@rotori Bác giống mình =]]
@rotori Winamp huyền cmn thoại.
CBDancer
TÍCH CỰC
4 năm
@rotori Huyền thoại từ win 98 😆)
vẫn dùng foobar để nghe youtube 😁
lee_dong25
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Dx.DarkKnight nghe sao bác, mới thấy vụ này
ic16
ĐẠI BÀNG
4 năm
@lee_dong25 Troll thôi đừng care bạn...
@ic16 https://www.foobar2000.org/components/view/foo_youtube
Lonely08
TÍCH CỰC
4 năm
thêm bài viết chuyển flac sang aac cho ae xài iphone như mình đi mod
@Lonely08 Chuyển FLAC về ALAC đi bác! Chứ chuyển về AAC thì khác quái gì xài MP3 đâu 😁
Lonely08
TÍCH CỰC
4 năm
@Penguin Pingu nếu dc thế càng tốt :v
tại cái này rắc rối quá nên chuyển về AAC cho dễ, với lại dung lượng dt có hạn 😆
@Lonely08 Nếu bác xài Windows thì dùng chính Foobar để chuyển đổi nhé, thích ALAC hay AAC đều được. Bác tham khảo và cài gói Free Encoder Pack của Foobar tại đây:
https://www.foobar2000.org/encoderpack
@Lonely08 iPhone thì bạn xài phần mềm Muzik Box là chơi được FLAC đó. Chép nhạc qua Wifi, không cần cáp cũng tiện nữa
Lonely08
TÍCH CỰC
4 năm
@huygapro mình thì khoái cái phần mềm mặc định của iphone nên mới chịu khổ thế nè 😆
Từ lúc chập chững vào nghề nghe nhạc tới lúc nghỉ hưu, mình đã cố xài foobar cỡ 5 lần nhưng bị dội cái giao diện. Cuối cũng chuyên xài jriver. Thêm cái thấy âm foobar hơn tối xíu.
Giờ thì chỉ nghe spotify chứ không còn nhu cầu cao nữa.
T-2-A
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nightwish47 Em xài cái này hay nhất là việc đi mod giao diện đó bác, mặc định thì công nhận ghẻ thật
@™KunaiNTC™ Mở lên lần đầu thấy oải quá chưa cần tìm skin theme đã mệt rồi bác
datnt_90
ĐẠI BÀNG
4 năm
@™KunaiNTC™ cho mình xin skin của bạn
@datnt_90 http://www.hdvietnam.com/threads/gioi-thieu-foobar2000-skin-darkone-v4-tong-hop-nhung-skins-dep-nhat.576333/
Bác tìm trong này. Nhiều skin rất đẹp 😆
Chưa dùng bao giờ. Cái này với VLC cái nào ngon hơn các bác?
phongtranvn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@cupidangel3112 nghe nhạc & xem phim, khác nhau nhiều, sao so sánh được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019