FPT Shop bán độc quyền dòng laptop gaming ASUS F560, giá 16.990.000 đồng kèm nhiều khuyến mãi

agp8x
11/9/2018 6:55Phản hồi: 180
FPT Shop bán độc quyền dòng laptop gaming ASUS F560, giá 16.990.000 đồng kèm nhiều khuyến mãi
FPT ShopASUS vừa qua đã hợp tác để đem đến cho người dùng dòng laptop gaming ASUS F560. Mặc dù mức giá khá hấp dẫn là 16.990.000 đồng, F560 vẫn được trang bị cấu hình mạnh mẽ với bộ xử lý Core i5-8250U và card đồ hoạ rời Nvidia GTX 1050. Sản phẩm sẽ được bán độc quyền trên hệ thống bán lẻ FPT Shop kèm theo nhiều khuyến mãi hấp dẫn dành cho học sinh - sinh viên.

Laptop gaming hiện nay là dòng sản phẩm rất đắt tiền, với mức giá thường trên 20 triệu đồng. Điều này khiến chúng trở nên rất khó tiếp cận với người dùng bình thường, đặc biệt là các bạn sinh viên và học có kinh phí khiêm tốn. Chính vì vậy mà FPT Shop và ASUS đã hợp tác để đem về Việt Nam F560, dòng laptop giá mềm nhất hiện nay được trang bị bộ xử lý đồ hoạ Nvidia GTX 1050. Điều này cho phép trải nghiệm các trò chơi eSport phổ biến như Liên Minh Huyền Thoại, CSGO hay Dota 2 mượt mà ở thiết lập hình ảnh cao nhất.

ASUS F560 có thiết kế khá bắt mắt với vỏ ngoài được làm bằng nhựa cứng, phối ghép giữa tông màu đen chủ đạo với các chi tiết cách điệu màu xanh dương. Ở phân khúc laptop hiệu năng cao dưới 20 triệu đồng thì nhìn chung độ hoàn thiện của F560 ở mức khá, cũng khó có thể đòi hỏi gì nhiều hơn.

ASUS trang bị cho chiếc máy của mình màn hình 15,6 inch độ phân giải FullHD, với công nghệ IPS cho màu sắc tươi và góc nhìn rộng. Bàn phím chiclet fullsize kèm theo dãy phím số chuyên biệt.

Chúng ta có đầy đủ các cổng ăn chơi với 3 cổng USB, 1 cổng HDMI, 1 jack cắm tai nghe. Đáng tiếc là máy chỉ được trang bị đầu đọc thẻ nhớ micro SD thay vì SD tiêu chuẩn.

Trọng lượng của ASUS F560 là 1,88 kg, nhìn chung là cân bằng tốt giữa tính cơ động và hiệu năng so với các sản phẩm cùng phân khúc.

Dĩ nhiên, điểm nhấn quan trọng nhất của ASUS F560 chính là về phần cấu hình với sự kết hợp giữa bộ xử lý Core i5-8250U và card đồ hoạ rời GTX 1050. So với các dòng laptop chơi game chuyên dụng, ASUS đã chuyển qua sử dụng CPU dòng U tiết kiệm điện thay vì dòng H hiệu năng cao. Tuy vậy nhờ việc Intel đã nâng số nhân xử lý của các CPU Core i5 thế hệ mới lên 4, ASUS cho biết hiệu năng khi sử dụng để chơi game không bị ảnh hưởng và Core i5 hoàn toàn có thể khai thác hết sức mạnh của card GTX 1050. Bên cạnh đó công nghệ IceCool giúp nhiệt độ vùng chiếu nghỉ tay luôn dưới 36 độ, đem lại cảm giá thoải mái khi sử dụng thời gian dài. Pin của F560 cũng được trang bị tính năng sạc nhanh, chỉ cần 39 phút để hồi 50% dung lượng.

FPT Shop cũng đưa ra nhiều chương trình khuyến mãi hấp dẫn dành cho ASUS F560. Cụ thể các bạn mua máy sẽ được tặng ngay bộ quà gồm phiếu mua hàng 200.000 đồng, chuột quang Prolink cao cấp. Bạn có thể mua thẳng ASUS F560 bằng thẻ Mastercard để được giảm thêm 200.000 đồng hoặc mua trả góp lãi suất 0% chỉ cần trả trước 5.097.000 đồng. Riêng các bạn vừa trải qua kỳ thi Trung học phổ thông 2018 sẽ có cơ hội giảm lần lượt 3%, 10%, 15% và 30% tương ứng với số điểm thi từ 5 đến dưới 7, từ 7 đến dưới 8, từ 8 đến dưới 9 và từ 9 trở lên; không áp dụng với chung với những chương trình ưu đãi khác. Bạn có thể tham khảo thêm tại: https://fptshop.com.vn/may-tinh-xach-tay/ASUS-f560ud-bq055t-core-i5-8250u

Thông số kỹ thuật ASUS F560

Quảng cáo

• CPU: Core i5-8250U
  • RAM: 8 GB DDR4
  • GPU: Nvidia GTX 1050
  • Màn hình: 15,6 inch IPS FullHD viền mỏng NanoEdge 7,9 mm, tỉ lệ 71%
  • Ổ cứng: 1 TB HDD (có khe M.2 để gắn thêm SSD)
  • Loa: SonicMaster
  • Giá bán lẻ: 16.990.000 đồng
  • Bảo hành: 2 năm
180 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tú ơi là Tú, mới coi phim The Nun xong giờ đi nhát ma đợt 2 hả pa :'(
@Don'tBelieve ở rạp đó bạn 😁
@bk9sw cho xin một vé đi xem phim kinh dị
@Don'tBelieve mua vé ra rạp hoi :3
Amuadi.Com
TÍCH CỰC
6 năm
@bk9sw Hotgirl gaming phiên bản lỗi 😃
Core i5-8250U vs GTX 1050 . Vãi
@minhthuvc Vậy có yếu ko a e? Thấy giá hợp lý quá, định làm con này thay con Dell vostro chơi dota. Hihi!, các em nào thi điểm cao vừa rồi hợp tác vs mình nhé, lợi ích có từ điểm số tiền chia đôi, fair cả hai!.
@minhthuvc Hãng nó dám làm thì chắc cũng có thể chạy được, tuy nhiên hiệu năng tổng thể thì tốt nhất nên đợi các bạn sử dụng qua đánh giá.
p/s : các bạn có vẻ vẫn hơi nhầm lẫn về xung nhịp turbo boots là 3.4 GHz, cái này nó chỉ chạy được độ 3 - 5s là xịt rồi vì nguồn điện và tản nhiệt k cho phép chip ép xung được, nói trắng ra là cái thông số này cũng là để tượng trưng thôi. Nhưng cũng k thể nói là 1 chiêu PR của intel nhằm nâng giá bán hoặc khiến ng tiêu dùng lựa chọn chip thế hệ 8 vì thực ra giá đời 8 k đắt hơn đời 7.
@GreendoglearnsPHD em có code 10% do thi điểm cao này anh =))))
ddamme
TÍCH CỰC
5 năm
@quyet.ksxd Core i5-8250U + GTX 1050 ư, cá nhân mình thì chưa đủ trình để chê bọn En của ASUS nhưng mà phải nói là cặp bài trùng này khá lởm, chip U nó turbo lên 3.4 nhưng chỉ tính bằng từng giây thôi, nó boot là để tránh nghẽn lúc đó chứ k có chuyện boot liên tục để kéo con VGA kia , chưa kể TDP luôn bị giới hạn.
Giá này có model nào cân nhắc hơn?
@HoangMinhLong_2018 MX130??? Có tuổi với GTX1050 ạ? :v
@Trường An Trần đã thế nhân đồ họa còn yếu hơn nhiều nữa =))))))
@Trường An Trần Ram thì mua mấy hồi, 15.6 mà ko đc FHD nhìn thấy ghê.
@cosmos47 Acer A715 71G
Phạm Trìu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Lap cấu hình này cũng khá là good. Nhiều bạn định so máy bàn thì hơi khập khiễng
badday0401
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhìn em mẫu tuột hết cả hứng.
@badday0401 cosplay mà bác
Hoang-kuro
TÍCH CỰC
6 năm
@badday0401 :oops: quen nhiều đứa mẫu cosplay vừa biết diễn vừa được đầu tư trang phục.
nhưng bạn này vừa thiếu diễn lẫn trang phục chưa được đầu tư đúng mức nên chất lượng giảm hẵn:oops:.
Mr Seen
CAO CẤP
6 năm
@badday0401 Mình phải đăng nhập để bay vô like cho bác
Thật sự là chỉ đọc thấy chữ U trên con CPU thôi là đã thấy ngán ngẩm rồi :|
@quanglinh0807 Mình biết là nó ntn, nhưng kiểu như cái ký hiệu đó nó ám ảnh từ các đời trc r. Thiết nghĩ nên cần một ký hiệu khác thì hay hơn ;)
kingpro1252
ĐẠI BÀNG
6 năm
@timmotvisaolunglinh U này điểm benchmark khá là cao đó bạn. trên 7k6 điểm, lại tiết kiệm điện. sao phải xoắn
@kingpro1252 Biết là thế, nhưng kiểu như cái tên nó gợi nhớ lại các dòng trước. Đã thay đổi kiến trúc...thì mình nghĩ nên đổi cái hậu tố cho nó mới mẻ đó mà
DucAnh1999
ĐẠI BÀNG
6 năm
@timmotvisaolunglinh Gaming và chip U .Thuốc dành cho sinh viên
bonus: kiểu này ít nhất là 99 độ nhé
Con này ok không các bác định xúc em này
@mimi_emyeu ủa mã gì 13% bác, em đọc hoài ko thấy
stockplayer
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dragonknight92 1050 loại 2gb thôi. 4gb mới sướng. phải đọc kĩ nhiều lần 😃
@#JK 16.9tr chính hãng mà 1050Ti thì e chịu bác, xách tay còn hiếm thấy, cũ thì ko nói rồi
@Erik Magnetto Thì mình nói card ko lên nổi Ti nên yếu thôi chứ có nói tầm giá đó phải có card Ti đâu? 2 khái niệm hoàn toàn khác. Mình còn bảo so với tầm giá thì con này ngon mà.
CuBin79
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chip U PUPG chiến đc khoảng 60 FPS không nhỉ
@CuBin79 quan trọng bác chơi mức nào, low hoặc very low cấu hình này easy gaming :p 8250U cũng ngon mà
audition23
ĐẠI BÀNG
6 năm
@CuBin79 Mình I7 7700HQ, 1050 PUBG chế độ HD được khoảng 40 - 50 FPS
@CuBin79 very low 60 bác nhé
@audition23 Pubg thì quan trọng chip đồ hoạ , bạn nâng card lên là ổn
kingpro1252
ĐẠI BÀNG
6 năm
@CuBin79 custom setting tối ưu thì mình nghĩ cũng 60 đấy. ko đến nổi phải very low hay low đâu.
xấu vãi nồi =))

nhưng đc cái asus rất tính tế, laptop xấu thì phải có mẫu xấu . mẫu cũng xấu vãi nồi =))
vuhungkt881
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tobe2405 Ý asus là Xấu nhưng kết cấu nó đẹp, ko tin bác nhìn kết cấu đi 😆
@tobe2405 lạy chúa haaha mém sặc
@vuhungkt881 Hay, rất hay
nguyenchihau
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tobe2405 Hay hay 😆
Dòng Cpu U này có cái đặc điểm là khi pin yếu thì dùng rất ức chế vì nó tự giảm hiệu năng, máy cứ ì thần cụ ra cáu vl!
nhocbobilsvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@meomatto308 đó là tính năng. ko phải lỗi
@meomatto308 Chipu đây, nhầm..chíp U đây, rút sạc ra cái từ 160fps xuống dưới 30fps liên minh 😁
nhocbobilsvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@RF Hiến Nguyễn bạn vào nvidia set lại nhé. là chạy được như cắm sạc
lampadati
ĐẠI BÀNG
6 năm
@RF Hiến Nguyễn Dốt nát, không biết dùng máy còn la cho to :rolleyes:
@meomatto308 Đã dùng lap để chơi game làm việc hình ảnh thì phải cắm sạc bạn nhé, pin chỉ dùng khi đi ra ngoài thôi, b cũng đừng lo chai pin vì h là 2018 rồi 😁
goodwill267
ĐẠI BÀNG
6 năm
Jo phải kiếm bạn nào có điểm thi cao mua thì còn rẻ nữa, max đc 30%, lại có dịch vụ thuê mua laptop hjhj
Sao chủ thớt không nói gì về việc có cài sẵn win bản quyền hay không nhỉ,
DuDuTT123
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Mạc Thành Hùng chắc có sẵn win 10 rồi bạn
w810i
CAO CẤP
6 năm
@Mạc Thành Hùng Giá này mà cài sẵn win thì bèo quá bèo rồi còn gì. 😁
@Mạc Thành Hùng tất cả các máy Asus mới ra từ năm nay đều tích hợp sẵn Win 10 bản quyền nha b
Cái này cũng độc quyền 😁
Nếu nói về dòng gaming thì con card và chip hơi đuối so với mặt bằng chung của game bây giờ, chơi medium thì có vẻ ngon chứ high lên sợ bị drop fps. Đợi hạ còn 15 củ thì thơm 😁
caphe17
TÍCH CỰC
6 năm
Chip U mà đi vs 1050 nghe cũng hài hài.. K rõ hiệu năng thực tế ra sao.
toilagau
ĐẠI BÀNG
6 năm
@caphe17 có clip test rồi đấy, mình nghĩ cấu hình này medium pubg hoặc max của LOL FIFA 4 là ổn
Hoang Min
TÍCH CỰC
6 năm
@caphe17 Con U 2c4t còn chơi GTA V được thì mấy con gen 8 4core này chơi tạp vẫn ổn
@caphe17 chạy được hết và hiệu năng vẫn chấp nhận được nhưng tản nhiệt và kết cấu inside dự là k chịu nổi quá 3 tháng nếu các tân sinh viên mua về cày game tối ngày 😁
Thien Quoc
TÍCH CỰC
6 năm
Mình chắc chắn già rồi, năm xưa mua lap chỉ chăm card rời, ram khủng để chơi game. Danh dụm, nhịn nhậu cả năm làm con Alien cộng cả adapter hơn 5kg mà đi đâu cũng tha theo. Giờ nhìn lap chỉ thích mấy con mỏng nhẹ, gõ văn bản, xem mấy cái point là đủ, càng nhẹ càng tốt nhưng trừ khi có nhu cầu nếu không cũng chả mang theo. Hixx, thời gian chả tha ai cả.
@Thien Quoc qua mỗi độ tuổi là có suy nghĩ khác bác ơi, như em hồi xưa cũng ham lắp con PC mạnh để chơi game mà giờ thời gian ngủ còn ko có lấy thời gian đâu mà chơi 😁
lamqsb
TÍCH CỰC
6 năm
@Thien Quoc giống mình. mới bán cái máy bàn xong. Muốn đổi con lap MSI sang con hp elite cho nhẹ
bomy
CAO CẤP
6 năm
Lap này mua về xài cơ bản đọc báo thì ổn không mấy bác. Ko game nhưng cũng thích máy mạnh tí để dùng lâu dài, nhẹ thôi là đc chứ đừng nặng quá
@bomy đọc báo thôi thì mua vivobook S14 S15 cho tiết kiệm bạn
Kay Pham
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bomy đọc báo thì quá dư bác ah 😁:D
Anonymoustt
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Kay Pham đọc báo mua con 5-6 tr dư dùng rồi, như này phí quá :v
@bomy đã đọc báo thì lấy con sang chảnh hẳn lên, cấu hình k cao nhưng phải lộng lẫy, lấy 1 con " xấu k đỡ được " cầm ra ngoài đường nói thật vs bác là ....
con chip này có ngang với i3 8100 không các bạn?
Long K.H
ĐẠI BÀNG
6 năm
@RF Hiến Nguyễn chip dòng U thì nó không giữ xung cao trong thời gian dài như tụi chip desktop được bác, nên làm việc nặng chắc chắn không bằng
@Long K.H i3 8100 max setting ổn định 60fps (k chạy card rời). k biết con 8250U này có kéo nổi như vậy k ta :p
@RF Hiến Nguyễn đừng tin mấy cái benchmark vì nó chỉ đánh giá có 10 phút còn bạn sử dụng cả vài năm. Chip U thì bị giới hạn bởi 2 yếu tố là nguồn điện cung cấp và hệ thống tản nhiệt, TDP chỉ có 15W thì k thể so bì vs những anh em nó chạy nguồn 45, 65W được. Đơn giản như kiểu bạn đi wave chạy đến 80km/h là muốn bay khỏi xe rồi, còn thằng bạn nó đi SH hoặc CBR thì có 150km/h nó vẫn cười vô tư
bhuubao
CAO CẤP
6 năm
Hài ghê chip U
to_phuongduy
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bhuubao chip u chưa chắc đã cùi nha man 😃 game chủ íu cần render hình ảnh chứ ko cần 1 con CPU mạnh
Singh
TÍCH CỰC
6 năm
@to_phuongduy chứ bạn nghĩ cấu hình chip U để render hả? 😃)) Nói về render 3d, render hình ảnh thì phải nói đến Design. Mà có dân Design nào dùng chip U không?? 😃)) Trừ khi làm design photoshop
DucAnh1999
ĐẠI BÀNG
6 năm
@to_phuongduy Tính toán vật lí, số học, quy mô, số lượng nhân vật, tọa độ anh vứt đi đâu. Game bây h nhiều con ngốn CPU lắm
Tui xài con i5 7200U và con i3 3220 ăn đứt, tuy rằng điểm mark con i5 nhỉnh hơn
@to_phuongduy Tuy rằng chíp U ko hẳng là yếu !! Nhưng nó đc gắn trong con laptop Gaming có vẻ đuối với nhu cầu Game hiện nay 😁:D:D .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019