Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Foursquare nâng cấp phiên bản 5.0 với nhiều thay đổi

vuhai6
8/6/2012 6:29Phản hồi: 54
Foursquare nâng cấp phiên bản 5.0 với nhiều thay đổi
Foursquare vừa qua đã cung cấp bản nâng cấp 5.0 cho các thiết bị chạy iOSAndroid. Phiên bản phần mềm mới này có nhiều cải tiến với việc tập trung vào giao diện thân thiện hơn, thao tác checkin đơn giản và tốc độ nhanh hơn. Ngoài ra trải nghiệm người dùng cũng được nâng cao với việc bạn sẽ có thêm tính năng tìm kiếm các địa điểm xung quanh thông qua bản đồ trực quan hoặc xem lại những nơi mình đã đi qua thông qua Timeline. Foursquare 5.0 hiện đã có thể tải về thông qua iTunes Store hoặc Google Play, những người dùng BlackBerry thì phải đợi thêm một thời gian nữa.

Foursquare 5.0 đã thay đổi phong cách hoàn toàn, tối giản giao diên với những ô vuông đơn giản. Bạn sẽ dễ dàng chia sẻ thông tin checkin và giờ đây thì những hình ảnh về địa điểm được ưu tiên hơn, hiển thị rõ ràng hơn. Giờ đây bạn có thể "thích" hình ảnh của bạn bè thay vì chỉ comment như trước.

Nhiều khi bạn đứng bơ vơ mà không biết đi đâu? Với tính năng tìm kiếm địa điểm xung quanh mới được Foursquare bổ sung thì mọi chuyện sẽ đơn giản hơn nhiều. Chỉ cần vào 4square và chọn tab Explore thì tất cả những địa điểm gần bạn sẽ được liệt kê, đầu đủ thông tin cũng như hình ảnh về nó do người khác tải lên. Đặc biệt tính năng này cũng cho biết những người bạn đang ở gần bạn, chạy qua ăn ké là tuyệt.

54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

haha mới nâng cấp từ tối qua.
chưa dùng cái này bao giờ, khi nào phải thử xem sao
@teenager9x Trời :rolleyes: ứng dụng nổi tiếng vậy mà chưa xài bi giờ hả????
@ngmtri ứng dụng này co chức năng gì vậy bạn
@ngmtri ớ ứng dụng này là ứng dụng gì vậy bác?
@ngmtri Cũng thường thôi nỗi tiếng gì đâu, kaka!
Đã update. Ok !
đag xài em này! tuyệt! giải quyết đc tình hình chả biết ăn uống ở đâu?
iwanttoplay
ĐẠI BÀNG
12 năm
dùng cái này cực hay...vẫn đang dùng... đi tới đâu check tới đó..thú vị phết...coi như nhật kí đi đường luôn 😃
mình cũng chưa đăng kí đâu vậy
Đang đứng bơ vơ, check in một cái ra cái quán nhậu, mừng quá . Ha !
thegioia
TÍCH CỰC
12 năm
update tối qua, chưa wen giao diện mới nên hơi bỡ ngỡ... hy vọng sẽ quen...
tính năng rất hữu ích
Phải thử mới được, mặc dù giờ chưa biết nó là cái gì
đã uodate, bản mới này hay quá
svcntnk42a1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cũng hay, ko có cái gì nghịch thì lôi cái này ra nghịch. BB thì còn phải đợi, hix hơi buồn, nhưng bản cũ dùng tạm vậy
@svcntnk42a1 huhu,tại seo lại phải chờ chứ,đúng là không công bằng.bb lúc nào cũng đợi chờ,kiểu này phải liên hẹ với Akira Phan quá
naotcud
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đăng kí địa chỉ của mình làm sao ta? huynh nào biết chỉ giúp, thanks
vãi hàng, nâng cấp lên 5.0 cái kéo theo chỉ có iOS 5.0 trở lên mới xài đc =)) mình 4.2.1 nghẹn ngùi
Đã nâng cấp xong từ trưa nay
" Đặc biệt tính năng này cũng cho biết những người bạn đang ở gần bạn, chạy qua ăn ké là tuyệt."
Heehe đi vào nhà nghỉ với ... bạn bè có biết không
nghe tên mấy lần rồi nhưng chưa có máy để thử tiếc thật
giờ mới nghe .huhu,cài đặt luôn
Mới update hôm qua, đúng là hay hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019