Forrester: Windows 8 cho tablet có thể đã quá muộn

Didu
30/11/2011 2:40Phản hồi: 275
275 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao lại khó chứ
mình rất tin vào wp8 này ^^
có thể sẽ phá thế song mã của tt
Chẳng cần biết ở đâu hay như thế nào. Ở việt nam ta window là nhất. Mọi thứ google là ra cả một đóng, cần gì có nấy ( hỗ trợ window). Ra tablet window 8 chỉ ra hơi muộn so với sự mong chờ của người dùng thôi.
Phuongtv_76
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình nghĩ win8 sẽ thành công, tự suy ra từ nhu cầu của mình
mrvodka
TÍCH CỰC
12 năm
Thực sự muốn hậu PC được, làm sao để tablet không thành một cái điện thoại phóng to, thì ios với android chưa đủ tầm...
quangna
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quan điểm khi dùng các thiết bị của mình là phải có tính đồng bộ cao và dễ dùng. "i-devices, OS" của Apple đã minh chứng cho điều đó khi mà tất cả các thiết bị của Táo kết nối với nhau dễ dàng và có cách sử dụng từa tựa như nhau. Và mình hy vọng Windows của anh Bill cũng như thế khi mà Win8 và WP7 đã tiệm cận với nhau về giao diện cũng như cách sử dụng rồi.

Đợi Win8 và tablet cho OS này (hoặc các bác root luôn trên máy nào đó thì tốt quá ^^)
Sớm hay muộn người dùng sẽ có câu trả lời và quyết định .
minhduc9x11
ĐẠI BÀNG
12 năm
dù sao vẫn ủng hộ windows
QDND
TÍCH CỰC
12 năm
Cuộc chiến của thị trường OS tablet mình thấy nó sao mà giống như trong Tam Quốc thế: iOS như Đông Ngô, adroid là Ngụy, và khi win8 ra mắt lẽ tất nhiên là Thục rồi. Và ta có thể thấy được thế chân kiềng. Chắc trong tương lai gần ta sẽ không thấy được thằng nào áp đảo cũng như bị nuốt cả. Hê hê.... Các pro đừng cười nhé!
tambeo9
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác nào cho e hỏi, nên chọn GT 10.1 hay ipad2 ko a? đang phân vân giữa 2 cái tab này qá 😔
duy2
TÍCH CỰC
12 năm
Microsoft đã phát hành bộ Office cho Ipad rồi giá có 10 Usd thôi, cứ mua về mà xài, từ nay khỏi lo Ipad chỉ để " chơi" mà ko làm việc được
[Kinh hoàng] MS phát hành Office cho iPad bao giờ thế bạn trẻ 8-}
Mấy "Chú bé" hay lên giọng nhỉ 😃
acthu
TÍCH CỰC
12 năm
Microsoft ko ăn thua nữa rồi.. mọi thứ đều quá chậm. khi ra dc win 8 cho tablet thì iOS và android ra vài version mới nữa.. rồi cuối cùng đuổi vẫn hoàn đuổi thôi
CodingYokai
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em thật sự khâm phục những bộ óc tài năng của công ty Forrester này. Nhất là bộ óc vĩ đại của "nhà" phân tích JP Gownder.

Windows 8 đã đặt chân quá muộn lên thị trường tablet. Càng để lâu càng muộn và càng thất bại. Muốn cạnh tranh trên thị trường tablet phải có sản phẩm chậm nhất là ngay trong năm nay, trong tháng 12 này. Còn càng để muộn càng chết. Chậm 1 tháng sau là đủ chết rồi, chậm 1 năm sau thì càng chết hơn. 5 năm nữa thì đừng có ai làm một hệ điều hành mới cho tablet làm gì, vì thực sự là quá chậm. 10, 20, 50, 100 năm nữa mà đầu tư làm một hệ điều hành tablet mới thì người ta bảo là thằng hâm. Lúc này đã là quá... tỷ lần chậm.

Bài viết hay quá.
CÓ thật là hay không đó?
Mình thấy nó sai quá thì có.
mr_tam
TÍCH CỰC
12 năm
sai như thế nào hả bạn?
parisphan
ĐẠI BÀNG
12 năm
rồi 3/4 tablet trên thế giới này cũng chạy windows hết thôi, giống PC ngày trước vậy mà , nên nhớ là hơn 90% máy tính trên thế giới chạy windows.
Không biết lúc phát hành, MS có đặt tên phân biệt giữa 2 bản cho ARM và bản cho x86 không. Hay cứ gọi chung là Windows 8, người dùng hí hửng mua tablet chạy W8, cứ tưởng nó chạy được pm cho máy bàn thì MS bị chửi nữa.
bulubuloa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đi trước thì đúng hơn. Việc hợp nhất cả PC và tablet cùng chạy 1 hệ điều hành windows 8 là 1 bước đi thông minh. Sau này iPad và Macbook cũng chạy chung 1 cái thôi 😆
Nhầm lẫn tai hại.
Mặc dù ra trước nhưng thử hỏi những "em" kia đã làm được những gì. Kẻ thì bán tháo bán đổ, giảm giá để xả hàng, kẻ thì ngưng sản xuất vì sợ không cạnh tranh nổi. Chỉ có Ipad mới thật sự làm mưa làm gió thôi. Nhưng ipad vẫn chưa thể và khó có thể đáp ứng được hết nhu cầu của người dùng, vì thế mà Window8 ra đời mới đúng mới thật sự là sự lựa chọn đúng đắn.
Đối với những người không có nhiều tiền như mình thì thay vì mua laptop+ipad+smartphone thì mình sẽ chọn taplet window8+smartphone (và thực tế là mình đang dùng iphone và đang ngóng chờ em taplet win8)
Và nếu làm 1 cuộc khảo sát thì mình nghĩ sẽ có đa số người chọn như mình đó.
Window8 = ước mơ của mình.
@sky_learn Win tren Tab ko như bạn tưởng đâu, App tren pc thông thường ko phù hợp với ARM và giao diện ui đâu, nếu có thì cũng bị lược đi nhiều tính năng, kể cả office15. Nên xác định mục đích chính của mình là gì:/
Hiện tại có rất nhiều bài báo và các "Gia Cát Dự" đang đưa ra một số phân tích ngớ nghênh như dìm hàng MS và Nokia.
Các ông này thật ra cũng là tay trong của Google mà thôi. Chả có gì mà hay ho cả.
Hiện tại các tab chạy iOS và Android chỉ là một cái điện thoại phóng to không hơn không kém, chỉ dùng để giải trí mà thôi. Vậy khi làm việc bạn chọn tab chạy OS gì?
Các tab chạy iOS và Android có nâng cấp cấu hình đến mấy nữa thì cũng chỉ đừng lại ở việc giải trí mà thôi.
Windows 8 vừa giúp giải trí tốt vừa giúp làm việc nên Windows sẽ là sự lựa chọn của rất nhiều người dùng.
Các điện thoại ngày càng có màn hình to hơn, từ 4 inch rồi đến 5 inch, sau này sẽ dần tăng lên 6, 7 inch,... nên các tab chạy iOS và Android sẽ ngày càng bị hạn hẹp.
Windows ra mắt muộn nhưng không trễ. Quan trọng là hữu quả của nó mang lại mà thôi.
Tinh tế làm một topic bình chọn thì sẽ biết ngay. Đa số mọi người sẽ lựa chọn tab chạy Windows 8.
Bác này nghĩ giống mình nè.
Window8 mà không cạnh tranh nổi à. Còn lâu.......
virus_kyo
ĐẠI BÀNG
12 năm
hj vọng win 8 sẽ thành công
cũng mong em các máy tablet window 8 ra mắt, chỉ không thích ku CEO hay chém gió của Microsoft
duy2
TÍCH CỰC
12 năm
Đọc ở đây nè má
http://s2.tinhte.vn/f422/microsoft-se-ra-mat-bo-ung-dung-van-phong-cho-ipad-vao-nam-2012-a-958549/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019