Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Free ram trung bình của iphone 3g là bao nhiu?

ninomaxxx
11/7/2010 18:15Phản hồi: 29
E đã nghiên cứu sơ về vấn đề ram free trug bìh of ip 3g...e thấy tb là 40-->50mb fải ko mấy bro?!?

Nếu đúg thì xin cho e hỏi thêm là máy e ở tìh trạg ko chạy bất cứ app nào ngầm mà sao ram thấp wá..chỉ tầm 20-->30mb là cao..có xài sbsetting và up ram lun..but cao lắm là cũg chỉ đc 40mb

Đôi khi đag chơi game bị văg ra nữa

Có cách nào để cải thiện việc ram này hog..chứ thấy máy chạy chậm wá😢
Ai bik chỉ mìh vs nha...thanks a lot
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trung bình là 50 MB bạn à 😃 Chơi game bị Out thì có thể do 2 nguyên nhân
- Game cr4ck nên bị Out
- Nặng quá cũng Out, bạn nên Respring lại máy & dùng SB Setting tắt hết các ứng dụng đang chạy ngầm đi
mìh đã thử respring và tắt hết các ứgg dụng chạy ngầm lun ròy..vẫn thế àh😔

cũg có thử reboot lại máy lun..but chỉ đc 1 chút là mb lại tuột :banghead:
Mình dùng phần mềm giải phóng bộ nhớ ram + tăng bộ nhớ đệm cho Ram thêm 90mb
Kết quà là con 2G để bình thuòng cũng đc 79MB, lúc chơi game tầm 35-40MB lun.
Sặc, làm gì pác này ram free bt lên tới 79mb khủng thế, tăng bộ nhớ đệm cho Ram là dùng phần mềm gì vậy ? chia sẽ với
Vậy ram free trung bình của 2G = 3G hả mấy pác, khi chơi game và xài ứng dụng thì 3G có vượt trội về tốc độ hơn 2G nhiều k
ohyebipbip
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác có thể cho tên 2 cái phần mềm bác dùng đc ko!
Relocate Font tăng bộ nhớ root lên 90mb và Free Memory giải phóng ram.
tonano
ĐẠI BÀNG
14 năm
Relocate Font xài như thế nào zạ bạn
Nó chạy ẩn đó bạn........
Thêm 1 phần mềm nữa là Vitual Memory làm tăng bộ nhớ ảo lên thêm chút để chạy ứng dụng mượt mà hơn. Cái này mình đã test và thấy OK vì hôm qua vào Cydia để tìm theme 1 tự nhiên máy treo cứng ngắt sáng màn hình hoài, nhìn lại thì Ram = 0. Tắt nguốn không được phải bấm Home và nguồn cho tắt hẳn rồi buông ra liền. Mở lên thấy táo nhưng may chưa ăn, em nó khởi động lại bình thường. Sau đó xài Free Ram để tắt triệt để các ứng dụng đang chạy giải phóng bộ nhớ. Còn cái làm tăng bộ nhớ Root thì mình không rành.
hung7641
TÍCH CỰC
14 năm
Tăng ram bằng ram ảo để chạy ứng dụng nặng oke, nhưng sẽ chết cái ổ nhớ flash khi nào ko hay :banghead:.

Xoá ngôn ngữ ( trừ eng), chỉ chạy ngầm mỗi bitesms ( ko cài thêm j từ cydia) thì khi free ram:

Bằng Sbsetting báo 62mb.

Bằng memoryinfo ( appstore) báo cao lắm, hiếm hoi 54mb.:eek: , còn ko bình thường là 45mb.

--> ko bít cái nào đúng, cái nào free ram vô hại :throwball:.

Bạn muống ram cao thì hạn chế các appcyida, cái nào thấy thực sự cần thiết hay dùng thì cái. Cái nào trùng lập chứng năng hoặc chỉ để khoe mẻ thì ko nên.
đã thử sử dụng Relocate Font lun ròy..but cũg ko khản wan zì hơn kả..
Trog cái Memory Info áhh..mìh thấy mấy cái thôg số trog đó cao wá..mỗi lần thấy nhữg số đó cao là máy lại chậm..
Chỉ có cách reboot lại máy là có khả wan hơn chút thoy😔
Hay là bắt buộc fải restore lại máy zậy
restore trắng lại và xài càng ít đồ trong cydia thì máy càng mượt :">

Các bài viết khác của mình:
CẮT MICRO SIM & ACTIVE IP 4 ALL NHÀ MẠNG FREE cho a e TINH TẾ.
Khắc phục lỗi 3914 khi restore về 3.1.3 3.1.2 cho 3gs.
ACTIVE iphone FREE ALL cho anh em TINH TẾ ( tất cả các nhà mạng lun)..

[BGB]:CÁCH RESTORE 3GS LÊN FW 3.1.3 NHƯNG VẪN GIỮ BB CŨ (có hình và clip hướng dẫn lun)
[BGB][TEST] Unlock IP LOCK ÚC thành WORLD = CODE....!
[BGB]: HOT, Cách lưu lại save games của IP (restore lại chép vào ok)

PICSAID-Từ nay đã có thể Chép hình đã SYS từ IPHONE vào PC....!
Hổ Trợ: Link download Firmware, ITunes, Jailbreak, Unlock Soft, WinSCP, PCSuite- ALEX DJ
Cảnh báo:Số ngừoi bị Giật Iphone và ĐT gia tăng khi cái tết cận Kề....
[Funny] UPDATE FW: Bài ca con cá ( Chế theo Tam quốc chí)
[B-TOOL]: Mediafre Tool: Auto Download mới cho MediaFire.HOT HOT HOT
[BGB][Newbie] Movie Clip: Reg Acc itunes FREE...HOT HOT HOT.
[BGB][NEWBIE]Iphone Dictionary-8000 thứ mà newbie cần đọc....!
[BGB][NEWBIE]:Cách CÀI GAMES,APP THUỐC CHO IPHONE
[BGB][NEWBIE]: iFUNBOX- CÁCH DỄ NHẤT ĐỂ CHÉP DATA CHO iPHONE....!
CÁCH làm CHỮ BÊN PHẢI STATUS BAR(như chữ boysieuchanh bên phải í)
[BGB][HOT] CÁCH VƯỢT màn HÌNH RECOVERY MODE KHI DOWNGRADE FW....!
[BGB][Newbie]: Cẩn thận khi mua IP WORLD....!
[BGB][Newbie]: Bảng tra Country để phân biệt LOCK và WORLD
[BGB][NEWBIE]: CÁCH ĐƯA VỀ RECOVERY MODE và DFU MODE.
[BTD]:[SUPER HOT]: LOGO CARRIER EXCHANGE...thay đổi LOGO mạng VN bằng winterboard....!
BGB-:-9 BƯỚC ĐỂ tự MUA và TEST 1 MÁY IPHONE
BGB-:-[NEWBIE] 8 Bước TẠO ACC iTunes FREE.....
[BGB]:HƯỚNG DẪN DOWNGRADE từ FW 3.0------> 2.2.1
[NEW][13/7/09-20/7/09]:[BTD]-:-YOYO SLIDER-LIMITed EDITION...HOT HOT HOT........!
Làm acc Itunes free cho anh em Tinh Tế...
[BTD]:LOGO CARRIER,SIGNAL BAR,WIFI & YO YO slider(PART 1)....
BAB-:-Jaadu_RPD:REMOTE DESKTOP PRO....HOT HOT HOT....!
Cách khắc phục lỗi NO SERVICE...HOT HOT HOT....!
BMB-:-UPDATE 11/5/09-:-Movie Box m-HD 720&1280...MEDIAFIRE LINK........!
boysieuchanhxxx hướng dẫn mìh cách restore đc ko..mới xài ip ko lâu...nên còn gà vụ này wá..ko bik bắt đầu từ đâu...
Bạn RS theo cách này nhé ;)
1. Bạn vào đây down FW cho máy bạn
http://www.tinhte.vn/threads/399433-...-iTunes-All-jb

2. Bạn cắm cable nối với Itune
- Ấn dồng thời Power & Home trong 10s (trước khi trái Táo hiện ra) thì thả phím Power ra nhưng tay vẫn giữ thêm phím Home 1 lúc -> Cái này gọi là chế độ DFU Mode (Mh đen xì nhưng Itune vẫn nhận ra Iphone nhé)
http://www.tinhte.vn/threads/251958-...DE-va-DFU-MODE.
- Sau đó 1 tay ấn Shift trên bàn phím PC, 1 tay ấn restore trên Itune để đưa đến đường dẫn FW mà bạn vừa down về

3. Sau khi up FW xong, dùng redsn0w 0.9.4 hay Blackra1n để JB/Unlock (nếu bạn xài bản Lock) & cài cydia
Chạy redsn0w nhưng chọn đến đường dẫn FW là 3.1.2 để đánh lừa chứ ko chọn FW 3.1.3 nhé
http://www.tinhte.vn/threads/143594-Huong-dan-su-dung-Redsn0w-0.9.4-JB-FW3.1.3_Tang-FW3.1.3_3.1.2-Custom
- Sau khi up xong, Youtube có thể ko vào được - bạn vào Cydia search & cài push fix
- Sau khi up xong, ifunbox có thể ko đọc được thư mục ẩn Private trên Iphone, bạn vào Cydia search & cài afc2add
Bạn down fw bên topic http://www.tinhte.vn/threads/399433-Download-All-iPhone-iPod-Firmwares-Custom-Firmwares-iTunes-All-jb, rồi trên iTunes bấm shift + restore, tốt nhất là fw 3.1.2 hoặc 3.1.3, sau đó JB là xong.
Bạn thử check xem iphone có setup email không? vì trước mình ko cài mail thi free ram luôn được hơn 50mb,nhưng cài mail vào bj lúc nào cũng tầm 32-36mb T_T
thax bro đã wan tâm..but thĩ pạn LIENHUONG hơn rất là tận tìh..hehe...
thax bro nhìu lắm..khai ság 4 gà...haha
àh mà cho mìh hỏi thêm là..trog lúc restore nếu cúp điện..or bị 1 lý do zì đó mà ko típ tục đc..thì ip die fải ko...
Có nghe đứa pạn nói dzậy:cold:
Mà time restore mất lâu ko bro:eek:

Mìh thử ròy bro ơi...tắt hết hoàn toàn mà vẫn thế😔

Restore cúp điện thì restore lại, không có vấn đề gì đâu, nhà sản xuất tính trước hết rồi, nếu bác vẫn sợ thì xài laptop là xong, thời gian restore tấm 5-10 phút là xong.
Nhưng khi Restore vẫn cần có kết nối mạng nên ... mất điện vẫn lo 😁
:eek: zậy mà đem ra tiệm nó kêu fải để lại 3h-4h...OMG...restore nhah thế àh..zậy thì tự làm đc ròy..hehe
Backup toàn bộ dữ liệu đã..héhé

thax 2 bro nhìu lắm
rất là tận tìh:inlove:
3-4 tiếng là do nó cài apps cho bạn luôn, chứ tính ra restore + JB + UL lâu lắm là nửa tiếng, cài soft nó mới lâu. 😁
Cài soft mất tầm 1h chứ mấy ;)

Nó bảo để lại 3 - 4h là để làm các máy khác trước đã nhưng lại ko nói rõ sợ bạn ko để lại thôi :D
lxh1290
TÍCH CỰC
13 năm
mình 3G - ko chạy gì FRee được 62 kịch kim
mình nghĩ ko cần cài mấy cái app tạo ram ảo ! vì rao nó do nhà sx ! ảo thì chỉ ảo mà thui
Gì lạ vậy. Kon 2g of tớ bình thường ít cũng phải dc 55mb, căng dc 64mb chơi game khoảng 30->40, thi thoảng xuống 28,29 rồi lại lên, chẳng Ram ảo khỉ gió gì cả.

Hanoi-Aptech
- vậy cái free ram thì có tác dụng gì nhìu ko. Đọc đi đọc lại thấy cái free ram ko có tác dụng gì nhìu.
Vitual Memory làm ram máy tăng lên khoang hơn 70 mb nhưng lúc mới free xong máy chậm thấy rõ lun vậy là hả mấy bác
Mình cũng xài 3G. Cháp nhận vậy thui. Muốn tăng RAM chỉ còn cách gom tiền lên đời em 4 chạy cho sướng. Đang gom được 1/2 rùi. Hehee...
ip3g làm gì có đa nhiệm mà lấy đâu ra app chạy ngầm @.@!chạy app nào uot ra là tự tắt liền app đó àh!muốn máy mượt bạn tham khảo mấy trang chỉ xoá deamon vs ngôn ngữ máy kìa,lên google search nhiều lắm
@hjenka Bạn lên 4.x & mở đa nhiệm sẽ có đấy bạn 😃
1 số cái như Phone, Mail, iPod là mặc nhiên chạy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019