[FPT HD] Tất cả từ A -> Z

BinhDa
15/3/2013 11:57Phản hồi: 3.424
3.424 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhỡ có lỗi phần cứng ko?
máy mik bật lên không động tĩnh luôn. như không ấn nút nguồn, im lìm không j cả😔
@tienphat_008 bạn khởi đọng lại, boot vào cwm xem. mik làm vậy nên mới thế này đây😔
@huynobita1997 mới bootup cái camera 4.2 bằng cmw,đâu có sao
dinh.nguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tienphat_008 cài camera 4.2 sao thế bạn,chụp hình quay phim có tốt hơn k?
@dinh.nguyen Search Google tải cái camera4.2.zip về dùng cmw install,hàng 2 có chữ sd đó.full màn hình,chỉnh lại quay phim 480p thui,để 720p là treo đó.
Sent from my Karbonn A21 Themed and Tweaked by Santo_Rock using Tinhte.vn
mik đc biết biểu hiện máy mik là hard brick có ai có cách cứu mik ko ??? . mik cảm ơn nhiều lắm
@huynobita1997 Thử xạc pin rồi mở lại coi, coi chừng hết pin đó.

@zombie1998 ukm
nó ko lên logo sạc
vs cả chỗ phím menu nóng nóng
k cài đủ driver đc. => k cài cwm đc.
bây giờ cắm sạc hay cắm usb thì phần giữa nút menu và back thấy nóng lắm. hay lỗi phần cứng rồi 😔 huhuhuuh
BinhDa
ĐẠI BÀNG
11 năm
Những bạn nào bị lỗi không lên nguồn thì hãy làm theo BinhDa.
B1. Rút pin ra chừng 1 phút rồi lắp pin vào.
B2. Tranh thủ sạc rồi đi mượn máy quay hay điện thoại nào quay video rõ để quay và upload video lên cho mọi người và BinhDa xem nhé.
B3. 1 tay quay phim, tay còn lại nhấn va giữ luôn nút nguồn và phím tăng âm lượng nhé. BinhDa muốn xem chính xác nó thế nào.
Bạn cố gắng làm theo cách của mình nhé.

Sent from my Karbonn A21 Themed and Tweaked by Santo_Rock using Tapatalk 2
@BinhDa chời chút

quay vội bằng 5230 hơi mờ. bác thông cảm
trả lời sớm giúp em . không thì mai đành làm chuyến sang đó vậy 😔. lí do j đây ??? đang chơi tự nhiên bị tắt. cắm sạc thì không lên hay là sạc qua đêm, sáng bật ko lên hay đang khôi phục cài đặt gốc lúc khởi động lại không thấy lên (cái này có thể quy là do lỗi pm , rom lỗi ) .....???
samhuy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@BinhDa Bác Binhda ơi, tình hinh là e đã up rom thành công nhưg vẫn bị lỗi kiểu ứng dụng Kphan hồi và ứng dụng đã dừng lại.
Rồi thì e cũng k tìm đc chỗ xóa danh bạ nữa
Bác Giúp em với
@BinhDa ukm. tình hình là phải mai mới rảnh. ko có máy để chơi. buồn thật . đi xa ngại
@BinhDa
có đc ko ạ ?? mà có bảo hành thì lo gì, cũng chỉ là vấn đề thời gian thôi. có khi đc máy mới😃​
@huynobita1997 chắc là do pm thôi. sai thông số cũng làm cho máy bị vậy mà, mik chỉ nghịch phần mềm thôi. có ảnh hưởng đến phần cứng đâu
Có bác nào làm trong suốt được bảng thông báo và status bar không😔. E mò mãi cũng chỉ thay được ảnh ở thanh status bar thôi:mad:

@myfrendslc9x Thử dùng apktool giải mã framework hay systemUI ra, thay các hình thanh thông báo thành hình có màu thật nhạt xem sao😃

may là chưa vứt cái hộp vs cả tem ko thì toi. chiều nay đi làm về sớm qua đó luôn
@huynobita1997 15 tuoi lam gi z???😁
@tienphat_008 Sao bên topic nào mình tham gia cũng toàn là mình nhỏ nhất hết vậy 😃

@tienphat_008 đi phụ mẹ. đi lắp rèm ;) công vc nhỏ thôi
@huynobita1997 Bạn giỏi quá, biết giúp đỡ mẹ nữa ;)

bác kiếm cái cwm tiếng anh cho nó dễ, tất cả có gì thì cố gắng có tiếng anh . em sợ tiếng tàu lắm:mad:
dinh.nguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
hi,mình mới up rom thành công hôm qua,cảm nhận là rom mới khá mượt,có nhiều hiệu ứng hay,rất hài lòng với bạn rom này,tuy nhiên còn 2 lỗi chưa khắc phục dc là nhảy âm lượng tùm lum và hiển thị pin chưa chinh xác,nhưng vẫn rất vui vì máy hoạt đông rất trơn tru,qua đây xin cảm ơn các bạn và đặc biệt là BinhDa,tuy đã chuyển qua note2 nhưng vẫn k quên giúp đỡ cộng đồng sử dụng fpt hd!
@dinh.nguyen ko bị như mik là may rồi
dinh.nguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dinh.nguyen Pin có vẻ yếu quá. Máy này pin 1k8 còn thế. Máy kia dùng thế nào :p

@myfrendslc9x giá tốt. giám trộm cắp iphone :p
@dinh.nguyen Cái này cấu hình thì ổn, pin còn yếu, nhưng ko biết rom gốc của fpt sao đây :rolleyes:

dinh.nguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
pin yếu thật,thiết kế cũng khá nhưng mình nghĩ FPT đang phô trương,đi theo trào lưu lõi tứ thôi,còn chất lượng thì...
@dinh.nguyen ...😕

bác BinhDa ơi. bác nghiên cứu cách sửa trong tình trạng của em đi. để cho an tâm vọc vẹc thôi mà 😃 em sợ lắm
@huynobita1997 Cái này theo mình nghĩ do nguồn chứ ko phải do vọc vì vọc hư đến đâu cũng vào dc recovery kể cả boot ko lên

@zombie1998 có bảo hành đc ko ???
@huynobita1997 Nếu do nguồn thì người ta phải đồng ý bảo hành chứ

@zombie1998 chốc nữa đến xem . bảo họ rằng máy khôi phục cài đặt gốc xong không lên . sạc 5 tiếng ko thấy lên. chắc chắn sẽ đc 😃
máy mik bị làm sao ấy. nắp pin vào cũng nóng, không khởi đọng đc
mọi ng cho nick yahoo (facebook cũng đc) cho tiện liên lạc.
@huynobita1997 facebook: Kiệt Ìnected
@zombie1998 không thấy
liệu có đc đổi máy mới ko nhỉ ???😁
@huynobita1997 Chắc ko đâu, tụi nó keo lắm, tụi nó thà sửa đến cùng chứ ko đổi máy mới 😃

@zombie1998 Đã chấp nhận bảo hành 😃
Đã đen đi bảo hành . Họ bảo sẽ mang sang hãng để kiểm tra. Mik mua ở dienthoaihanoi chứ ko mua ở fpt shop xa lắm. Nhà mik gần đó nhất . Họ bảo mất khoảng 1 tuần. Họ có hỏi mik có root hay up rom k thì mik chỉ bảo là khôi phục cài đặt xong lỗi.... Đành đợi 1 tuần 😃 họ chỉ lấy mỗi máy và phiếu bảo hành. May thế họ không soi mói kĩ 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019