Fortnite đã đạt doanh thu 455 triệu Đô trong năm 2018, chỉ tính ở App Store trên iOS

Mikeknowsme
10/1/2019 4:3Phản hồi: 79
Fortnite đã đạt doanh thu 455 triệu Đô trong năm 2018, chỉ tính ở App Store trên iOS
Fortnite là một tựa game đặc biệt và 2018 là một năm huy hoàng của Fortnite khi chơi trên nền tảng di đông, trò chơi đã đạt doanh thu nửa tỷ Đô, đó là chỉ tính trên hệ sinh thái người dùng iOS. Điều này đã vượt ngoài mong đợi của nhà phát triển Epic Games, khi mà đầu năm 2018 họ đã mong chờ Fortnite Mobile (cả iOS lẫn Android) thu khoảng 500 triệu Đô.

Fortnite được tải về miễn phí, tuy nhiên ở các khoảng mua trang phục, phụ kiện và hiệu ứng nhân vật trong Game thì phải trả phí, đây là điều tất nhiên, chỉ khoảng 20$ thì những người đam mê Fortnite vẫn sẵn sàng chi trả chỉ để nhân vật của họ được đẹp hơn trong mỗi trận đấu. Epic Games ưu đãi người chơi bằng các phần thưởng quý hiếm từ Skin cho đến các Emote (điệu nhảy, hiệu ứng) qua mỗi nhiệm vụ trong game, và chính vì điều này cũng kích thích người chơi hơn và họ chi trả cho Game về sau nhiều hơn.

Xét riêng trên iOS, người chơi Fortnite sẽ được thêm ưu đãi giảm giá 30% khi mua V-Bucks (đơn vị tiền tệ trong Game)

Dữ liệu trên Sensor Tower nhắm chừng Fortnite đã mang về doanh thu 3 tỷ Đô La trong năm 2018 cho nhà phát triển Epic Games và tính riêng trên iOS là khoảng 455 triệu Đô La. Ở mỗi tháng 12 năm 2018 (là tháng thành công nhất của Fortnite) đã đạt được 69 triệu Đô và có 82 triệu lượt tải về và cứ trung bình một ngày người chơi Fortnite sẽ chi 1,6 triệu Đô.

PUBG Mobile - đối thủ nặng kí của Fortnite, cũng ra mắt đầu năm 2018, nhưng chỉ kiếm được 100 triệu Đô trên nền tảng iOS.

Theo Cultofmac
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

gamebit
ĐẠI BÀNG
5 năm
Game nặng 6s chơi còn cực mình nghĩ game này khó chới dc với pubg
Cyraxx
ĐẠI BÀNG
5 năm
@gamebit tìm hiểu kĩ trước khi cmt bạn ơi. Nhìu nước xài chip snap k chỉ riêng Mĩ đâu, bạn có biết bản hongkong k? Vừa snap vừa 2 sim đó.
và bạn có biết Vn xách tay rất nhìu k, ở VN bạn muốn mua bản snap bao nhiu k có?
gamebit
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Cyraxx Ai chả biết là máy xách tay chạy snap nhưng đây là ở vn bạn ơi mình chỉ tính máy chính hãng mình ko nói xách tay hay cũ gù hết
Cyraxx
ĐẠI BÀNG
5 năm
@gamebit cãi cùn v thì chịu. thôi bạn đã thắng =))
Tui đang chứng minh cho câu nói của bạn là muốn mua bản nap phải chạy sang Mỹ 😁
gamebit
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Cyraxx Kp cứ sang mĩ mới mua nhưng ss bán cho việt nam là exynot mà bạn chứ bán chính hãng thị trường việt nam chip snap thì mình nói làm gì
binhyen102
TÍCH CỰC
5 năm
Apple ăn một phần ngon rồi
HungAnh9
TÍCH CỰC
5 năm
@binhyen102 Nhờ nền tảng đóng 😁 chứ mở như của Google thì bị Epic bơ là cái chắc :D
PerfectSun
TÍCH CỰC
5 năm
Tui thấy nó dỡ ẹc mà. 😔. Chắc cảm. Game của tui có vấn đề nặng.
Singh
TÍCH CỰC
5 năm
@PerfectSun Sống phải tự tin vào bản thân và có chính kiến. Đâu phải họ thấy hay, mình thấy dở. Có nghĩa họ hay mình dỡ. Biết đâu họ 1 loài như nhau k có sự khác biệt. Còn mình mới là kẻ nhìn ra vấn đề
Minh có cài nhưng không thích chơi băng pubg
Tui chơi cả trên fone và trên ps4 mà chưa thấy hay thế nào cả. Có cao thủ nào dạy tôi chơi trò này với
@Tú art Hix. Tks bác. Dạy em với
@vule123 Thế thì càng tốt, die sớm còn đi làm việc khác có ích 😁 =))
@Tú art oh, cô giáo Thảo đây rồi. Quá chuẩn với avatar luôn 😁
@adagioleonard Thư giãn giải trí tí cũng không xong với bác há há
Anh Apple đã đớp đc 30% khoảng 200 triệu đô rồi, ez 😁 bảo sao các ứng dụng lớn ngày càng ko muốn phụ thuộc vào Store.
Ai chơi add em nha !

Haiz đúng là thời đại của pay to win
quangtaiqn
TÍCH CỰC
5 năm
@Hunglong96 Trích dẫn kiểu đó mà bạn vẫn nói đó là pay to win thì tôi cũng đến chịu bạn
Bạn có biết vụ mua skin đó trong LOL không ? Nó tương tự vậy đó. Chứ nó không tăng 1% kĩ năng hay đồ ngon cho bạn để chơi game đâu =))))))
@Hunglong96 Mấy game kiểu này có nạp cả tỷ mà kĩ năng kém thì mãn đời cũng không win được
@Hunglong96 hình như bác đang không hiểu gì thật, trò này thắng bằng kỹ năng, câu mà bác trích dẫn có nghĩa là người chơi sẽ được những phần thưởng để cải thiện về mặt hình ảnh, chứ không phải cho bạn vật phẩm dùng để sử dụng trong game hay tăng chỉ số năng lực, bạn có mất tiền hay không thì cơ hội chiến thắng vẫn ngang với những người bỏ cả đống tiền vào game, vậy thôi.
tommyteen
TÍCH CỰC
5 năm
@Hunglong96 Skin với emote khác skill với item nha ông ....
Nền công nghiệp Game kiếm tiền kinh khủng thật
Ai bắn pubg ko
anhvu999
TÍCH CỰC
5 năm
@guardianknight biết chơi mỗi pubg,
có thử qua game này, nhưng cài vào lại gỡ ra
Hỏi ngu: Nó kiếm tiền bằng kiểu gì mà khủng vậy anh em, mua vật phẩm trong game chăng?
Jeff Bezos
TÍCH CỰC
5 năm
@manchirua Hỏi thật: Ô chỉ mới đọc cái tiêu đề thôi đúng không?
@manchirua Ông thích skin đẹp thì phải nạp tiền thôi
Cyraxx
ĐẠI BÀNG
5 năm
@manchirua nhìn doanh thu game LOL ông sẽ biết game này nó kiếm tiền kiểu gì
Overwatch thọt với trò này rồi à bà con?
@killed OW thọt lâu rồi bác, giờ này con OW gì nữa :v
@alakazam1994 Nhớ xưa nổi lắm, tại không chơi game bắn súng nên không rõ lắm
@killed E cũng có chơi đâu, có mỗi thời sinh viên cày lol giờ cũng hết rồi nhưng vẫn thi thoảng đọc tin game, OW bị đám hậu sinh Fortnite với Pubg nó vượt mặt rồi, còn Lol thì vẫn khỏe từ xưa giờ.
thaolegend
ĐẠI BÀNG
5 năm
trò này xem stream thì thấy hay chứ lúc mình chơi thì thấy khó vl ...

thôi bắn pubgm tiếp nó dễ chơi hơn
Apple ăn % thôi cũng đủ giàu. Thấy người ta kiếm tiền mà thấy mê
phản biện nè, ngay trong bài viết phía trên kia kìa:

Pay to win chỗ nào thế?
Trò này chơi lúc đầu thì như c nhưng biết chơi thì lại hay, dễ nghiện hơn pubg.
Ko hiểu sao mình ko ưa đc game này nhé, dạng sinh tồn chơi PUBG Mobile hay Ros hay hơn nhiều.
quangtaiqn
TÍCH CỰC
5 năm
@bang3lang Vì đơn giản kĩ năng bạn chưa tốt thôi =))))))
Bạn chịu khó tìm hiểu nâng cao kĩ năng chơi như bạn đã làm với PUBG hay ROS thì sẽ thấy nó hay hơn nhiều. Bạn nên xem 1 vài streamer nước người chơi sẽ thấy vì sao nó hấp dẫn.
gaukit1603
TÍCH CỰC
5 năm
Cái trash game này nó cũng giống như Audition của thằng vtc ở VN một thời vậy thôi... Skin hoàn toàn phải bỏ tiền túi ra để mua... vào trash game Fornit này chủ yếu là để nạp tiền mua skin và chẳng còn mục đích gì nữa cả =]]]
quangtaiqn
TÍCH CỰC
5 năm
@gaukit1603 Game bây giờ kiểu nào chả thế
DotA 2, CSGO, PUBG, Fornite, LOL,......bạn mua skin, sticker độc chả nhẽ không bỏ tiền túi ra =))))))))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019