FPT công bố điện thoại thông minh F99 giá 1,89t, Tinhte trên tay F99

cuhiep
24/5/2010 11:26Phản hồi: 710
710 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các bac cu thu su dung fstore di da roi hay cm lung tung nhá.
free hoan toan va luon duoc update.
@Longhau : bao nhieu nguoi biet down nhac ve roi chep len dt ờ vn nay vay bác. khong biet bac co biet chinh xác khong ?
Mới cầm thử con F99 này, xem qua cái store có 27 ứng dụng. Tuyệt nhất đã test thành công dùng F99 để làm modem kết nối với GPRS (thông qua Bluetooth trong ubuntu). Để mai vào test tính năng đồng danh bạ nữa thôi.
pro hướng dẫn em với... em cũng mới lên 1 cây f99 vọc được 1 đêm rồi... nói chung ổn định... nhưng rung yếu quá, bỏ trong bị để chế độ rung chẳng bik cuộc gọi đến lun... pro hướng dẫn dùng wjfi với làm modem kết nối fprs và đồng bộ danh bạ với.. hjhj.. Àh cho em hỏi là đt ni ví dụ bị lỗi gì thì có thể đj chạy lại chương trình được ko.. xem ngày sản xuất của máy thì dung lệnh gì, và có thể thay đổi mấy cái chủ để được ko (trừ 3 cái mặc định sẵn trong máy).. Thank...!
Kêu con này là smartphone có lẽ hơi quá nhỉ ^^ Nhưng mà đối với Việt Nam bây giờ con này có thể là "smart" lắm rồi :p
Tréo
TÍCH CỰC
14 năm
Bác nào xài rồi xem thử F99 có sync được với máy tính để lấy danh bạ, lịch... được không? Nếu không làm được thì không phải smart rồi.
Mai mình sẽ thử, nhưng chắc được, nó có mở một đống cổng com chẳng lẽ không làm gì.
ùi, bạn vọc rùi hướng dẫn chi tiết lại mình với nhà.. cũng đang sài 1 cây mà chưa bik kết nối kỉu đó.. hjhj.. thank pro trước...^^!
Bài báo này rất hay, bạn nào chưa đọc thì đọc nhé!
http://xahoithongtin.com.vn/20080916050940170p0c206/dtdd-thuong-hieu-viet-trong-nguoi-ma-ngam-den-ta.htm

Vài bạn mua rồi thử xem con F-life này có đạt được tiểu chuẩn CE ko?
Vừa test thử, gắn vào đồng bộ với danh bạ wammu được. Dùng với Ubuntu, windows vẫn chưa có driver.
Tréo
TÍCH CỰC
14 năm
Wammu là sao hả bác? Có đồng bộ hóa với Outlook được không?
Import và export định dạng vcf và vcs của outlook được. Để lúc nào rảnh mình nghiên cứu tích hợp driver vô phần mềm để dùng bên windows luôn :p
Bác làm ơn step by step để anh em biết làm chứ thế này thì mơ hồ quá
Firmware: G3503_2_HWF_V3.0.5, 2010/05/27 22:20
Version: 350323.05201

Con này có hệ điều hành luôn ấy, nhưng mà hàng tàu chứ không phải do FSOFT ngồi viết lại (buồn). Các ứng dụng kèm theo và trên fstore mới có của FPT. Chắc mai sẽ mua một cái để vọc phá luôn firmware thử.
Bác ơi.. Xem Firmware và versinon dùng lệnh gì thế.. Trông bác rất rành về đt bác cho em xin nick chát để hỏi 1 chút vấn đề.. Hjx.. Em dùng con này 2 ngày thấy bị trục trặc 1 lỗi nhỏ... Ko bik là có nên đem mấy đj bảo hành ko nữa.. hjxhjx
Lỗi gì thế bác? xem em co bị ko?
con ni roi se popular hon thoi
Tréo
TÍCH CỰC
14 năm
Nếu hệ điều hành Tàu thì chắc k sync được rồi, cùng lắm là copy, import vCard thôi.
Há há chịu khó ngồi viết code thêm 1 chút là sync luôn cả với Google contact luôn ấy chứ ;)). Chỉ cần access được dữ liệu, còn phần xử lý là trên máy tính mà.
1.89 triệu ai mua nhỉ . Mua mấy cái máy của tầu có 1 tr với 1 tr4 cũng chả khác j ...
Thế à, thật không khác gì không? hay bro không đủ trình độ để tìm ra điểm khác?
Há há khác nhiều lắm đấy bạn, nó sử dụng CPU khác chứ và khả năng xử lý cũng khác chứ. Muốn thêm chức năng chỉ cần bỏ tiền vô là có thôi.
Nó sử dụng CPU gì? Xử lý khác thế nào vậy bạn?
Hình như là MTK 6235 nếu mình nhớ không lầm (vì chỉ cầm vọc được một lúc). Mấy điện thoại TQ thì phần lớn xử lý dựa vào CPU thôi nên các tính năng như Wifi, Java này nọ đều phải dựa vào CPU hết và từng dòng đều có những tính năng khác nhau. Còn chuyện chọn lựa tính năng này tính năng kia để ghép lại thành một điện thoại thì cứ lên Alibaba là có hết.
" Ngu mà lì " chính xác dành cho bác này đấy. Bao nhiêu comment trả lời bác về cái store rồi mà bác còn cố chấp. Tôi vốn không thích phải chỉ trích ai hết nhưng đọc mấy comment của bác thì không chịu nổi nữa rồi.F99 này không chỉ dành cho bác đâu, còn nhiều người khác nữa không biết " sành điệu " như bác, họ không biết lên mạng để chép bài hát, cũng không có máy tinh cũng như internet. Và cũng chẳng ai muốn mất 15k cho 1 tin nhắn để tải các bài hát này về. Sao bác là dân công nghệ mà lại có cái nhìn "thiển cận" như vậy chứ. Bác cũng là người ích kỷ, chỉ biết cho 1 mình mình, bác không xài thì thôi, không cần phải nói cái giọng điệu kể cả như vậy.

---------- Post added at 05:32 PM ---------- Previous post was at 05:31 PM ----------

Bác xài wa chưa mà biết không khác? Bác này "vơ đũa cả nắm" rồi đấy.
minhlp
ĐẠI BÀNG
14 năm

Vâng em ngu. Em ngu em dùng BB thôi ạ. Còn bác khôn mời bác vào F99 với cái sờ to của bác =))
em không có ý kiến gì nhiều, chỉ có 1 câu: cảm ơn Trung Quốc đã cho nhiều người Việt Nam biết đến cái điện thoại di động là gì.. trong đo có em và có cả MỘT SỐ bác ở đây nữa...
em đang có í đồ được tặng con này các bác ạh! có nên nhận ko....? các bác cho em cái í kiến cái, đọc hết mấy chục pages mà thấy phân vân quá! 😔
Mong tin các bác! (đặc biệt bác nào đang sở hữu) ^^
Xin đa tạ!
chúc mừng bác đã dám nhận ra va doi mat van de cua bác 😃 .

em dang sai. tom lai la cool so voi so tien bo ra. the thoi
minhlp
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cám ơn bác 😁 Bao giờ bác cũng nhận ra thì bảo em nhé :D
Hjc... Ngày hỏng xe, em đi bus đi làm... ngồi trên bus lấy BB8320 ra đọc báo vs check mail thì e gái bên cạnh hồn nhiên hỏi: "Máy a trông giống Qmobile của e nhỉ?" ....
cái máy không quan trọng, quan trọng ở người sử dụng thôi. họ chỉ cần thế thì họ mua thế, thế thôi.
có những người chả biết mẹ gì ma mở mồm la smart phone,bb xịn v.v.v.v chém gió cả
Sao bác không nói lại là "Có cái Qmobile của em giống con BB của anh thì có"😁. Mà Qmobile đâu có con nào giống 8320 đâu nhỉ,:eek: có con M3 cũng hơi giống nhưng mà dài thượt à😔
Dân dùng F-life hay Q-mobile xuất hiện ở box Blackberry thì bị đập te tua ko ngóc đầu lên được.
Dân dùng Blackberry nhảy vào box F-life hay Q-mobile thì cũng bị đập tơi bời.

Ai dùng điện thoại gì thì tuỳ, cãi nhau làm chi khiến mâu thuẫn ngày càng lớn chả bao giờ dung hoà được.

Blackberry thì đắt. Hàng cũ hoặc đã xyz thì rẻ nhưng cực kỳ may rủi. Đâu phải ai cũng có BB xịn.
Q-mobile hoặc F-life rẻ mà kiểu dáng cũng đâu kém cạnh gì.

Thôi, tuỳ điều kiện, nhu cầu,.... mà chọn đt. Ko cần đua đòi hàng cao cấp. Đương nhiên chả ai dại gì ko dùng hàng cao cấp khi có đủ điều kiện.

Cũng nên biết vị trí xã hội cũng vô cùng quan trọng. Là một người "quan trọng" ko ai dại gì rút một con đt " nhái " giữa chỗ bao con mắt khác nhìn vào. Thà dùng 1110i còn hơn.

Giàu nghèo ko phải vấn đề quan trọng. Gìau thì dùng hàng cao cấp; nghèo thì dùng hàng "thấp cấp". Đây là điều đáng trân trọng, cấm kỵ miệt thị giàu & nghèo.

Nhưng nếu cố ý dùng hàng "thấp cấp" có kiểu dáng " nhái lại" hàng cao cấp để " vênh mặt" với thiên hạ thì đáng ăn chửi.
Điện thoại là phương tiện phục vụ người dùng, mình phải làm chủ được nó, sử dụng theo đúng mục đích, yêu cầu và ... phù hợp với túi tiền. Đâu phải thằng cầm điện thoại cùi thì nó nghèo hơn thằng cầm điện thoại xịn, mà đơn giản là nó thích cái đó và nó muốn xài, đơn giản vậy thôi
rất đúng 😁 xài đt xịn,nhiều chức năng mà chả biết tí gì,cái gì cũng đem ra tiệm thì phí tiền.ng ta hỏi về cái đt của mình mà ko biết trả lời thì còn nhục hơn :D ghét nhất 2 loại: xài đt xịn chỉ để khoe mẽ và khoe tiền mà thiếu kiến thức,xài đt nhái để đáp ứng bệnh sĩ của mình :D
Chuẩn như con vi khuẩn!^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019